Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงที่ยังไม่ได้ร้องที่balinee
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: เพลงที่ยังไม่ได้ร้องที่balinee
kitja Wrote:น้าบู ผมก็ขาเด็กค่ายมาก่อนครับ เคยไปฟังเพลงน้าหงา ที่หอประชุมธรรมศาสตร์ น้ำตาซึมเลยครับ เคยไปอยู่ ม.แถว ๆ ท่าพระจันทร์อยู่ 1 ปี ไปเป็นปัจเจคบุคคลอยู่ แต่หลัง ๆ ไม่ค่อยไหว เพื่อน ๆ ผม ปัจเจคบ่อยมากเลยต้องออกแนว สนุก ๆ แทนครับ แต่เพลงของน้าสุดยอดครับ ขอบอก เร้าใจจริง ๆ คราวหน้า ขอคอร์ดด้วยก็ดี เผื่อขอ Jam กับน้าครับ

จริงของน้ากิจจาครับ ผมว่าเพลงนี้มันเชยๆ ผมนึกอยู่นานว่ามันคลับคล้ายคับคลาๆ
ใช่แล้วมันเหมือนเพลงออกค่ายจริงๆนั่นแหละ ดีนะที่ผมไม่ได้เล่น มิเช่นนั้นคงขายหน้าแน่ๆ.......รอดตัวเอาหน้ากลับบ้านได้ปลอดภัย
เฮ้อ...................
03-09-2007, 16:41
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: เพลงที่ยังไม่ได้ร้องที่balinee
โฟล์คน้อย Wrote:คาราวะน้าบลู..

โฟล์คน้อยต้องขอโทษน้าบลูส์อย่างมากขอรับ
ที่ไม่สามารถเล็ดลอดจากฮูหยินไปพบกะน้าได้
เดี๋ยวคราวหน้า.. หากได้สูตรการ"วางยา"จากน้าตู่เมื่อไร..
จะจัดการกะฮูหยินให้อยู่หมัด!..
แล้วจะขอไปพูดคุย และฟังเพลงของน้าให้ฉ่ำใจเลยขอรับ..

น้าบลูส์.. ถนอมตัวด้วย..
โฟล์คน้อย

คารวะ น้าโฟล์คน้อย

ผมเกรงว่าจะไม่มีคราวหน้าสำหรับผม
คืนนั้นผมหลงโมงยามกลับถึงบ้าน7.13น!
แม่บ้านโทรตามเมื่อถึงปากซอยเข้าบ้านพอดี
เมื่อคืนวันเสาร์หล่อนยังน่ารักดีอยู่
แต่ไฉนเช้าวันอาทิตย์หล่อนกลับแปรเปลี่ยน
แถมยังฆาตโทษ...
"อย่าหวังว่าคราวหน้าจะเต็มใจให้ไปอีก!!"
หล่อนเค่นเสียงลอดไรฟันออกมา
ผมคิดว่าอาจบางทีผมต้องกล่าวขอโทษน้าบ้างเมื่อถึววันนั้น
ตอนนี้ผมคิดว่าน้าเข้าใจผมเป็นอย่างดี
ผมคงต้องถนอมตัวตามน้าว่า
เผื่อคุณความดีจะบรรเทาเบาบางโทษะแม่บ้านลงได้บ้าง
คราวหน้าอาจมีหวังความน่ารักของหล่อนจะคลายคืน
อนุญาตผมอีกครั้งด้วยความเต็มใจ
เมื่อนั้นเราคงได้พบกัน

ถนอมตัวด้วย น้าโฟล์คน้อย
boobyblue
(ผมลักลอบมาส่งสาร เพราะถูกลงโทษห้ามเล่นเน็ตสองวัน!!!)
03-09-2007, 17:11
MafiaGirl99 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
อยากเก่งๆ แบบพี่พี่ บ้างจังเลยคะ...ฮือๆๆๆ
03-09-2007, 17:19
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

คาราวะน้าบลูส์..

เหตุไฉนหนอ.. บรรดาฮูหยินทั้งหลายต่างก็ใจร้ายนัก
อันเหล่ามือกระบี่เช่นพวกเรา และปราชญ์กวีเช่นน้าบลูส์..
ต่างก็มิได้มีหญิงอื่นใดให้ขื่นใจนาง

เมื่อครั้งเสาร์ก่อนที่นัดพบปะต่อกัน..
ครานั้นโฟล์คน้อยกลับถึงรังรักตอนตีสี่..
วันรุ่งขึ้น.. ไม่ทันจะพ้นสามชั่วยาม..
ก็ต้องตื่นขึ้นมาหาโจ๊กให้ธิดาจอมซน..
แถมยังต้องพาเจ้าหล่อนไปเดินเล่นชมสวนอีกทั้งวัน

ง่วงนอนหรือก็ง่วง..
แต่มิอยากขัดใจประกาศิตของฮูหยิน..
เกรงว่านางจะหงุดหงิดแล้วประเดี๋ยวจะถูกคาดโทษกันพอดี..

เห็นใจท่านน้านัก..
ฮูหยินหนอฮูหยิน

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 03-09-2007, 17:28 by โฟล์คน้อย.)
03-09-2007, 17:27
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

........ถึงจะเป็นจอมยุทธที่องอาจ แต่ในสถานพำนักฮูหยินย่อมได้รับเกียรติ มากมายกว่าอยู่เสมอ มิใช่หวั่นเกรงแต่เกียรตินั้นต้องยอมรับ ผมล่ะชักครั่นคร้าม ท่องยุทธเดียวดายไร้อิสตรีเคียงข้าง น่าจะดีในเวลานี้ แต่เสียดายเสาร์ที่ผ่านมาไม่ได้ไปงานชุมนุมจอมยุทธเพราะไปประชุมด่วนที่หัวเมืองพิษณุโลกเสียก่อน เสียดายๆ
03-09-2007, 18:00
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
เฒ่าทารก Wrote:........ถึงจะเป็นจอมยุทธที่องอาจ แต่ในสถานพำนักฮูหยินย่อมได้รับเกียรติ มากมายกว่าอยู่เสมอ มิใช่หวั่นเกรงแต่เกียรตินั้นต้องยอมรับ ผมล่ะชักครั่นคร้าม ท่องยุทธเดียวดายไร้อิสตรีเคียงข้าง น่าจะดีในเวลานี้ แต่เสียดายเสาร์ที่ผ่านมาไม่ได้ไปงานชุมนุมจอมยุทธเพราะไปประชุมด่วนที่หัวเมืองพิษณุโลกเสียก่อน เสียดายๆ

น้าเฒ่าทารก จำต้องออกเดินทางไปประชุมที่หัวเมืองเพื่อการอันใดเล่า หรือว่าท่านได้รับคำสั่งให้ไปตีหัวเมืองน้อยใหญ่ที่กระด้างกระเดื่อง.. ท่านช่างเป็นนักรบที่จิตใจกล้าหาญและภักดียิ่งนัก
04-09-2007, 10:09
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

MafiaGirl99 Wrote:อยากเก่งๆ แบบพี่พี่ บ้างจังเลยคะ...ฮือๆๆๆ
กวีหรือกีต้าร์ครับที่ว่าอยากเก่งน่ะ....อิอิ
Acoustic is my life..........
04-09-2007, 11:08
Website Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ได้ซักถามเรื่องโครงกลอน อยู่ครู่นึง กับน้าบลูส์ ประทับใจครับ....
04-09-2007, 11:26

Forum Jump: