Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งบ5-6หมื่นจะเอารุ่นไหนดี......
Author Message
ตั้ม Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: งบ5-6หมื่นจะเอารุ่นไหนดี......
ผมเป็นคนนิ้วมือ สั้น อ้วน ใหญ่ นิ้วนะ จับคอกีตาร์ของ Crafter ก็ โอเค เล่นแล้วคล่องดี ของSeagull ก็ถนัดเลยแหละ คอแบน ใหญ่ แต่กระชับ เล่นseagull แล้วลองไปเล่นกีตาร์ คลาสสิค คอ เกือบจะเหมือนกัน แต่น้ำหนักต่างกัน สองยี่ห้อนี่ ผมแทบจะไม่ได้ใช้ ปิ เอ๊ย ปิคเลย แต่มา ของTakamine ผมมีทั้งของ จีน และ ที่เป็นหลอด รู้สึก ไม่ค่อยถนัด แต่ชอบเสียงเค้ามาก ก็เลยเล่น Takamine ซะส่วนใหญ่
และ ก็แล้วแต่ซาวน์ของแต่ล่ะร้านด้วยครับผม
ก็ถนัดไม่เหมือนกัน
อันนี้จากสัมผัสของผม

และที่สำคัญTakamine เวลาใช้ปิค เสียงก็ออกมาดีด้วย แต่ก็อยู่ที่น้ำหนักมือด้วยครับ
ถ้ามันมากก็ลืมตัว
ซาวน์ Takamine ผมว่า ซาวน์คล้ายๆ กับเพลง ค่ายเบเกอรรี่ซะส่วนใหญ่
มีรูปมาให้ดู ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
ให้ตั้มคนเดียวเถอะครับพี่ป๋อ.. อยากเห็นตัวเป็นๆของน้าตั้มตอนมารับรางวัลจริงๆ..

ตั้มมาปรากฎตัวโดยเร็วซิครับ
มิฉะนั้น ใครเค้าจะคิดว่าตั้มคือ หน้าม้า!

--------------------------------------------------------------------------------
ให้ตั้มคนเดียวเถอะครับพี่ป๋อ.. อยากเห็นตัวเป็นๆของน้าตั้มตอนมารับรางวัลจริงๆ..

ตั้มมาปรากฎตัวโดยเร็วซิครับ
มิฉะนั้น ใครเค้าจะคิดว่าตั้มคือ หน้าม้า!

--------------------------------------------------------------------------------
ว๊ายตายแล้ว ตั้มไม่ได้หน้าตาขี้เหร่อย่างนี้นะค่ะ พี่ป๋อ
หน้าตาอย่างหนูต้องอย่างนี้ค่ะ
เค้าเรียกว่าหน้าม้าของจริง

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 16-02-2010, 03:10 by ตั้ม.)
16-02-2010, 02:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: งบ5-6หมื่นจะเอารุ่นไหนดี...... - by ตั้ม - 16-02-2010, 02:45

Forum Jump: