Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำจากประสบการณ์เรื่องเล่นดนตรีกลางคืนครับ
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ขอคำแนะนำจากประสบการณ์เรื่องเล่นดนตรีกลางคืนครับ
ถ้ามีงานประจำทำอยู่แล้ว การใช้เวลาว่าง ช่วงกลางคืน เพื่อหาลำไพ่พิเศษ ลองทำดูก่อนครับ ว่า ชอบจริงหรือเปล่า

ผมเคยคิดว่า ถ้ามีงานดนตรีทำแบบเลี่้ยงชีพได้ ซัก 3 หมื่นต่อเดือน คงดี
มีช่วงนึง ผมเล่นกลางคืน มีรายได้ตามที่อยากได้

ผมทำได้แค่ 2 เดือนครับ เหนื่อย ไม่สนุก เหมือนที่คิด เวลาที่ต้องการอยู่บ้าน แล้ว มันไม่ได้อยู่ มันแย่น๊ะครับ
แฟนทำงานกลางวัน เราทำงานกลางคืน กลับไปบ้าน ไม่รู้จะคุยกับใคร มันไม่สนุก สำหรับผม

และการเล่นเพลงซ้ำๆ กันทุกวัน ผมว่า มันน่าเบื่อมาก บางเพลงชอบๆ เล่นซะเบื่อไปเลย

เลยกลับมารับงาน อาทิตย์ละ 2 วัน อย่างมาก ถ้ามีแทน ก็ไม่เกิน 3 วัน ชีวิตมีความสุขขึ้นเยอะ

แต่ถ้าเรื่องเล่น ผมว่า การเรียบเรียง สำคัญมาก เพราะ ไม่ว่าจะเล่นคนเดียว หรือ หลายคน ยังไงมันก็ไม่เหมือนอยู่แล้วครับ
ถ้าเล่นคนเดียว ก็ควรจะมีทักษะระดับนึง ไม่ควรมาตีคอร์ด ฉิ่งฉับ ร้องเพลงครับ เว้นแต่ว่า คุณเสียงดีมากๆ แบบนี้ ไม่ต้องเล่นเก่งมากก็ได้
25-03-2010, 11:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำจากประสบการณ์เรื่องเล่นดนตรีกลางคืนครับ - by Teera - 25-03-2010, 11:58

Forum Jump: