Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงแนวไหน..ที่เหมาะสำหรับเสียงแบบนี้คะ..
Author Message
kitalica Away
Senior member

Likes Given: 0
RE: เพลงแนวไหน..ที่เหมาะสำหรับเสียงแบบนี้คะ..
dejemerry Wrote:เสียงป้าแดง ค่อนข้างบาง ๆ(ไม่เหมือนหุ่น) พลังเสียงไม่ดี ลูกคอพอใช้
มีใครจะแนะนำเพลงที่เหมาะสมกับป้าแดงได้บ้าง กรุณาแนะนำชี้ทางด้วย
นะคะ เพราะไม่รู้จะไปหาเพลงแนวไหน หรือแบบไหนจะมาร้องให้ได้พอฟัง
แล้วออกมาเพราะได้บ้าง...Smile

สวัสดีครับ ผมขอเข้ามาบอกเล่าประสบการณ์การร้องเพลงของผมนะครับ
ผมว่า ต้องลองด้วยวิธีการ เลือกร้องเพลงที่ชอบไปหัดร้องทีละเพลงก่อน จากนั้น ลองให้เจ้าพ่อเต่าหรือลูกๆ เต่าช่วยฟัง และร่วมกันวิเคราะห์ให้ความเห็นว่าเป็นอย่างไร
การที่เราได้ร้องเพลงที่ชอบ มันเท่ากับเป็นการเริ่มต้นที่ถูกใจเรา จึงเป็นอะไรง่ายๆ สนใจและอยากหาเวลาฝึกฝน เมื่อได้ร้องเป็นเรื่อยๆ มันก็จะเป็นการพัฒนาการร้องการใช้ลมหายใจ การเล่นเสียงต่างๆ รวมถึงการสร้างอารมณ์การร้องให้เข้ากับบทเพลง และวันหนึ่งก็จะเกิดความภาคภูมิใจ เมื่อจับไมค์ร้องแล้วก็จะไม่ยอมวาง Tongue
ข้อห้าม อย่าร้องตอนกวนตะโก้ เดี๊ยวน้ำตกลงไป และอย่าร้องเพลงของพี่เบิร์ดนะ เดี๋ยวผมมีคู่แข่ง อิอิ.........Cool
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
21-11-2007, 10:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพลงแนวไหน..ที่เหมาะสำหรับเสียงแบบนี้คะ.. - by kitalica - 21-11-2007, 10:02

Forum Jump: