Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
GOOD DEAL, Martin OM-42
Author Message
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
RE: GOOD DEAL, Martin OM-42
(30-01-2010, 22:52)Therock Wrote: น้าหม่าวเอาเลย น้าหม่าวสู้ ๆ ๆ ๆ

เบนซ์ซื้อด่วน เดี๋ยวไปยืมมมมมมมมมมม กรั๊ก ๆ ๆ ๆ

โหพี่ร็อกไม่มีเงินซื้อหรอกพี่ยิ่งจนๆๆๆอยู่ ซื้อมาไม่กล้าเล่นแน่เลยBig Grin

แต่ถ้า 28 ของน้า djtar ขายเมื่อไหร่ซื้อเมื่อนั้นเลยครับแต่ขอเร็วๆหน่อยนะครับเดี๋ยว

ตังค์หมดก่อน Tongue

สรุปเชียร์น้าหม่าวขาย ให้น้าต้าร์ซื้อ แล้วผมจะได้ซื้อ 28v ต่อ..........อิอิ Big Grin
I haven't got a clue.
31-01-2010, 00:42
Find Like Post Reply
djtar Offline
Senior member

Likes Given: 0
จัดไปเลยครับน้าเบนซ์

น้าหม่าว อย่าให้น้าเบนซ์เสียน้ำใจ
(This post was last modified: 31-01-2010, 11:15 by djtar.)
31-01-2010, 11:15
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
(31-01-2010, 11:15)djtar Wrote: จัดไปเลยครับน้าเบนซ์

น้าหม่าว อย่าให้น้าเบนซ์เสียน้ำใจ

น้า นั่น แหล่ะ จัดมาซ่ะ เสีย ดี ๆTongueTongueBig GrinBig Grin
(This post was last modified: 31-01-2010, 11:37 by nit gt.)
31-01-2010, 11:36
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
(31-01-2010, 11:36)nit gt Wrote:
(31-01-2010, 11:15)djtar Wrote: จัดไปเลยครับน้าเบนซ์

น้า นั่น แหล่ะ จัดมาซ่ะ เสีย ดี ๆTongueTongueBig GrinBig Grin

ใช่ๆ เห็นด้วย Big Grin
I haven't got a clue.
31-01-2010, 16:32
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Big Grin อ๊ะๆ
[Image: myworkspace.jpg]
01-02-2010, 01:22
merlin Offline
Junior member
**

ยอมรับในฝีมือเลยครับ คนนึงโทรเร็วเมือนเล่นเกมส์ในรายการวิทยุ Tongue
อีกคนขับรถมาเร็ว เหมือนนักแข่งรถในเซอร์กิตSmile
แหม นี่แหละที่เรียกว่า teamwork Big Grin
สวัสดีครับ พี่ยอด สบายดีนะครับ ผม merlin เองจำได้เปล่า
01-02-2010, 04:20
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(01-02-2010, 04:20)merlin Wrote: ยอมรับในฝีมือเลยครับ คนนึงโทรเร็วเมือนเล่นเกมส์ในรายการวิทยุ Tongue
อีกคนขับรถมาเร็ว เหมือนนักแข่งรถในเซอร์กิตSmile
แหม นี่แหละที่เรียกว่า teamwork Big Grin
สวัสดีครับ พี่ยอด สบายดีนะครับ ผม merlin เองจำได้เปล่า

บรรยายซะเห็นเป็นภาพเลยครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
01-02-2010, 09:38
Website Find Like Post Reply
djtar Offline
Senior member

(31-01-2010, 00:42)BENZ Wrote:
(30-01-2010, 22:52)Therock Wrote: น้าหม่าวเอาเลย น้าหม่าวสู้ ๆ ๆ ๆ

เบนซ์ซื้อด่วน เดี๋ยวไปยืมมมมมมมมมมม กรั๊ก ๆ ๆ ๆ

โหพี่ร็อกไม่มีเงินซื้อหรอกพี่ยิ่งจนๆๆๆอยู่ ซื้อมาไม่กล้าเล่นแน่เลยBig Grin

แต่ถ้า 28 ของน้า djtar ขายเมื่อไหร่ซื้อเมื่อนั้นเลยครับแต่ขอเร็วๆหน่อยนะครับเดี๋ยว

ตังค์หมดก่อน Tongue

สรุปเชียร์น้าหม่าวขาย ให้น้าต้าร์ซื้อ แล้วผมจะได้ซื้อ 28v ต่อ..........อิอิ Big Grin

(31-01-2010, 11:36)nit gt Wrote:

ได้ครับ สำหรับน้านิด จัดไป ไม่ให้เสีย
(ทำเป็นพูดไป รูปยังไม่ได้เอาให้ดูเลย 55)
01-02-2010, 09:56
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
Re: เวลาที่มันผ่านไป
povation
Roundback

เขียนทั้งหมด: 10,304
ลงทะเบียน: 28 Aug 2007
ความนิยม: 79 Re: เวลาที่มันผ่านไป
To: merlin

merlin เขียน:
สวัสดีครับพี่ป๋อ
ที่พี่โทรมา สี่ครั้ง แล้วไม่ได้รับสาย ผมได้ยินแค่ครั้งเดียวแต่ทำธุระอยู่ จึงไม่ได้รับสาย
ถ้าถามผมว่า ถ้าได้ยินจะรับสายไหม? ผมไม่รับสายครับ เพราะอยากดูสิ่งที่พี่เคยบอกผมไว้ว่า
ให้ดูพี่ยาวๆ และพี่ จะเขียนอะไรบางอย่างลงใน web ผมก็รอดูแต่มันไม่เคยปรากฎจนถึงวันนี้
พี่ไม่จำเป็นต้องทำอะไรแล้วครับ ผมเฉยๆแล้ว กับวันเวลาที่มันผ่านไป ถ้าถามว่าผมมีอารมณ์หรือเปล่า ขอบอกเลยว่าตอนนี้ไม่มีครับ อันที่จริงเรื่องต่างๆ ที่มันวุ่นวาย มันก็ไม่เกี่ยวกับผมซะเท่าไหร่
ผมก็ไม่อยากจะเก็บมันมาใส่ใจซะเท่าไหร่ ถ้าพี่ไม่พูดกับผมก่อน ผมเป็นคนตรงๆครับพี่ป๋อ
ชอบก็บอกชอบ ไม่พอใจก็บอกไม่พอใจ ไม่คิดที่จะแทงใครลับหลัง
ผมคิดว่าใครจะทำอะไรก็เรื่องของคนๆนั้น เหตุผลก็แล้วแต่จะยกกันไป
ณ วันนี้ ให้เรื่องทุกอย่างมันเงียบไป น่าจะดีที่สุด ทุกคนจะได้ไม่ต้องเขม่นกัน อยู่กันอย่างมีความสุข
Merlin

-----------------------------------------------------

หลังจากที่ได้คุยกันแล้ว
ผมไปบอกน้า nit gt ตรงๆว่าผมต้องออกมาบอกความจริงให้เพื่อนๆในเว็บบางคนที่หากสงสัยหรือเข้าใจผิด ผมต้องปกป้องชื่อเสียงผม น้า nit gt ก็ไม่ว่าอะไร แต่สำหรับกีตาร์ตัวนั้น เค้าบอกว่าคงไม่ขายใคร จะเก็บเอาไว้เล่นเอง (แต่ผมไม่เชื่อว่าจะเก็บไว้ได้อีกถึงปี เพราะเค้าไม่เสียดายและหวงแหนกีตาร์เหมือนกันกับผม)
นอกจากนี้ผมได้เคยเล่าให้น้า WEB น้า lekleklek และน้าMaow ฟังแล้ว ว่าเกิดอะไรขึ้นกับการซื้อกีตาร์ตัวนี้

ผมบริสุทธิ์ใจและน้องๆเชื่อถือในตัวผม ผมพยายามทำทุกอย่างหากน้องๆขอความช่วยเหลือ ไม่ว่ายืมเงิน ยืมกีตาร์ ไม่ว่าความเห็นทางกฎหมายหรืออื่นใดที่พอจะช่วยได้ น้า lekleklek ยังมาเร่งให้ผมโพสต์ชี้แจงไปเร็วๆ ผมตอบว่า โพสต์แน่ ไม่นานนี้แหละแต่ที่ยังเพราะต้องหาคำพูดที่ไม่ไปกระทบหรือให้ร้ายใคร ...............................
รอไม่นานนี้ได้เห็นแน่ว่าผมจะโพสต์ว่าอย่างไรครับ
ต้องขอบคุณในความรู้สึกที่ดีต่อกัน ซักวันน้า Merlin จะได้รู้จักผมดีกว่านี้ครับ

--------------------------------------------------------------------------------
Povation คนแบกเต่าส์...ตามหากีตาร์ในฝัน
Blue Ribbon Band
All I Have

วันนี้ 04:45
----------------------------------------------------

ขอชี้แจงเรื่องการซื้อกีตาร์ตัวนี้
เริ่มเดิมทีน้า nit gt ไปเห็นโฆษณาขายกีตาร์ตัวนี้เข้า เพิ่งลงขายใหม่ๆ เลยรีบโทรมาผมให้ผมช่วยไปดูหน่อย โดยได้โทรนัดน้า merlin คนขาย ว่าพี่ป๋อจะไปดูแทนให้ ผมเองก็ได้โทรไปเช่นกันว่ากำลังเดินทางไปดู (บ้านน้า merlin อยู่ถนนพัฒนาการ ไม่ไกลจากบ้านของผม) เมื่อไปถึงก็ขอลองกีตาร์ สภาพดีเกือบ 100% แต่ผมต้องขอต่อราคาจาก 90,000 บาท ว่าจะลดได้อีกไหม (อันที่จริงราคานี้ผมไม่กล้าต่อเพราะถูกมากอยู่แล้ว แต่ที่ต่อเป็นพิธีเพราะผมไม่ได้ซื้อเอง เป็นการซื้อแทนน้า nit gt) ในระหว่างนั้นมีคนโทรมาหาคนขายอีกสองสามสาย สายหนึ่งคือน้า Benz ผมไม่ทราบว่าคุยกับน้า merlin ว่าอย่างไร แต่มีบางคนโทรมาขอแลก
น้า merlin ไม่สามารถลดราคาได้อีก ผมรีบตอบตกลง 90,000 บาท (แถมสายกีตาร์อีก 10 ชุด )
และด้วยอัธยาศัยกันดีของคนขาย ผมยังได้อุดหนุนกีตาร์ไฟฟ้า Ibanez JEM7V Steve Vai's Signature
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=6070
ทั้งๆที่ไม่มีความรู้ว่ารุ่นนี้ราคาเท่าใดแน่นอน ผมจะซื้อไว้เองและขอต่อรองในราคา 70000 บาท เดิมตั้งขายที่ 73000 บาท (แถมสายไฟฟ้าอีก 10 ชุด )
วันนั้น ผมยังไม่ได้จ่ายเงินแต่นัดวันรุ่งขึ้น พอวันรุ่งขึ้นมีคนโทรมาขอซื้อตัดหน้าผมโดยรู้อยู่แล้วว่าผมได้ตอบตกลงซื้อไปแล้ว และกำลังจะเดินทางมารับกีตาร์หลังงานเลิก ทั้งยังเสนอราคาให้สูงกว่าที่ผมซื้อเสียอีก
ต่อมาน้า Nueng น้องที่น่ารักและสนิทสนมกับครอบครัวเต่า อยากได้ martin ซักตัว ให้ผมหาให้ ผมก็เลยเอ่ยว่า มี martin OM42 สภาพเกือบ 100% คนขายซื้อมาราคา 90,000 บาท จะปล่อยให้เอาไหม ในราคา 120,000 บาท ผมยืนยันสภาพและเสียงว่าสมบูรณ์แบบ แต่ตอนนี้ผมไม่ขอบอกว่าใครจะขาย ยกเว้นว่าตกลงก่อนจึงจะให้จ่ายเงินคนขายโดยตรงเลย ที่ผมทำเช่นนั้นเพราะผมไม่อยากขายกีตาร์ martin ของผมที่สะสมไว้ และกีตาร์ตัวนี้ก็น่าซื้อไป เพราะของซื้อใหม่ก็น่าจะประมาณ 130,000 บาทขึ้นไป สำคัญทำใจและยอมรับได้ไหม
น้าNueng กลับปฏิเสธที่จะซื้อโดยเหตุผลว่า ราคาไม่สำคัญแต่ อยากได้กีตาร์ของพี่ป๋อมากกว่าเพราะกีตาร์แต่ละตัวของพี่ป๋อ พี่ป๋อต้องกลั่นกรองมาแล้วจึงหาซื้อมาสะสม ผมรู้สึกซึ้งมากที่มีคนเห็นคุณค่าความคิดของผมขนาดนี้
เวลาผ่านไป มีน้า Veedemort โทรมาปรึกษาเรื่องกีตาร์ทั่วๆไปกับผม ผมจึงเชียร์ให้ซื้อ martin OM42 ตัวนี้เช่นกัน โดยปิดบังชื่อคนขายไว้ก่อน แต่มาทราบภายหลังจากน้า merlin ว่า น้า Veedemort โทรไปสอบถามแกมสงสัยว่าทำไมจึงขายราคาถูกเช่นนั้น กีตาร์มีปัญหาอะไรหรือ
ความหวังดีของผมนี่แหละ ที่ทำให้ผมไม่สบายใจ เพราะอาจทำให้เข้าใจว่าผมซื้อกีตาร์ตัวนี้หุ้นกับน้า nit gt แล้วขายเอากำไรอีกต่อหนึ่ง ผมจึงต้องออกมายืนยันว่า กีตาร์ตัวนี้ไม่ใช่ของผม มันเป็นของน้า nit gt ซึ่งหากผมจะซื้อตัวนี้จริงๆ น้า nit gt คงไม่ขายให้ผมเกิน 100000 บาท แน่นอนเพราะผมฝ่าอุปสรรคไปซื้อมาให้ได้อย่างฉิวเฉียด แต่ถ้าคนอื่นๆจะซื้อ คงไม่ได้ราคาดีเท่าผม ผมเชื่อเช่นนั้น ผมอยากให้น้าmerlin เข้าใจผมด้วยว่า นับแต่วันแรกจนถึงบัดนี้ผมจริงใจและศรัทธาในความดีและความซื่อสัตย์ตรงไปตรงมาของคนขายเช่นน้าmerlin
หลังจากกีตาร์ได้ตกมาเป็นของน้า nit gt แล้ว ยังมีควันหลงที่มีผู้โทรไปหาน้า merlin เกี่ยวกับกีตาร์ตัวนี้อีก โดยไปบอกทำนองว่าผมซื้อหุ้นกับน้า nit gt เพื่อขายเอากำไร
น้า merlin ได้ฟังดังนั้นก็อาจเสียความรู้สึกได้ว่า ทำไมผมต้องโกหกด้วยว่าไม่ใช่ของผม
ผมต้องขอแสดงความเสียใจกับน้า Benz และท่านอื่นๆที่พยายามติดต่อเพื่อขอซื้อโดยวิธีการต่างๆแต่ไม่สำเร็จ

เรื่องจริงเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า กีตาร์ตัวเดียวทำให้มีรสชาติทั้งหวานอมขมกลืนยิ่งนัก
และขอบอกว่าผมก็จะหา martin OM มาครองให้ได้เช่นกัน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
31-07-2010, 06:26
Website Find Like Post Reply
agoodmouse Offline
Member

Likes Given: 7
เป็นกำลังใจให้

ผมมั่นใจในพี่ป๋อครับ
Rhythm of love