Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆ เริ่มหลงไหลการเล่นกีต้าร์ได้ยังไง
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: น้าๆ เริ่มหลงไหลการเล่นกีต้าร์ได้ยังไง
ของผมเริ่มต้นได้ไม่ค่อยดีเท่าำไหร่ครับ..

มาเริ่มเล่นเอาตอนเรียนมหาวิทยาลัยแล้วครับ..

จนครั้งนึงกลับไปงานเลี้ยงศิษย์เก่าสมัยเรียนมัธยม นั่งเล่นกีต้าร์กันกับเพื่อนๆหลังงานเลี้ยงจบ..
มีเพื่อนคนนึงซึ่งตอนนั้นเค้าเล่นดนตรีเป็นอาชีพแล้ว.. เห็นผมนั่งเล่นกีต้าร์ง๊องแง๊งอยู่..
เลยเดินเข้ามาพูดว่า.. "เล่นได้แค่นี้ทำมาโชว์.. ชาตินี้มึงไม่เก่งกว่ากูหรอก.."

!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!??!?!?!
อะไรวะ.. ไปทำอะไรให้มันวะเนี่ย..
ด้วยความที่ผมเป็นคนชอบเอาชนะ และเกลียดคนที่ชอบดูถูกคน..
หลังจากวันนั้นก็เริ่มฝึกและหัดอย่างจริงจังครับ จนเลยเถิดมาถึงวันนี้ครับ..
(This post was last modified: 24-03-2010, 13:06 by Grid...)
23-03-2010, 18:49
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆ เริ่มหลงไหลการเล่นกีต้าร์ได้ยังไง - by Grid.. - 23-03-2010, 18:49

Forum Jump: