Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครใช้สายกีต้าร์ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับมารีวิวกันซักหน่อยค้าบบบ
Author Message
pizuuh Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ใครใช้สายกีต้าร์ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับมารีวิวกันซักหน่อยค้าบบบ
ผมใช้สายไม่เคลือบเลยครับ gibson master built เบอร์ 0.012 ครับ

แต่ว่าก่อนเล่นและหลังเล่นผมใช่ fastfret(ที่แห้งแล้ว)แล้วเอา lemon oil เท แทนที่น้ำยาเดิมของเค้า แล้วทำการเช็ดสวายก่อนและหลังเล่น

มันเข้าท่าดีนะครับ + สายใช้ได้นานด้วยทั้ง ๆ ที่ไม่เคลือบครับผม

เวลาสายมันฝืด ๆ ก็รูด ๆ อีกซักทีครับ พอดีว่าผมชอบสายไม่ฝืดน่ะครับ ^^
Smile stupid is as stupid does Smile
16-04-2010, 04:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครใช้สายกีต้าร์ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับมารีวิวกันซักหน่อยค้าบบบ - by pizuuh - 16-04-2010, 04:40

Forum Jump: