Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
....Martin HD28 sunburst...Edo killer..คร้าบ..
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ....Martin HD28 sunburst...Edo killer..คร้าบ..
คนอ่านโพสต์ข้างบนอาจเข้าใจผิดว่าผมเคืองคูณหมอ Edo ผมไม่ใด้เคืองนะครับ
ผมนั่งอ่านกระทู้นี้มาหกวันโดยไม่เข้ามาโพสต์ด้วยความปลื้มที่เห็นพวกน้าฯมาช่วย
คุณหมอขายของแต่มาสติแตกตอนมาเห็นโพสต์น้า chad เท่านั้นเอง

ผมเองก็เหมือนกับพ่อที่มีลูกสาวอยู่หลายคน มาวันหนึ่งก็มีหนุ่มรูปหล่อมาสู่ขอลูกสาวคนหนึ่งไปและ
ผมก็เต็มใจยกให้ ต่อมาอีกหกเดือนเขาก็เลิกกัน ผมไม่โกรธเจ้าหนุ่มคนนั้นแน่นอนครับเพราะมันเป็นเรื่อง
ของเขาสองคน แต่ถ้าเจ้าหนุ่มคนนี้จะมาขอลูกสาวผมอีกคนละก้อ ผมคงไม่ยกให้อีกหรอกครับ

นี่ถ้าเป็นเมื่อเดือนที่แล้วผมคงเอาลูกสาวคนนี้กลับมาใส่ตะกร้าล้างน้ำแน่นอน แต่ตอนนี้ผมเห็นสัจจธรรมจาก
นักสะสมกีต้าร์โปร่งชั้นนำท่านหนึ่งแล้ว ท่านผู้นี้บอกผมว่ากำลังขายกีต้าร์สะสมของท่านอยู่หลายสิบตัวเพื่อเอา
สตางค์ไปซื้อ Martin ตัวละสี่ล้านกว่าบาท ท่านบอกว่าเวลามีกีต้าร์เป็นร้อยตัวน่ะอย่าว่าแต่จะหยิบมาเล่นเลย
แค่เปิดกล่องออกมาดูก็ไม่มีเวลาแล้ว สู้มีแบบสุดยอดไม่กี่ตัวดีกว่ากันเยอะ

ก่อนสิ้นปีนี้ผมคงจะปล่อยพวกกีต้าร์ราคาไม่ถึงแสนให้คนอื่นเอาไปเล่นในราคาขาดทุนหรือเท่าทุนอย่างน้อยสิบตัวครับ
(ตัวที่ขายขาดทุนคือกีต้าร์ที่ซื้อในเมืองไทยทุกตัว ตัวที่ขายเท่าทุนคือตัวที่ไปหิ้วมาเองหรือฝากคนหิ้วมาจากเมืองนอก)
ปีหน้ากีต้าร์ไม่แพงผมไม่ซื้ออีกแล้วครับ
29-11-2007, 20:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ....Martin HD28 sunburst...Edo killer..คร้าบ.. - by pood - 29-11-2007, 20:32

Forum Jump: