Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กลับมาถึงบ้านแล้ว
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: กลับมาถึงบ้านแล้ว
SARUN Wrote:
kitja Wrote:กลับมาถึงบ้านเรียบร้อยครับ ถึงบ้านราชบุรี 3.30 น

กระผมก็ถึงบ้านประมาณ ตี 3 เช่นกัน
เป็นmeeting ย่อยครั้งแรกในชีวิต เช่นกัน สนุกดีครับ เจอน้าๆ ตัวเป็นๆหลายคน ตื่นเต้นดีจัง
เพลงของ น้าป๊อบ2แสนกว่า+น้าKarn+พี่Art ต้นรัก+Double Blue (พี่แดง+น้ากิจจา)....ฟังเพลินๆดีจังครับ
เพลงของ น้าบ๊อบบี้บลู.. ยังเสน่ห์แรงเหมือนเดิม
เพลงของ น้าKatayoot ..เล่น+ร้อง เหมือน ต้นฉบับ เปี๊ยบ หลับตาฟังล่ะ ใช่เลย น้าหมู(กะทะ) เลย
เพลงของ น้าปุ๊+น้าโจ๊ก+น้าCall+น้าติงแนว+Blue Ribbon Band +ej sing+พี่ มาโนชญ์+น้าPOPPIE(คนที่ผมยาวๆ น่ะครับ)... ยังคงมาตรฐาน มอก. มิผิดเพี้ยน
เพลงของ น้านิมิต ....บรรพบุรุษ เพราะเลยครับ
เพลงของ นู๋ Kiss+นู๋Grid ..ฝีมือล้ำลึกกว่าที่คิด เยอะมากๆ(คนข้างๆก็บอก ไม่ได้ยกยอ หรือกุเรื่องขึ้นมา)
เพลงของ ป้าแอนนี่ +ป้าอีเธอร์ ...น้ำเสียงเพราะจริง
เพลงของ น้าตู่ ...โย้ววววว ฟังกี่ครั้งๆๆๆๆๆ ก็ไม่เคยเบื่อเลย ให้ตายเหอะ พับผ่า
เพลงของ น้ากฤษณ์+นู๋ฟิล์ม Oh My God +น้าล็ก บาลินี่+น้าSan...ฯลฯ เสียดายเวลาหมด เลยอดฟัง
เพลงของ น้าSARUN...ขอแก้ตัวใหม่ ในโอกาสต่อไป ขอรับSad
ขอบคุณ หลายๆคนที่เป็นต้นเหตุที่ทำให้เกิดกิจกรรมสนุกๆ เมื่อคืนนั้น ที่ บาลินี่
SARUN

น้า sarun เล่นเก่งมากครับ ฟังแล้วเพลิน..
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

03-09-2007, 11:53
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
povation เขียน:
คราวหน้า Double Blue สู้ไม๊สู้????
Blue Ribbon & Blue Mountain

ขอฝาก booby..blue ด้วยนะครับพี่ป๋อ

/// ครั้งหน้า รวมวงเป็น Triple Blues /// OK?
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-09-2007, 12:15
Website Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
สู้อยู่แล้ว Double Blue คราวหน้าเป็นรุ่นเล็กนะครับพี่ รุ่นใหญ่เล่นไปแล้ว พี่ป๋อ ฝากถามน้องปิ๊ง จะเล่นเพลงอะไรครับ เอา 3-4 เพลง แล้วผมจะหาโน๊ต ทางนี้แล้วให้นัทหัดกับครูที่โรงเรียนครับ แล้วค่อยไปซ้อมด้วยกันที่บ้านพี่ป๋ออีกทีนึงครับ ผมว่าจะให้น้าป๊อปปี้ ไปเป็นคนดูว่าจะเล่นกันยังไงครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
03-09-2007, 12:18
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ได้อย่างนั้น...Folkenman & Call อาจต้องมีคู่แข่งที่สำคัญแล้วล่ะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-09-2007, 12:43
Website Find Like Post Reply
call Offline
Senior member

Likes Given: 0
povation Wrote:ได้อย่างนั้น...Folkenman & Call อาจต้องมีคู่แข่งที่สำคัญแล้วล่ะครับ

ด้วยความยินดีครับ พี่ป๋อ คลื่นลูกหลังทะยอยไล่คลื่นลูกแรก งั้นผมต้องรีบเปลี่ยนขั้วย้ายพรรคหันไปจับมือกับน้าตงฟาง ปู้ดป้าด เปลี่ยนเป็นหลักสูตรผายลม เอ้ย เปล่งลมปราณประสานเสียงกันดูมั่งดีกว่าครับ คนอื่นจะได้จับทางไม่ได้
03-09-2007, 12:58
kiss Offline
Member

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ทำให้เกิด meeting นี้ขึ้นมาค่ะ
เป็นครั้งแรกที่ kiss ได้เข้าร่วมงาน meeting เล็ก แล้วก็เป็นครั้งแรกที่เล่นบนเวที มือไม้สั่นค่ะ ตอนลงจากเวทีกลับไปนั่งที่โต๊ะ ให้คุณ Eather จับมือ มือนู๋เย็นเฉียบค่ะ Cool

ทึ่งมั่กๆ พี่ๆ เพื่อนๆ เล่นกันเก่งมาก เป็นบุญหูบุญตาของนู๋จริงๆ Smile
- คุณ pooh นี่ร้องเพลงได้อารมณ์มั่กๆ เล่นกีตาร์ก็เก่ง (ตามคำร่ำลือ) สมกับเป็นศิษย์พี่ V8 Wink
- พี่ sarun เล่นกีตาร์เก่งมาก solo dust in the wind กับพี่ poppie (มือขวาพี่เล่นได้พริ้วไหวสวยงามมั่กๆ ค่ะ) + เสียงร้องคุณ Eather ไพเราะสุดๆ เลย Wink
- พี่มาโนช เล่นกีตาร์เพราะมั่กๆ เลยค่ะ แล้วก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ
- พี่ call กับ พี่ folkenman ยังบรรเลงบทเพลงของ Jim Croce ได้ไพเราะเหมือนเดิม Wink แต่รู้สึกว่าขาดไรไปอย่าง ก็พี่ folk น้อยไงค่ะ ไม่งั้นครบทีมสไตล์ Jim Croce เลย และขอขอบคุณพี่ folkenman อีกครั้งสำหรับคำแนะนำดีๆ รวมถึงเพลงที่ write CD มาให้ เพลงเพราะมั่กๆ เลยค่ะ
- พี่ bobbly blue นู๋ทึ่งพี่ตอนที่ได้รู้ว่าพี่ปั่นจักรยานไปบ้านพี่ป๋อแล้ว ทึ่งเพิ่มขึ้นอีกตรงที่แต่งเพลงได้เก่ง + เล่นกีตาร์ได้อย่างแยบยล
- น้อง Grid นี่คาดไม่ถึง เล่นกีตาร์ได้เก่งมั่กๆ ค่ะ อนาคตแจ่มจ๊ะ
- พี่ karn นี่!!! หลอกให้อยากแล้วจากไป ก็พี่เล่นขึ้นต้นด้วย time in a bottle แล้วไงเปลี่ยนเป็นเพลงไทยหล่ะค่ะ แต่ก็ไพเราะดีค่ะ คราวหน้าเล่นให้นู๋ฟังใหม่นะ
- พี่ เวป มาส สะ เตอร์ มีสาวพนักงานที่ร้านแอบชมให้นู๋ฟังตอนนู๋ไปเข้าห้องน้ำว่า พี่คนนี้ร้องเพลงเพราะมากๆ ค่ะ พอได้ฟังพี่ร้อง + เล่นกีตาร์เพราะจริงๆ ค่ะ
- พี่ kitja กับคุณพี่แดงคนสวย (ทำกับข้าวอร่อยด้วยค่ะ อิ๊.อิ๊ ได้ชิมฝีมือแล้วBig Grin) บรรเลง + ร้องเพลงสาวเชียงใหม่จนเคลิ้มเลยค่ะ นึกว่ากำลังอยู่โซนภาคเหนือเลย
- พี่ art (ต้นรัก studio) ถ่อมตนยิ่งนัก เล่นกีตาร์+ร้องเพลงได้ไพเราะเช่นกันค่ะ
- พี่ติงลี่ ก็ร้องและบรรเลงเพลงได้ไพเราะเช่นเคย ไม่ผิดเพี้ยนกับที่นู๋ load มาฟังจาก website โน้นเลย

แต่ที่เสียดายคือกลับบ้านไปก่อน เลยอดฟังครอบครัว The Blue Ribbon Band, พี่ตู่ V8 4000 เครื่องยนต์ Turbo, พี่กฤษณ์ + คุณ film คนสวย เล่นเลย Sad

เขียนซะยืดยาวเลย พอหนูได้เห็นพวกพี่ๆ เพื่อนๆ เล่นแล้ว เกิดแรงบันดาลใจมากขึ้นมั่กๆ ค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ Smile
music is my life
03-09-2007, 13:02
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

โฟล์คน้อย Wrote:ส่วนพี่น้องคร๊าบบบบบบบบ..
คราวหน้าป๋มไปด้วยคร๊าบบบบบบบบบ..
ฮือ ฮือ..

สม สมครับ.........โดนฮูหยินกัก บริเวณอ่ะดี้...........อดไป อิอิ อุอุ.....

ผมเนี่ยมันส์มาก.....แจมกะน้าทุกคนเลย....ได้ดูน้าทุกคนเล่นด้วย....นี่อิจฉาเค้ามั้ยล่ะตัวเอง
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
03-09-2007, 13:19
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ปุ๊มีความสุขมากที่สุดครับคืนนั้น น้าๆป้าๆพี่ๆเพื่อนๆร้องเพลงได้ไพเราะ เล่นกีตาร์มีเอกลักษณ์ ถล่มตัวกันทู้กกกคน...

อยาก party แบบนี้ทุกวัน..จริงๆเน้อออ อิอิอิ

ป.ล. ขอบคุณนู๋ kiss และน้า sarun ที่ชมปุ๊ซะลอย....ความดีความชอบทุกประการขอมอบให้อาจารย์พี่ตู่แต่เพียงผู้เดียวครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 03-09-2007, 14:35 by .::.pOoH.::..)
03-09-2007, 14:33
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
kiss Wrote:- พี่ karn นี่!!! หลอกให้อยากแล้วจากไป ก็พี่เล่นขึ้นต้นด้วย time in a bottle แล้วไงเปลี่ยนเป็นเพลงไทยหล่ะค่ะ แต่ก็ไพเราะดีค่ะ คราวหน้าเล่นให้นู๋ฟังใหม่นะ

ดีใจครับที่จำผมได้Big Grin
และดีแล้วครับที่เปลี่ยนเพลง เพราะปกติผมจะเล่นอย่างเดียว แฟนผมเป็นคนร้องครับ
ขืนผมเล่น+ร้อง พี่น้องจะระอากว่านี้ครับ อยู่บนเวทีแล้วมันเบลอไปหมด เลยร้องเพลงของตัวเองดีกว่า
K.Kiss เล่นกีต้าร์เก่งจังครับ พูดจริงๆนะ ไม่ได้ยอ..น้าๆท่านอื่นก็เล่นเก่งจริงๆ รู้งี้ผมไม่ขึ้นไปเล่นหรอก..ฟังอย่างเดียวเพลินดี
ถ้ามี meeting อย่างนี้อีกจะตามไปฟังทุกงานเลยครับ..ปกติผมชอบไปฟังที่ร้านใบเมี่ยงครับ แถวบ้าน(ปากน้ำ)ไม่ค่อยมีที่ฟัง มีความสุขที่ได้ฟังคนเก่งๆเล่นครับ ไกลแค่ไหนก็จะดิ้นรนไป

Attached Files Image(s)

In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

(This post was last modified: 03-09-2007, 15:22 by karn.)
03-09-2007, 15:18

Forum Jump: