Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำจากประสบการณ์เรื่องเล่นดนตรีกลางคืนครับ
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: ขอคำแนะนำจากประสบการณ์เรื่องเล่นดนตรีกลางคืนครับ
แหม่... ขอเล่ามั่ง...

ก่อนนี้เล่นหลังเลิกงาน ร้านหมูกะทะข้างบ้านครับ 3 ชม. / 300.- ไม่มีคนก็นั่งย่าง ๆ ปิ้ง ๆ กินให้มันคุ้ม เรียกแฟนไปกินด้วย เพราะงานประจำเงินเดือนรวมรายได้สูงมาก ๆ แล้วสำหรับผมครับ เลยไม่เคยคิดจะเล่นเป็นอาชีพ แต่ก็มีงานร้านอื่น ๆ เพิ่มขึ้นนิดหน่อย เป็นระยะ

แต่พอ noo_koong แฟนผมเค้ารถชน จำเป็นต้องออกงานมาดูแล อาชีพเล่นดนตรีเลยกลายเป็นอาชีพหลักหาเลี้ยงครอบครัวไปโดยปริยาย เศร้ามั้ยครับพี่น้อง... แต่ผมก็พยายามหางานเพิ่มจนเดี๋ยวนี้ รายได้เกือบจะเท่า ๆ กับงานที่เคยทำแล้วครับ ดีกว่ามากตรงที่รู้สึกว่าไม่ได้ทำงานเลย กลางวันนอนกรน ZZ..z.z....z.... กลางคืนออกไปเล่นกีต้าร์ร้องเพลง ดีเหมือนกันนะครับ อันนี้ต้องมีความสุขกับงานนี้จริง ๆ นะครับ ถามตัวเองดู ตอบได้ไม่ยากว่าจะไปต่อหรือทำงานอื่นดีกว่า อย่างวันนี้... ผมเล่น 4 ที่ 17.00 - 02.00 น. ครับ หนักมาก ๆ ครับ แต่เพราะชอบงานนี้ เลยแว่บไปทำอย่างอื่นต่อได้อีก ( ไปร้าน LOVE จ้ะ คิดมากน่าที่รัก :p)

เข้าเรื่องคำถามดีกว่า...

1. ใจรักงานนี้ ลองทำดูซักพัก แล้วประเมินเอาว่าต่อหรือหยุด
2. เข้าเวบ nimitguitar.com บ่อย ๆ (ไม่ได้ช่วยอะไรหรอก แต่เข้ามาที่นี้แล้วงานเข้าตลอด ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ซิเอ๊า)
3. เลือกเพลงที่ร้องแล้วเรารู้สึกดีว่ะ เหมาะกับตัวเรา เราชอบ คนอื่นก็คงชอบอ่ะครับ

ที่เหลือก็อย่างที่น้า ๆ แนะนำเลยครับ

ลองดูครับ เล่นดี งานชุก รับไม่ไหว บอกด้วยเน้อ... โยนมาโลด... อิ ๆ
26-03-2010, 06:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำจากประสบการณ์เรื่องเล่นดนตรีกลางคืนครับ - by Katayoot - 26-03-2010, 06:59

Forum Jump: