Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตามหา Portable PA " yamaha stagepas 300 " มือสอง เสนอราคามาเลยครับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ตามหา Portable PA " yamaha stagepas 300 " มือสอง เสนอราคามาเลยครับ
ผมใช้บริการของ TNT ครับ ส่งกีต้าร์ไป กทม ราคา 680 บาท
มารับถึงที่ ส่งให้ถึงที่ สบายใจดีครับ
01-02-2010, 10:15
Find Like Post Reply
Kor -17 Offline
Senior member

Likes Given: 5
RE: ตามหา Portable PA " yamaha stagepas 300 " มือสอง เสนอราคามาเลยครับ
(01-02-2010, 10:15)Maow Wrote: ผมใช้บริการของ TNT ครับ ส่งกีต้าร์ไป กทม ราคา 680 บาท
มารับถึงที่ ส่งให้ถึงที่ สบายใจดีครับ

ขอบคุณน้า Maow ครับ กำลังจะจัดส่งให้น้า stubburn ที่เกาะสมุย สุราษฎร์ธานี 84310 ครับ ยังไงน้า stubburn อดใจรอก่อนนะครับ กำลัง pack ให้อยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรไปที่ TNT ให้มารับครับ ช่วงนี้ค่อนข้างยุ่งครับ ขอบคุณครับ
(01-02-2010, 10:00)นริศ วงษ์เวช Wrote: วิธีส่งของใหญ่ๆ ไปต่างจังหวัดมีหลายวิธี

1. logic post ของ ไปรษณีย์ ไทย ต้องไปรับที่ ปณ.เอง ใช้เวลานานประมาณ 5-7 วัน ราคาแพง เคยส่งไวโอลิน จาก กทม.ไป กาฬสินธุ์ ค่าส่ง 200 บาท ความปลอดภัย ที่ผ่านมาเคยมีแว่วๆ เป็นบางราย ยังไม่เคยประสบกับตัวเองเนื่องจากไม่ค่อยได้ใช้บริการ

2. NTC ใช้ประจำบ่อยที่สุด ราคาถูกรวดเร็ว ส่งวันนี้ พรุ่งนี้ถึง จอมอนิเตอร์ของคอมพิวเตอร์ ราคาประมาณ 50 -70 บาท คิดตามปริมาตร ของใหญ่ขนาด frame จักรยานก็เคยส่งมาแล้ว แต่ต้องไปส่งที่ ศูนย์ กทม.ไปที่หัวลำโพงกับ รังสิต ต่างจังหวัดคอยดักรถส่งของแล้ว ฝากส่งไปกับรถก็ได้ รายละเอียดไปดูที่นี่ ครับ
เก็บเงินค่าส่งปลายทางได้

http://www.ntc.co.th/

3.TNT ใช้เฉพาะของที่มีราคา ค่าส่งแพงที่สุด เร็วพอๆกับ NTC ส่งวันนี้พรุ่งนี้ถึงเหมือนกัน ของที่ส่งในรถไม่แออัดเนื่องจากคนใช้บริการไม่มาก เคยใช้บริการส่งกีต้าร์ จาก กทม.มา กาฬสินธุ์ ค่าส่งประมาณ 500-800 บาท อันนี้ลองสอบถามข้อมูลเพิ่มได้ที่น้า RHAM รถรับของจะมารับถึงหน้าบ้าน และไปส่งให้ถึงจุดหมาย ซึ่งจะต่างกับ NTC ซึ่งต้องไปส่งที่ศูนย์หัวลำโพง แต่เวลารับของอาจต้องไปรับที่ศูนย์เหมือนกัน แต่ ต่างจังหวัดมาส่งถึงบ้าน

วิธีนี้ แพงสุด ดีที่สุด ผมจะเลือกใช้เฉพาะของที่สำคัญ แต่ถ้าเป็นสมาชิก เห็นว่ามีอัตราพิเศษ รายละเอียดไปดูที่นี่

http://www.tnt.com/express/th_th/site/home.html
ขอบคุณครับน้านริศ สำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์ครับ เอาไว้คุยกันครับ
(This post was last modified: 01-02-2010, 23:16 by Kor -17.)
01-02-2010, 23:13
Website Find Like Post Reply
stubburn Offline
Member

Likes Given: 0
รอได้ครับ อย่าให้เกินปีนี้ละกัน อิอิ

ขอบคุณข้อมูลจากทุกๆท่านด้วยครับ
...LiFE Is LiKe A Jazz Song...
02-02-2010, 00:27
stubburn Offline
Member

ได้รับของเรียบร้อยครับ

ขอบคุณน้า kor-17 มากครับ ที่ทำฝันให้เป็นจริง อิอิ
...LiFE Is LiKe A Jazz Song...
04-02-2010, 16:10

(04-02-2010, 16:10)stubburn Wrote: ได้รับของเรียบร้อยครับ

ขอบคุณน้า kor-17 มากครับ ที่ทำฝันให้เป็นจริง อิอิ

ดีใจด้วยครับ อิจฉาจังได้เล่นดนตรีริมชายหาดทุกวัน ไว้มีโอกาสไปเที่ยวที่นั่นจะแวะไปเยี่ยมเยียนครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ nice to do business with krub.
04-02-2010, 23:22
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
การ pack guitar ส่งทาง TNT
ตัวนี้ส่งจาก กส. ไป สงขลา ค่าส่ง 829 บาท
1 วัน ถึง กทม. อึก 1 วัน ถึง สงขลา ครับ
[Image: img3655e.jpg]
16-02-2010, 11:42
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ตอนผมส่งก็ทำแบบน้า นริศ นี่แหละคับ แต่ผมใช้ bubble wrap ห่อชั้นแรก ตามด้วยกระดาษลูกฟูก แล้วก็ตามด้วยการพันด้วยเทป heavy duty จนเป็นมัมมีแบบนี้เลย
ส่งทาง TNT เหมือนกันครับ มารับถึงที่ แล้วก็ส่งถึงที่เลยครับ
18-02-2010, 08:56

(18-02-2010, 08:56)Maow Wrote: ตอนผมส่งก็ทำแบบน้า นริศ นี่แหละคับ แต่ผมใช้ bubble wrap ห่อชั้นแรก ตามด้วยกระดาษลูกฟูก แล้วก็ตามด้วยการพันด้วยเทป heavy duty จนเป็นมัมมีแบบนี้เลย
ส่งทาง TNT เหมือนกันครับ มารับถึงที่ แล้วก็ส่งถึงที่เลยครับ

ระวังวันนี้มารับที่กรุงเทพ แล้วพรุ่งนี้ก็ยังอยู่ที่กรุงเทพ(บางนา)นะครับ
18-02-2010, 11:03
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
(01-02-2010, 10:00)นริศ วงษ์เวช Wrote: วิธีส่งของใหญ่ๆ ไปต่างจังหวัดมีหลายวิธี

1. logic post ของ ไปรษณีย์ ไทย ต้องไปรับที่ ปณ.เอง ใช้เวลานานประมาณ 5-7 วัน ราคาแพง เคยส่งไวโอลิน จาก กทม.ไป กาฬสินธุ์ ค่าส่ง 200 บาท ความปลอดภัย ที่ผ่านมาเคยมีแว่วๆ เป็นบางราย ยังไม่เคยประสบกับตัวเองเนื่องจากไม่ค่อยได้ใช้บริการ

2. NTC ใช้ประจำบ่อยที่สุด ราคาถูกรวดเร็ว ส่งวันนี้ พรุ่งนี้ถึง จอมอนิเตอร์ของคอมพิวเตอร์ ราคาประมาณ 50 -70 บาท คิดตามปริมาตร ของใหญ่ขนาด frame จักรยานก็เคยส่งมาแล้ว แต่ต้องไปส่งที่ ศูนย์ กทม.ไปที่หัวลำโพงกับ รังสิต ต่างจังหวัดคอยดักรถส่งของแล้ว ฝากส่งไปกับรถก็ได้ รายละเอียดไปดูที่นี่ ครับ

3.TNT ใช้เฉพาะของที่มีราคา ค่าส่งแพงที่สุด เร็วพอๆกับ NTC ส่งวันนี้พรุ่งนี้ถึงเหมือนกัน ของที่ส่งในรถไม่แออัดเนื่องจากคนใช้บริการไม่มาก เคยใช้บริการส่งกีต้าร์ จาก กทม.มา กาฬสินธุ์ ค่าส่งประมาณ 500-800 บาท อันนี้ลองสอบถามข้อมูลเพิ่มได้ที่น้า RHAM รถรับของจะมารับถึงหน้าบ้าน และไปส่งให้ถึงจุดหมาย ซึ่งจะต่างกับ NTC ซึ่งต้องไปส่งที่ศูนย์หัวลำโพง แต่เวลารับของอาจต้องไปรับที่ศูนย์เหมือนกัน แต่ ต่างจังหวัดมาส่งถึงบ้าน

วิธีนี้ แพงสุด ดีที่สุด ผมจะเลือกใช้เฉพาะของที่สำคัญ แต่ถ้าเป็นสมาชิก เห็นว่ามีอัตราพิเศษ รายละเอียดไปดูที่นี่

http://www.tnt.com/express/th_th/site/home.html

งวดนี้ คงต้องลดความเชื่อมั่นของ TNT ลงแล้ว ในฐานะที่เคยแต่ใช้บริการในฐานะผู้รับ 2-3 ครั้ง และในฐานะของผู้ส่งแค่ ครั้งเดียว

ปกติส่งของจาก กทม.มา กาฬสินธุ์ จะใช้เวลา เพียงวันเดียว เทียบเท่ากับ NTC แต่ค่าบริการต่างกัน 4 เท่าแต่ งวดนี้ ผ่านไป 24 ชม. ยังไม่มาเลย ความเชื่อมั่นลดลงแล้ว

สาเหตุเกิดจาก การประเมินราคาสินค้า ไม่มีความ แน่นอน TNT ให้ผู้ส่งเป็นผู้แจ้ง Call center เองว่า นน.เท่าไร ขนาด กว้าง x ยาว x สูง เท่าไร ทางโทรศัพท์ แล้ว พนักงานจะประเมินคร่าวๆ มาก่อนว่ากี่บาท พอรถ พนักงานออกมารับ พนักงานก็ประเมินไม่ได้ เนื่องจากไม่มีอะไร เลย เครื่อง ชั่ง ตลับเมตร ไม่มีทั้งนั้น ยึดเอาตามราคา ที่ประเมินตาม Call Center

ทีนี้ พอรถเก็บ Paking ของเราไปแล้ว ถึงศูนย์ ที่ศูนย์ ก้จะตรวจสอบอีกทีว่า ค่าส่ง ตรงตามที่ Call center แจ้งไว้ หรือไม่

กรณีที่ประเมินไว้ต่ำกว่า ทำไง ครับ จนท. จะโทรมาแจ้งว่าจะให้ส่งหรือเปล่า ส่วนใหญ่ ร้อยทั้งร้อย ก็ต้องส่งซีครับ แต่จะเก็บตังยังไงไม่รู้

ผมเลยลองถามศูนย์ไปว่า ถ้าค่าส่งเกินไป 10-20 บาท ศูนย์จะคืนเงินให้ลูกค้าหรือ แล้วถ้าศูนย์ประเมินต่ำไปทำไมไม่รีบแจ้งให้ผู้ส่งทราบ

ตอนนี้ ผ่านไปแล้ว 24 ยังไปไม่ถึงไหนเลย ขอปรับแก้ข้อความ หน่อยแล้วกัน

วิธีส่งของใหญ่ ๆ ไปต่างจังหวัดมี หลาย วิธี

3.TNT ใช้เฉพาะของที่มีราคา ค่าส่งแพงที่สุด เร็วพอๆกับ NTC ส่งวันนี้พรุ่งนี้ถึงเหมือนกัน ของที่ส่งในรถไม่แออัดเนื่องจากคนใช้บริการไม่มาก เคยใช้บริการส่งกีต้าร์ จาก กทม.มา กาฬสินธุ์ ค่าส่งประมาณ 800 UP รถรับของจะมารับถึงหน้าบ้าน และไปส่งให้ถึงจุดหมาย

วิธีนี้ แพงสุด แต่ตอนนี้ ไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด แล้ว เพราะจากปัญหาการประเมินค่าขนส่งที่ไม่แน่นอน

ตอนนี้ผมคิดว่า คงจะต้องพักการใช้ บริการกับ TNT ไว้ก่อน จนกว่า บริษัท จะหาวิธี แก้การประเมินค่าขนส่ง ที่ไม่แน่นอน ให้ได้ก่อน
จริงๆแล้วแก้ง่ายๆ แค่หา ตาชั่ง กับ ตลับเมตรติดรถไว้ พอได้น้ำหนัก กับปริมาตร แจ้ง call center แค่นี้ พนักงานก็จะสามารถ ประเมินราคาได้แล้ว ไม่ต้องโทรมาถามอีก ว่า น้ำหนักเกิน จะส่งหรือเปล่า
(This post was last modified: 19-02-2010, 11:07 by Naris.)
18-02-2010, 15:34
SiLentNight Offline
Junior member
**

พอมีใครขายอีกสักตัวหมัยครับ กำลังหาอยู่
26-02-2011, 22:28

Forum Jump: