Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คอร๊อก เชิญทางนี้เลยครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: คอร๊อก เชิญทางนี้เลยครับ
.....อะ.....อะ......อะ.......โดนไปเลย......"Are you ready to rockkkk ?".......ผมเริ่มมาจากอยากเมาแต่ไม่มีตังค์ครับ.......เลยตามเพื่อนไปกิน น้ำขาวที่ ปลายท้องนา.....อาเพื่อนหมักกันเป็นตุ่มเลย......ก็ได้เจอคนรอบตุ่ม......คุยไปตักดื่มไป(ใช้กะลาครับ)......หนึ่งในนั้นเล่นกีต้าร์ให้วงดนตรีลูกทุ่ง.....เลยได้ดู........เลยจำเอาลักดูเอา........พอเมาได้ที่เลยขอยืมกีต้าร์มันซะเลย........เป็นจุดที่ทำให้ผมชอบกีต้าร์ไฟฟ้า........ส่วนที่ทำให้ผมรู้จัก น่าจะแค่ ฮาดร๊อก ก็.... ผมมีแค่วิทยุ Fm เครื่องเล็กๆของพี่ชาย......เลยได้ฟังเพลงฝรั่งกะเขา......ก็ AM มีแต่เพลงไทยต้องรอหลังเที่ยงคืนถึงจะมีเพลงฝรั่ง.......มีสถานนีเดียวเลยมั้ง.......คลื่น FM ก็มี....นักจัดรายการตามค่ายหนังสือเพลง.....จัดไป ด่ากันไปสนุกดีครับ........ต่อมาก็มีคุณ อิธิวัท(ถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้)เริ่มเปิดเพลงแล้วก็เอาประวัติมาอ่าน.....แต่เปิดเพลงอะไรก็ไม่รู้ไม่ติดหูเอาเลย....แต่ผมชอบฟังแกเอาอันดับเพลง บิวบอร์ด แคสบ๊อก อะไรนี่หละมาเปิด........ดีมากเพราะเป็นเพลงดังจากเมืองนอกแต่ยังไม่ดังใมไทย.....ต้องคนนี้ครับปรี๊ดเลย.....คุณ วิทูรณ์ วทันยู(สงสัยจะเขียนไม่ถูก)......ผมได้อิธิพลจากคนนี้หละครับ........คนเดียวเลยที่เอาเพลงหนักๆมาเปิด........แต่ตอนนี้ไม่ได้ข่าวคราวของคุณวิทูรณ์...คิดถึงอยู่เหมือนกัน.......พิมพ์ซะเหนื่อย...........

Attached Files Image(s)

07-04-2008, 14:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คอร๊อก เชิญทางนี้เลยครับ - by กีต้าร์เก่า - 07-04-2008, 14:14

Forum Jump: