Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
**********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- ***********
Author Message
plankton Offline
Member

Likes Given: 0
RE: **********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- ***********
ปกติกีต้าร์โปร่งในตลาด 90% เป็นแบบไม่มีเบสอยู่แล้วครับ

ที่มีเบสก็ Martin ,Guild ,Seagull , Blueridge

แต่อย่างที่บอกไป ที่พูดว่ามีเบสไม่มีเบส มันคือเสียงเปล่าๆ
ผ่าน Preamp มันปรับได้หมด

Guild งบเท่านี้คงได้รุ่น China
Yamaha LL6 ก็ 20000 ครับ
Sealgull รุ่นที่น้าเดียร์ซื้อก็เพิ่มงบอีกหมื่นครับ ตัวนี้น่าสนมาก แต่ขายแล้วเจ็บหนักแน่ๆ

จริงๆน่าสนเยอะครับ แต่มีโจทย์เรื่องทนมากๆ + ขายได้ราคา
และเรื่องภาคไฟฟ้า Ovation เค้าสุดยอดจริงๆ
ก็เลยมีแต่คนแนะ Ovation มาไงครับ ^_^

ลองเสนองบที่เพิ่มมากที่สุดที่พอไหวมา เพื่อนๆน้าๆในนี้
น่าจะบอกชื่อรุ่นที่ควรลอง ควรซื้อได้เป๊ะขึ้น
จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ

อย่างเช่น อย่างโจทย์ที่คุณบอกทั้งหมด
เป็นผมก็คงถอย Ovation แน่ๆ
ก็ดูงบว่ากัดฟันได้มากที่สุดเท่าไหร่

แล้วถามพี่ป๋อเลยครับ
ว่างบเท่านี่ เอา Ovation ตัวไหนดีสุด
แล้วคุณก็ไปลอง ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ Smile

วันไหนที่ผมจะซื้อ Ovation ผมก็คงจะทำอย่างนั้น
แต่ดีที่สุดก็ไปหาพี่ป๋อที่บ้าน แล้วอ้อนวอนขอซื้อจากพี่ป๋อในงบที่มีสักตัว อิอิ

แล้วคุณจะได้ของดีสุดๆ ในราคาไม่แพงมาครับ Big Grin

แนะนำอย่างนี้ไม่รู้ไปหาพี่ป๋อที่บ้านเมื่อไหร่ จะโดนเขกหัวหรือเปล่าผม Tongue
(This post was last modified: 12-04-2010, 14:00 by plankton.)
12-04-2010, 13:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: **********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- *********** - by plankton - 12-04-2010, 13:59

Forum Jump: