Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
~~ขอรบกวน ..ขอความช่วยเหลืออออ อีกแร้ว คับท่าน~~
Author Message
MafiaGirl99 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
~~ขอรบกวน ..ขอความช่วยเหลืออออ อีกแร้ว คับท่าน~~
หวาดดีคะ ...พี่พี่...ทุกๆท่าน...

เจ้าแม่มาเฟีย ขอเข้ามา.ขอความช่วยเหลือ (อีกแร้วว)..
เข้ามาก็ไม่ค่อยคุย.โพสต์ที่ก็ขอความช่วยเหลือทู๊กกกกที.อิอิ..

ก็มาทักทายทุกๆท่านด้วยอ่ะคะ....

วันงานมิตติ้ง ได้คุยกะพี่พี่ เพื่อนๆ ไปหลายคน รู้สึกและสัมผัสได้ว่าทุกท่านน่ารักมากๆคะ...

และก็ประทับใจมากๆคะ..ที่ได้ไปฟังเพลง เพราะๆ กับฝีมือระดับเทพ...

กลับบ้านมา ไม่กล้าจับกีตาร์เลยอ่ะคะ.....แบบรู้สึกกลัวไปเลยคะ...

เพราะเหมือนขาดความมั่นใจ.....

อิอิ แต่ว่า..ก็ทิ้ง "น้องเรย์" ได้ไม่นานคะ....ก็เรย....ต้องลุกมาเล่น ตอนนี้เลยเปลี่ยนความคิดว่า จะไม่กลัว ไม่หมดความมั่นใจ....ก็.จะพยายามฝึกให้ตัวเอง เก่งๆๆ ขึ้น...เผื่อสักวันจะไปยืนตรงจุดของพี่พี่ เทพๆทัง้หลาย(อิอิ ไม่รู้จะมีวันนั้นไม๊)....

ยังไงขอบคุณผู้จัดงานทุกท่านและ..พี่พี่ที่เล่นเพลงเพราะๆ ร้องเพลงเพราะๆให้ฟังนะคะ...

~~~/////////////////////////////////~~~~

ส่วนความช่วยเหลือของเจ้าแม่ฯในครั้งนี้.....เจ้าแม่..มีเวลาหนึ่งเดือนในการ...เสาะหา..ซีดีเทป ของวง "พอส" ทุกชุด และ ของ "โจ้"..ตั้งแต่สมัยออกเทปใหม่ๆเลยอ่ะคะ......คือ...น้องนัทขอ..รบกวน..พี่พี่แนะนำในการหา..แหล่งในการไปเดินดู หรือพี่พี่คนไหนพอจะชี้แนะให้บ้าง......จะเป็นพระคุณมากเลยคะ.

เพราะภารกิจนี้...มันเกี่ยวกับความเป็นความตายของน้องนัท เลยอ่ะคะ....

อย่าเพิ่งมองว่าเป็นเรื่องไร้สาระนะคะ....เพราะว่ามัน..เป็นเรื่องซีเรียส สำหรับภาระกิจนี้เลยอ่ะคะ....

เอาเป็นว่าแค่แนะนำหรือบอกแหล่ง..ในการเดินหาก็พอคะ..เพราะนัทต้องทำภาระกิจนี้ดว้ยตนเอง...เพราะมันเป็นการเดิมพันด้วยศักดิ์ศรีของนัทด้วยอ่ะ เพราะฉะนั้นจะไม่พึ่งพาใครมาก แค่ขอให้บอกแหล่งหรือสถานที่ที่น่าจะมี..ซีดี วงพอสนะคะ...

ขอบคุณพี่พี่ทุกคน....

น้องนัท (ทราย) เจ้าแม่มาเฟีย..คนเดิมคะ....
16-11-2007, 16:54
Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: ~~ขอรบกวน ..ขอความช่วยเหลืออออ อีกแร้ว คับท่าน~~
หวัดดีครับ เจ้าแม่คนสวย ไม่มาเสียนาน น้า ๆ ป้า ๆ คิดถึงจนถึงต้องประกาศหาเลยครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
16-11-2007, 16:56
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ~~ขอรบกวน ..ขอความช่วยเหลืออออ อีกแร้ว คับท่าน~~
ทุกชุดนี่ ผมไม่แน่ใจนะครับว่ายังสั่งจากค่ายเพลงได้หรือเปล่า หรือว่ายังมีเหลือ stock หรือไม่

แต่ถ้ารวมฮิตแบบ ultimate collection ผมเห็นที่ GMS เซ็นฯลาดพร้าวครับ

ลองติดต่อร้านน้องฯท่าพระจันทร์ดูนะครับ Smile
http://www.nongtaprachan.com/
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 16-11-2007, 17:12 by .::.pOoH.::..)
16-11-2007, 17:11
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

ยังไงก็ลองๆฟังวิทยุคลื่น FM 93.0 ดูนะคะ อาจจะดูไม่เกี่ยวกัน แต่ตอนนี้ ประมาณว่ามีอยู่ช่วงหนึ่ง ทางวิทยุคลื่นนี้เค้าพูดถึงโจ้ วง พอส อยู่ และรู้สึกว่าพูดถึงซีดี เทป ชุดย้อนอดีตของโจ้ ด้วยมั้งคะ ...ลองดูค่ะ Smile
[Image: Cute-hi5-39.gif]

16-11-2007, 18:46
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
MafiaGirl99 Wrote:เอาเป็นว่าแค่แนะนำหรือบอกแหล่ง..ในการเดินหาก็พอคะ..เพราะนัทต้องทำภาระกิจนี้ดว้ยตนเอง...เพราะมันเป็นการเดิมพันด้วยศักดิ์ศรีของนัทด้วยอ่ะ เพราะฉะนั้นจะไม่พึ่งพาใครมาก แค่ขอให้บอกแหล่งหรือสถานที่ที่น่าจะมี..ซีดี วงพอสนะคะ...
ภาระกิจนี้เกี่ยวกับ คอนเสริต์ ที่จัดรำลึกถึง โจ้ วง พอซ รึป่าวครับ
16-11-2007, 19:40
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
หาได้ครบแล้ว....ขอยืมทำสำเนาสัก 2 วัน (เพื่อกันหาย)ได้ป่าวครับ

ช่วยสำรองข้อมูลไว้ให้น่ะ...งานถนัด Tongue

อยากมีส่วนร่วม
============ เพื่อความบันเทิง =============

16-11-2007, 20:59
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

ขอโทษค่ะ ป้าแดงช่วยอะไรไม่ได้จริง ๆ ค่ะ แค่มาเล่าสู่กันฟังค่ะว่า
โจ้ อัมรินทร์ เป็นนักร้องขวัญใจป้าแดงอีกคนค่ะ แต่ป้าแดงไม่ได้ซื้อ
เพลงของแกเลยค่ะ มีก็แต่เป็น mp 3 อ่ะค่ะ ขอโทษจริง ๆ นะคะ..บาย Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
16-11-2007, 22:58
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

เดี๋ยวจะลอง หาข้อมูลดูก่อนครับ......ถ้าได้เรื่องยังไง จะเข้ามาบอกครับผม
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
17-11-2007, 00:15
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมมีแต่ CD ของ Joe Pass ครับ Joe Porshe นี่ไม่รู้จักเลยจริงฯ ไม่ทราบว่าเล่นสไตล์เดียวกันหรือเปล่า
(This post was last modified: 17-11-2007, 00:22 by pood.)
17-11-2007, 00:20
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ที่ๆน่าจะมีขายก็..
1. ร้าน J.u. พันทิพย์ครับ..
2.centerone ตรงอนุเสาวรี น่าจะชั้น 2-3 นี่ละครับ..
3.สะพานพุธครับ ที่นี่มีชัวร์..

**ส่วนตัวผมเอง ผมมีอยู่ 3 ชุดครับ มีชุดแรกเลย-mild-rewind.. ครับ..
แต่ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหนแล้ว เพราะผมเก้บของไม่เป้นที่.. คับ
17-11-2007, 00:48

Forum Jump: