Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้อแอมป์เบสอะไรดีในปัจจุบันนี้
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ซื้อแอมป์เบสอะไรดีในปัจจุบันนี้
(22-02-2010, 21:04)PLguitars Wrote: รับทราบและขอบพระคุณอีกครั้งครับ น้าปู๊ด แต่ข้อมูลที่ว่าเล่นเบสอย่างเดียวน่าจะใช้ 150 แต่ 100ให้เสียงโปร่งดีกว่า Acoustic Amp เนี่ย ทำให้ผมเกิดอาการแบบเพลงบัวตูมบัวบานแล้วละครับท่าน Tongue

ถ้ามีใด้แค่ตัวเดียวผมเลือกรุ่น 100 watts แน่นอนครับเพราะ

1. ตัวเล็กกว่าเยอะ น้ำหนักก็เบามากเพราะเขาใช้ไม้ italian poplar ทำ

2. มันเป็นแอมป์สารพัดประโยชน์จริงๆ เล่นกีต้าร์โปร่งใด้เสียงหนักแน่นกว่าแอมป์ acoustic ที่ส่วนใหญ่มีใช้ลำโพงแค่ 5.5-8" มันปรับความดังของ tweeter หรือจะปิดเลยก็ใด้ ถ้าใช้กับกีต้าร์ไฟฟ้าผมต่อผ่าน Roland Microcube และปิด tweeter เสียงออกมาไม่แพ้แอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าทีไม่ใช่แอมป์หลอดครับ ถ้าเป็นกีต้าร์แจ้ซเสียงดีกว่าแอมป์หลอดด้วยซ้ำแต่ผมต้องยกความดีให้กับเจ้า Microcube ที่จำลองเสียง Roland JC ใด้เหมือนมากๆ

3. ถ้าเอาไปเล่นเบสกับวงที่มีกลองชุดมันก็มี XLR out ที่ปรับความดังใด้ด้านหน้าตู้เพื่อต่อเข้า PA ถ้าเป็นวง acoustic ก็ดังเหลือเฟือครับ

ส่วนรุ่น 150 นั้นผมไม่เคยเอาออกนอกบ้านเลยครับต่างกับเจ้าตัวเล็กที่เคยเอาไปหัวหินมาหลายหนแล้ว
23-02-2010, 10:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ซื้อแอมป์เบสอะไรดีในปัจจุบันนี้ - by pood - 23-02-2010, 10:32

Forum Jump: