Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Meeting ครั้งแรกของผมที่ Balinee ครับ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
Meeting ครั้งแรกของผมที่ Balinee ครับ
ผมดีใจมากเลยครับที่มีโอกาสมา Meeting ครั้งนี้ เป็นบรรยากาสที่ดีมากเลยครับ อบอุ่น จริงใจ เป็นกันเอง ทุกคนคุยกันเหมือนเป็นคนในครอบครัวเดียวกัน พี่ๆ น้าๆทุกคนน่ารักมากครับ และได้เห็นฝีมือกีต้าร์ของพี่ๆ น้าๆ ที่เล่นกันเก่งๆทั้งนั้นเลยครับ (ผมขอเสนอครับว่า meeting ครั้งหน้า ร้าน Balinee ไม่ต้องจ้างนักดนตรีมาเล่นวันนั้นครับ ให้ใช้พี่ๆที่มาในงานเล่นแทนครับเพราะฝีมือระดับมืออาชีพทั้งนั้น เพื่อแลกกับค่าอาหารแล้วกันนะครับ อิอิ) และที่สำคัญต้องขอขอบคุณพี่ป๋อ ที่โทรมาชวนผมไปที่งานครับ ขอบคุณครับพี่ที่สร้างโอกาสที่ดีให้ผมได้รู้จักกับพี่ๆ น้าๆที่มีใจรักดนตรีและกีต้าร์เหมือนกันครับ และต้องขอโทษพี่ป๋อ และทุกๆคนครับที่จะเชิญผมขึ้นไปเล่นบนเวที และผมไม่ได้ขึ้นไปเล่นครับ ....ไม่พร้อมจริงๆครับ และยิ่งเห็นฝีมือของพี่ๆ ยิ่งทำให้ไม่พร้อมเข้าไปใหญ่เลยครับ ขาแข้งอ่อน มือเมอสั่นไปหมด (เพราะฝีมือผมมันน้อนนิดเหลือเกินครับ) เอาไว้ครั้งหน้าผมจะไปฝึกปรือฝีมือมาให้ดีขึ้นก่อนแล้วกันนะคร๊าาาาาบ .......ขอบคุณครับ ปล. ผมสงสัยนิดนึงครับ ไม่รู้ว่าเป็นกฎ หรือเป็นข้อบังคับสำหรับคนที่มา Meeting หรือเปล่า ที่คนที่ไปในงานต้องหน้าตาดีครับ ต้องคัดคนที่หน้าตาดีหรือเปล่าครับ เพราะผมเห็นพี่ๆ น้าๆ นี่หน้าตาดีทุกคนเลยนะครับ เฮ้อ..คิดแล้วปวดใจครับหน้าตาผมก็ไม่ดี เล่นก็ไม่เก่ง ไม่รู้จะรับผมเข้าในสมาชิกหรือเปล่า คิดแล้วน้อยใจครับ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
02-09-2007, 14:08
Find Like Post Reply
เดอะตู่ Offline
Senior member

RE: Meeting ครั้งแรกของผมที่ Balinee ครับ
ครับ พวกเราล้วนแล้วแต่ "ขายหน้าตา" ครับ อุอุ ฝีมือ งั้นๆครับบบบบบบบ
รับสอนกีตาร์ตามบ้าน ครับ .................

02-09-2007, 14:16
Website Find Like Post Reply
ej_sing Offline
Member

RE: Meeting ครั้งแรกของผมที่ Balinee ครับ
วีแปด ๔ooo Wrote:ครับ พวกเราล้วนแล้วแต่ "ขายหน้าตา" ครับ อุอุ ฝีมือ งั้นๆครับบบบบบบบ

ยืนยันครับ
My blog รูปถ่ายตัวเป็นๆ
ร่วมรณรงค์รักษ์ภาษาไทย และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
ประเทศไทยมีตัวอักษรและตัวเลขเป็นของตัวเองนะ บางประเทศยังไม่มีเลย จงภูมิใจในภาษาไทยของเราเถิดพี่น้อง
http://www.yellowmama.com
02-09-2007, 16:53
art Offline
Member

เมื่อคืนนี้ อึ้งตะลึงงันไปเลยเหมือนกันครับ เจอน้า ๆแต่ละท่าน เล่นเหมือนมีองค์ลง สุดยอดจริง ๆ
ทีแรกกะว่าจะกลับบ้านก่อนเที่ยงคืน เพราะจะต้องไปปราจีนบุรีแต่เช้า เล่นซะตีสองครึ่ง อยากฟังต่อก็อยากฟัง แต่เกรงจะเอาตัวไม่รอดตอนเช้า

ขอบคุณน้า ๆ ทุกท่านที่กรุณาบรรเลงฝีมือให้ฟัง และ ให้คำแนะนำดี ๆ ครับ

ปล: ว่าแต่น้า ๆ ขายหน้าตากันเท่าไหร่ครับ ฝีมือขายไม๊ครับ อยากได้อย่างหลังมากกว่าแฮะ ..
02-09-2007, 19:28
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

ยินดีต้อนรับนะครับผม
...
.....
............อิอิ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
03-09-2007, 00:41
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
คุณ san เล่นกีตาร์ดีครับ แต่คงอาย
แต่ถ้าเรื่องกลอง หรือ Percussion ...สบายบรื๋อ...
เรื่องหน้าตาดี...บ้านสีฟ้าหลงตัวกันทุกคนมั๊งครับ?
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-09-2007, 01:24
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
สนุกทุกครั้งที่เจอกันครับ(ทั้งหมด แปดสิบครั้ง)....ผมรับรอง

ป.ล.ผมแหกกฎทุกข้ออยู่คนเดียวครับ....โฮ!
03-09-2007, 07:00
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ชมเรื่องหน้าตาดี คงจะหมายถึงผมกันล่ะสิท่า... กลุ้ม...

วันนั้นออกจาก Balinee เกือบตี 2 แต่ถึงบ้านตี 5 เช้ามาจำอะไรไม่ได้เลย เฮ้อ...

ปล. น้าดอกเรอะ กับน้ากำกอน ไม่ยอมมา จำไว้.. คราวหน้าเจอกันแน่
03-09-2007, 09:56
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

วีแปด ๔ooo Wrote:ครับ พวกเราล้วนแล้วแต่ "ขายหน้าตา" ครับ อุอุ ฝีมือ งั้นๆครับบบบบบบบ

ใช่ครับ ใช่ครับ..
นี่.. โฟล์คน้อยก็เสียดายชะมัดเลยขอรับ..

ถ้าวันนั้นได้ไปด้วยนะขอรับ.. รับประกันได้ว่าทุกคนตกขอบเวทีแน่นอน..
เพราะเรื่องของหน้าตานี่.. ป๋มก็หนึ่งในตองอูคนหนึ่งล่ะขอรับ..
ถ้าไม่หล่อจริง.. ฮูหยินคงไม่หวงป๋มขนาดนี้หรอกขอรับ.. อุอุ..
ส่วนฝีมือเนี่ย.. เก็บเอาไว้ทีหลังก็แล้วกัน.. อิอิ..
สำหรับพวกเรา.. หน้าตาต้องมาก่อนฝีมือขอรับ..
ฮ่า ฮ่า ฮ่า..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
03-09-2007, 11:13
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

แหมเสียดาย jim croce กลับบ้านซะก่อนวันหลังช่วยบอกแกอยู่นานๆหน่อยนะครับพี่...ฮะๆ หรือวันหลังเอาคนร้องมาด้วยนะครับ..อิอิ
Acoustic is my life..........
03-09-2007, 11:36

Forum Jump: