Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
Author Message
bobonuii19 Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
น้า edo สู้ ๆ ค่ะ ป้านุ้ยรู้ค่ะ ว่าคนที่บ้านสีฟ้าเนี่ย Amazing ทู๊กกกก คนค่ะ

เป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ พยายามต่อไปนะคะ

กำลังใจ ( D ) โฮป D Intro.......... ..ในยามที่ท้อแท้ ขอเพียงแค่คนหนึ่ง จะคิดถึง และคอยห่วงใย ในยามที่ชีวิต หม่นหมองร้องไห้ ขอเพียงมีใคร ปลอบใจ สักคน ..ในวันที่โลกร้าง ความหวังให้วาด มันขาดมันหาย ใคร จะช่วยเติม เพิ่มพลังใจ ให้ฉันได้เริ่ม ต่อสู้อีกครั้ง บนหนทางไกล ..กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฝันให้ใฝ่ ให้ชีวิต ได้มีแรงใจ ให้ดวงใจ ลุกโชนความหวัง กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฉันได้ไหม ดั่งหยาดฝน บนฝากฟ้าไกล ที่หยาดริน สู่พื้น ดินแห้งผาก (ดนตรี.....) ..กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฝันให้ใฝ่ ให้ชีวิต ได้มีแรงใจ ให้ดวงใจ ลุกโชนความหวัง กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฉันได้ไหม ดั่งหยาดฝน บนฝากฟ้าไกล ที่หยาดริน สู่พื้นดินแห้งผาก
18-11-2007, 23:41
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
หมอส่งเพลงมาให้ผมฟังบ้างซิครับ...
ถือเป็นการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมกันครับ
ส่วนของผมหากมีเพิ่มเติมนอกเหนือจากที่นำมาลงไว้แล้วจะส่งให้หมอฟังบ้างครับ
ยังไงๆผมก็คิดว่ายังมีทางอื่นอีกครับนอกจากทางการตลาดแบบโลกแดกด่วนเช่นนี้
หากความฝันของหมอมิใช่ดิบดาษ
ผมอยากสะเออะบอกว่า...อย่าไปง้อทางลัดแบบนั้นเลย
ศิลปินย่อมเกิดจากความเป็นศิลปินในตัวตนของเรา
มิใช่เกิดการจากทำการตลาดของนักธุรกิจศิลปะ
ผมคิดอย่างนี้..หวังว่าคงไม่ถือสานะครับ
มันเป็นความเห็นส่วนตัวครับ
อย่าไปสนใจมันเลย!!
18-11-2007, 23:44
bobonuii19 Offline

น้า pop สองแสน ไม่ได้คุยกันอีกเลยนะคะเนี่ย สบายดีหรือไร นี่ป้านุ้ยอยู่ทีทำงานค่ะ กำลังจะเลิกงานแล้ว เก็บข้าวเก็บของอยู่ค่ะ คือจริง ๆ office ปิด 23.00 น.

เมื่อเวลา 22.59 น. มีแขกก้าวขาเข้าประตู Office มาพอดิบพอดีเลยค่ะ เลยต้องอยู่บริการเฮียแกหน่อยค่ะ แต่ก็ก็ดีนะคะ ตอนแกมา sign bill แกบอกว่า U ทำงานดึกเชียวนะ ได้แต่ยิ้ม ๆ ไปค่ะ แต่แกดันถามอีกว่า ปิดกี่โมงเนี่ย ป้าเลยต้อง เปิดปาก บอกว่า 23.00 น. แกทำท่าตกใจ แล้วบอกว่า อ้าวววว งั้นชั้นก็มาทำให้ U ปิด late ละซิเนีย ด้วยหัวใจบริการ (สาวหรือเปล่าไม่รู้) เลยบอกว่า ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีบริการค่ะ วันหลังมาใช้บริการอีกนะคะ แล้วก็ยิ้มหวาน Goodbye Goon Night ค่ะ
18-11-2007, 23:46
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

ขอเอาขาเข้ามาแหย่กระทู้นี้ด้วยคน...

เป็นกำลังใจให้นะฮับ ไม่ได้เข้ารอบ the star ก็ไม่ต้องเสียดาย เพราะศิลปินจาก the star ก็ใช่ว่าจะดังทุกคน
หรือแม้แต่ศิลปินที่ดีกว่า the star บางคน 20 ปี มีแค่ 2 อัลบั้ม แถมไม่ดังอีกต่างหาก (อย่างเช่น เจนนิเฟอร์ คิ้ม) เพราะค่ายเทปทำเพลงให้ห่วยเมื่อเทียบกับคนที่เค้าคิดว่าน่าจะค้ากำไรได้ (แบบป้าเบิร์ด ใหม่ หรือแม้แต่ มาช่า !!!)

..เอาเป็นว่า..สู้เค้า ไอ้มดแดง !!!
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

18-11-2007, 23:49
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ครับสารภาพว่าผมหายไปทำความรู้จักกับตัวเองเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ แต่ตอนนี้กลับมาแล้วครับ ไม่รู้ว่าทำไม่ยิ่งผมพยายามทำความรู้จักกับตัวเองมากเท่าไหร่ยิ่งไม่เข้าใจตัวเองมากเท่านั้น งงไหมครับ????? ผมก็งง
Acoustic is my life..........
18-11-2007, 23:51
edo Offline

...ขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ......ขอบคุณครับ........พรุ่งนี้เช้า.....ผมจะตื่นขึ้นมา....พร้อมกับมองขึ้นไปบนฟ้า...อีกครั้งครับ
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
19-11-2007, 00:00
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

หายไปนานเลยนะครับ น้าหมอเอ็ด....กะว่ากำลังจะโทรไปถามไถ่อยู่เลย....มิน่าช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา โทรไปหาแล้วปิดเครื่อง.....

พวกโครงการ พรรณ นี้ผมก็เคยไปประกวดครับ....เป็นโครงการ The Stone แกร่ง กล้า ล่า ฝัน....เค้าให้ ไปขนหิน ขน ทราย ที่สระบุรีครับ..... แทนที่จะได้ล่าฝัน ... ก็จะกลายเป็น ล่าหมูหัน เพราะเกรียมจากแดด กันไป......................

ป.ล. ความจริงในชีวิตผมข้อนึงคือ ตั้งแต่จบ ม.6 ผมประกวดร้องเพลงหรือเล่นดนตรีที่ไหน ก็ตกรอบ ตลอดเช่นกันครับ.....ตอนนั้นเกือบท้อแท้ใจกระทั่ง กะจะหันไปเอาดีทางเดินแบบแทนอยู่แล้ว....ดีที่ชีวิต พริกเผ็ด.....ไม่ใช่ครับ พลิกผลัน มาเจอน้ากรรมกร...เลยรู้ว่า วงการเดินแบบ ไม่ใช่จะเป็นกันง่าย ๆ ถ้าไม่ได้มีคุณสมบัติ ซัก 1 ใน เสี้ยวของน้ากรรมกรนี่ หมดสิทธิ์เลยครับ อิอิ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
19-11-2007, 00:37
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

ว๊าววววว!!!
[Image: myworkspace.jpg]
19-11-2007, 03:23
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

ยินดีรับขวัญกลับบ้านสีฟ้าค่ะคุณหมอ Big Grin
คุณหมอต้องผ่านพ้นวันนี้ไปให้ได้ และพร้อมจะรับมือกับวันพรุ่งนี้ต่อไปนะคะ
แล้วเรื่องวันนี้ก็ให้มันกลายเป็นอดีตและก็จางหายไปกับกาลเวลา..พี่เป็นกำลังใจ
และขอให้คุณหมอต่อสู้เพื่อวันข้างหน้า แล้วจะต้องเจอสิ่งที่ดีกว่าวันเมื่อวานค่ะ

คนเก่งอยู่ที่ไหนก็ฉายแววเป็นประกายอยู่ทุกที่ล่ะค่ะ คุณหมอมีพรสวรรค์ในการ
แต่งเพลงมาแต่งเพลงเพราะ ๆ แล้วเอามาแบ่งปันให้พวกเราได้ฟังกัน
เท่านี้ก็มีความสุขทั้งผู้ให้และผู้รับแล้วล่ะค่ะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
19-11-2007, 07:50
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
edo Wrote:........ผมเป็นหมอ...ผมช่วยให้คนอื่นพ้นความทุกข์ได้....ผมเป็นศิลปิน...ผมก็ทำให้คนอื่นมีความสุขได้เช่นกัน.....แล้วถ้าเป็นทั้งสองอย่างหละ.....ก็ยิ่งจะสร้างความสุขให้ผู้คนได้มากขึ้นไปอีก.......ผมมองและคิดเช่นนั้นครับผม...

เห็นดีเห็นงาม ด้วยครับ
ถ้า โครงการThe Star โดย เอ๊กแซกท์ ยังไม่รับตอนนี้...
ก็มามาอยู่ โครงการ The Star Dust โดย บ้านสีฟ้า ไปพลางๆก่อน ได้เข้ารอบทุกคน ได้สร้างความสุขให้ผู้คนได้มากขึ้นไปด้วย แว่วๆ ว่าจะเปิดรับสมัคร ช่วงเดือน ก.พ.ปีหน้า มีรอบคัดตัวแทบทุกสัปดาห์เลย มามะ มามะTongue
19-11-2007, 08:30

Forum Jump: