Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีปีใหม่ไทยครับพี่น้อง (สุขสันต์วันสงกราณต์)^^
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
สวัสดีปีใหม่ไทยครับพี่น้อง (สุขสันต์วันสงกราณต์)^^

เอาดนตรีมาฝากนะครับ เปิดประกอบไปเพลินๆขณะอ่านไปก็ได้ครับ

เนื่องด้วยมีงานเกี่ยวกับการเขียนหนังสือต้องมาคุยงานกันในเเดนเหนือ ขออาศัยชุลมุนหนีร้อนพึ่งเย็น ผมจึงลาหลบทุกสิ่งมาวิ่งเล่นในเเดนเเห่งขุนเขา ที่พร้อมไปด้วยความชุ่มชื้นทั้งอากาศ เเละผู้คน

ที่เมืองนี้ผมได้พบผู้คนดีๆที่เเสดงตัวตนให้เรายังคงเชื่อว่า มิตรภาพเป็นของหวานเเห่งชีวิต

มิตรภาพยังคงไหลเวียนหล่อเลี้ยงความรู้สึกได้ดีเสมอ สิ่งต่างๆที่ผ่านมาผ่านไปล้วนให้ประสพการณ์ที่ดีในการเรียนรู้ ขอบคุณโชคชะตาที่พาทุกสิ่งให้เป็นไป

หัทยา'' เชียงใหม่เป็นเมืองที่น่าอยู่กว่าที่คิดมากนัก

หลายสิ่งเราคงไม่อาจสัมผัสด้วยตา เเต่ด้วยใจที่ถึงพร้อมในการเปิดรับเรียนรู้ชีวิตจงพาไปในทางที่ควรเถิด

วันนี้เป็นเช้าที่อากาศดี อิ่มหมีพีมัน

สิ่งที่ควรระวังในเเดนนี้คืออาหารการกิน ที่นี่ไปไหนอาหารก็รสชาดดีจนอาจทำให้เราไม่ทันระวังตัวในขณะที่ยัดมันละเลียดผ่านลิ้นซึมรสชาดสู่หัวใจ

ผมไม่สงสัยเลยว่าทำไมชาวเหนือถึงผิวพรรณดี อาหารเกือบทุกอย่างที่ทานไปนั้นมีเเต่ผักที่มีประโยชน์ มะเขือเทศนี่มีอยู่ในเกือบทุกอย่าง น้ำพริกอ่องเจอกันทุกวันไม่มีเบื่อ ชีวิตจริงๆช่างเรียบง่ายเหลือเกิน

เเคปหมูกับกาเเฟยังคงคาปากขณะพิมพ์

การตักบาตรเพิ่งผ่านไปก่อนหน้าอาหารที่เราอดไม่ค่อยได้ เเม้เราจะเตือนตัวเองเเล้วว่า''อย่าหนักนักมันเพิ่งเช้าๆ''

เเต่บรรยากาศเเละรสชาติก็พาไปให้เราลืมทุกที

คาดว่าอยู่นานกว่านี้คงต้องโดนใส่จานเสริพพร้อมน้ำส้ม พริกกระเทียมเเน่นอน

หากเจอสาวๆในเจียงใหม่ผ่านไปมาน่ารัก เเล้วเราเเสดงความชื่นชมด้วยการอุทานอะไรสักอย่าง คาดว่าคอคงพังไปเรียบร้อยนานเเล้ว

ป. ล หากใครโทรมาช่วงนี้เเล้วผมดูเงียบๆไป ก็อย่าเพิ่งเข้าใจผิดว่ายุ่ง หรือหยิ่งอะไร จากข้างต้นคงพอทำให้เข้าใจอะไรๆกันได้ว่าทำไม^^

บ่นอะไรไปเรื่อย จริงๆเเค่อยากบอกว่า หากใครอยากทำอะไรก็ทำเถิดครับ ความสุขไม่ได้ยากเย็นอะไร ชีวิตไม่ได้ยาวนานนัก

เราควรหมั่นเดินทางสำรวจภายในจิตใจเราเสมอ การเท่าทันตนเป็นสิ่งดี

การเดินทางบ้างก็นำพาให้เราได้รู้สึกเรียนรุ้อะไรเพิ่มเติมในอีกรูปเเบบนึง

ขอให้ทุกท่านจงมีเเต่ความสุข คิดอะไรสมดังหวังทุกประการ พบพานเเต่สิ่งดี ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บ หากจะเริ่มทำอะไรใหม่ก็ทำกันเลยครับ การทำดีเราไม่ต้องรออะไร มีใจพร้อมก็ลุยกันเลย

ขอความชุ่มฉ่ำจงถึงพร้อมในทุกพี่น้องด้วยนะครับ

หัทยา สงวนสิน
(This post was last modified: 13-04-2010, 08:33 by hattaya111.)
13-04-2010, 08:26
Website Find Like Post Reply
guitarpom Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สวัสดีปีใหม่ไทยครับพี่น้อง (สุขสันต์วันสงกราณต์)^^
สวัสดีปีใหม่ครับ
13-04-2010, 09:57
Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

RE: สวัสดีปีใหม่ไทยครับพี่น้อง (สุขสันต์วันสงกราณต์)^^
สวัสดีปีใหม่ไทยครับ อิจฉาน้าหนึ่งไปแอ่วเจียงใหม่ ผ่อแม่หยิ๋งงามๆ ละอ่อนน่าฮักๆ ขอหื้อม่วนขนาดนะก๊า
ผมชอบคนรักกัน
13-04-2010, 11:23
ลูกแกะ Offline
Senior member

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ
เชียงใหม่นี่อากาศร้อนจริงๆ แต่การมาอยู่เชียงใหม่ทำให้อารมณ์เย็นลงได้ แปลกดีนะครับ
ครั้งนี้ผมได้พบเจอเพื่อนเก่า เพื่อนสนิท เพื่อนที่ไม่ได้เจอไม่ได้ติดต่อกันมา 10 กว่าปี เห็นสาวๆแถวนี้แล้วใจละลาย...

Quote:หัทยา'' เชียงใหม่เป็นเมืองที่น่าอยู่กว่าที่คิดมากนัก

หลายสิ่งเราคงไม่อาจสัมผัสด้วยตา เเต่ด้วยใจที่ถึงพร้อมในการเปิดรับเรียนรู้ชีวิตจงพาไปในทางที่ควรเถิด

แต่ตอนน้าหนึ่งนั่งรถผมขับฝ่าสาวๆเชียงใหม่เนี่ย ... เสียงดังเชียวนะครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
13-04-2010, 13:15
zuzaa Offline
Member

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ อากาศร้อนแต่อย่าให้ใจมันร้อนตามอากาศนะครับ สงสัยท่านลูกแกะจบหมอ ม.ช.แน่เลย
13-04-2010, 13:51
toto9 Offline
Member

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ
ขอให้เปียกน้ำกันทุกๆคน...
วันนี้ ผมเปียกแล้วครับ ชื่นใจจริงๆๆ
13-04-2010, 14:01
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
Happy new year to you, and happy in every way you can, brotherWink
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
13-04-2010, 21:36
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
สวัสดีปีใหม่คนไทยทั้งชาติ
รักใคร่กลมเกลียวกัน ร่วมกันฟันฝ่าอุปสรรคร้ายที่ทำลายความสามัคคีของคนในชาติ
บ้านสีฟ้าจงอยู่กันร่มเย็นเป็นสุขทุกปีไป...
อ้าวว.... ว่าแล้วก็สาดน้ำ สาดเข้าไป สาดน้ำใจให้แก่กัน!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-04-2010, 22:35
pizuuh Offline
Senior member

สวัสดีปีใหม่ไทยครับน้า ๆ ทุกคน ^^
Smile stupid is as stupid does Smile
14-04-2010, 00:52

Forum Jump: