Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
The king of Siam ลองฟังดูนะคะ
Author Message
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

Likes Given: 0
RE: The king of Siam ลองฟังดูนะคะ
No word can explain the royal grace of his majesty the king because he does a lot of beneficent things for us that make us being happy and have a good life quality. No word can explain how much love of thai people that have for his majesty the king. Long live the king.
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
20-11-2007, 21:44
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: The king of Siam ลองฟังดูนะคะ
เห็นพ้องต้องกัน.....

ปล.ที่Central World ชั้นG สัปดาห์นี้มีนิทรรศการเกี่ยวกับในหลวงของเรา แนะนำให้ไปชมพระอัจฉริยภาพกันนะครับ ใกล้ๆกันก็มีงานแสดงภาพเขียนจิตรกรรมและปฏิมากรรม (ไม่รู้จะหมดวันไหน) มีงานเขียนภาพสวยๆทั้งนั้น จากศิลปินดังๆ เช่น อ.เฉลิมชัย อ.ช่วง เป็นต้น
20-11-2007, 22:46
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
ไปดูกันครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
21-11-2007, 02:18
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
เคยทำเพลงประกอบหนังสั้น เรื่องนึง เป็นหนังที่รวมๆ เอาผู้กำกับมาสัก 8คนมั้ง

ชื่อ โครงการว่า** เเด่พระผู้ทรงธรรม **

รู้สึกว่าหนัง คงได้ถูกส่งให้ท่านได้ชม

เเค่รอบ ปฐมทัศน์ นายก รัฐมนตรี สารพัด ใครไม่รู้มาเต็มไปหมด ฉายในโรงที่เขาว่าดี เเละใหญ่ที่สุด

ผมได้ยินเสียงที่ผมเรียบเรียงขึ้น
ที่นำศิลปะดนตรีประพันธ์ของท่าน มาจัดวางองค์ประกอบใหม่ ให้เดินทาง ร่วมกับ ภาพเคลื่อนไหว ที่เล่าเรื่องแฝง เเสดงความรักในตัวท่าน

ในบางช่วง มีโอกาศ ได้อัดเสียงกีตาร์ที่เรารัก เล่นเเบบตัวเราในเพลงท่าน

ตอนถึงตอน ที่ได้ยินเสียงนั้น จำได้ว่าขนลุก น้ำตาใหลเลยครับ*** หายเหนื่อย ช่วงงานทำเพลงประกอบนี้ ผมต้องเข้าโรงพยาบาล ให้น้ำเกลือเลย ไม่ได้นอนหนักๆ ผมทุ่มสุดตัว ตอนนั้น

เเค่คิดถึง ก็รู้สึกปลาบปลื้ม เป็นเกียรติ์อย่างสูงของชีวิต ที่ได้ นำผลงานของท่าน มาจัดวาง เเละถ่ายทอด ในทัศนะคติ เเละ การเล่นกีตาร์ ในเเบบผม

เมื่อนานมาเเล้ว เคยฝันว่าได้ เเสดงดนตรีถวายท่าน จำได้ว่าร้องไห้เลย

ภาวนาไว้ ....ปีหน้า สิ่งที่ผมคิด จะต้องพยายามเป็นจริง

เพื่อจะได้ เต็มภาคภูมิ สมในเกียรติ์ ที่เกิดมาในประเทศ ที่มีกษัตริย์ รัก เเละ สร้างสรรค์ดนตรี ที่งดงามยิ่งเช่นนี้

เราคงไม่มีเเบบนี้อีกที่ไหนในโลก
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

21-11-2007, 03:00
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: