Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสียงกีต้าในความเข้าใจของแต่ละคน
Author Message
wooq Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เสียงกีต้าในความเข้าใจของแต่ละคน
ขออนุญาติตอบนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีผมเป็นคนเล่นหูฟังมาก่อนครับ เลยอยากเอาประสบการณ์มาเล่าหน่อย

เวลาจะเลือกซื้อหูฟังนะครับส่วนใหญ่จะต้องไปลองรุ่นที่เล็งๆไว้แล้วว่าชอบสลับกันไปมาเรื่อยๆครับโดยใช้ source เดิมทุกอย่าง (เพลง สาย amp etc.) ถึงจะสามารถรู้ว่าเสียงของแต่ละตัวเป็นยังไงครับ พอได้อันที่ชอบมากกว่าก็ไปลองตัวที่เล็งไว้อีกสัก2-3อันครับถึงจะได้อันที่ชอบสุด ถึงจะไม่ใช้ตัวที่ใสสุดหรืออุ่นสุดนะครับ จะฟัง review เยอะยังไงก็ไม่เหมือนไปฟังจริงๆเราจะรู้ได้เลยครับว่าตัวไหนใส,ทึบ,สาก หรือหวานกว่ากันครับ
(This post was last modified: 12-03-2010, 23:27 by wooq.)
12-03-2010, 23:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เสียงกีต้าในความเข้าใจของแต่ละคน - by wooq - 12-03-2010, 23:25

Forum Jump: