Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
+++++++++++++++ Crafter All Solid : MFK-35 Limited Edition +++++++++++++++++
Author Message
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: +++++++++++++++ Crafter All Solid : MFK-35 Limited Edition +++++++++++++++++
(24-01-2010, 02:44)guitarman Wrote: นี่แหละครับต้องแบบคุณคิมไม่งั้นจะเข้าใจผิดเรื่องราคาได้

ทางเจ้าของกระทู้ ออกมาแก้ไขราคาให้แล้วนะคับ อาจไม่ได้มีเจตนาขายผิดราคาก็ได้นะคับ แต่ยังไงการจะซื้อของมือสองในเวป ควรที่จะมีข้อมูลเกี่ยวกับตัวสินค้าบ้าง

ที่ผมถามไปเพราะสงสัยเท่านั้นคับ ซึ่งผมก็ไม่ได้ทราบราคาขายจริงๆ เพียงแต่ผมได้มาราคานี้แค่นั้นเองคับ ซึ่งบางท่านที่มีเจ้าตัวนี้อาจจะได้มาแพงกว่านี้ ขอบคุณคับ
(24-01-2010, 03:21)pood Wrote: เพิ่งเปิดตำราดู (Blue Book) เลยขอยืนยันตามคุณ noname ด้วยครับ Crafter ที่เป็น all solid มีแค่ All Wood Series เท่านั้นโดยมีรุ่นต่างๆตามที่คุณ noname บอกครับ ผมว่าราคาขนาดนี้แค่ solid top ก็นับว่าไม่แพงแล้วนะครับ

ผมว่าเรื่อง "เสียงดี" กับเรื่อง "all solid" มันไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
(23-01-2010, 05:45)Noname Wrote: อย่าว่าผมนะครับ

แต่จะเข้ามาบอกว่าผมไม่คิดว่าเป็นall solid นะครับ

spec ก็ระบุRosewood เฉยๆ ต่างๆจากไม้หน้าที่ระบุSolid Spruce

Ceafter All Solid มีไม่กี่รุ่นอ่ะครับ ที่ขายนอกเกาหลี

ก่อนหน้านี้เป็นตัว Sunburst จำชื่อรุ่นไม่ได้ แต่ก็คล้ายๆ GLXE ในปัจจุบัน ตอนนี้ก็เป็นพวก GLXE ซึ่งตัวแทนในไทยเอาเข้ามาแต่รุ่น1500 จริงๆมี3000 4000 ด้วย และมีทรง d ที่ใช้ชื่อรุ่น DLXE ด้วย

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลที่ถูกต้องครับ
(This post was last modified: 24-01-2010, 10:40 by kim_colombet.)
24-01-2010, 10:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: +++++++++++++++ Crafter All Solid : MFK-35 Limited Edition +++++++++++++++++ - by kim_colombet - 24-01-2010, 10:38

Forum Jump: