Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากได้ คอร์ด+แท็บ เพลง Just when I needed you most ค่ะ
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: อยากได้ คอร์ด+แท็บ เพลง Just when I needed you most ค่ะ
นี่เป็นความคิดเห็นของน้า อับดุลเลาะ นะคะ ที่กรุณา pm ส่วนตัวไปแนะนำ
เลยค่ะ ขออนุญาติเอามาลงที่กระทู้นี้เลยนะคะ เผื่อมีสมาชิกท่านใด สนใจ
จะแกะเพลงนี้ขึ้นมา จะได้เอาไปใช้ให้เป็นประโยชน์ด้วยค่ะ ขอบคุณน้าอับดุลอีกครั้งนะคะ

just when i need you most
ขอตอบส่วนตัวอีกนะครับ ไม่กล้าตอบข้างนอก
ผมลองแกะเพลงนี้ดูครับ เหมาะมากที่จะเล่นด้วยกีตาร์ 2 ตัว
เพลงนี้เล่นใน key Bb แต่ในเพลง กีตาร์ 1 คาด capo ช่อง 1 เล่นในรูปคอร์ด A เล่น melody เสียงหลัก (อยู่ที่สาย 1-2) , กีตาร์ 2 คาด capo ช่อง 3 เล่นในรูปคอร์ G เล่น melody เสียงประสาน (อยู่ที่สาย 3-4) คอร์ดไม่ยากครับเหมือนที่น้าสันตอบในกระทู้ แต่จะมีเสียง sus4 , add9 ผ่านในบางคอร์ด พี่แดงลองหาดูครับ สำหรับกีตาร์ 2 พี่แดงต้อง transpost เอาเองครับ
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
25-11-2007, 20:16
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากได้ คอร์ด+แท็บ เพลง Just when I needed you most ค่ะ - by dejemerry - 25-11-2007, 20:16

Forum Jump: