Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งานเเสดงดนตรีเพื่อสาธารณะประโยชน์ Bangkok Impression Sunday @ Bangkok Art and Culture
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
งานเเสดงดนตรีเพื่อสาธารณะประโยชน์ Bangkok Impression Sunday @ Bangkok Art and Culture
Cool

อันนี้งานเพลงในอัลบั้มครับ

Lonely on the Beach

ยังมีตัวอย่างอีกมากมายนัก ยังไงเเวะไปชมได้ที่นี่ เชิญกดครับ คลิ๊กเดียนวเฟี้ยวได้
Cool
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=5647

มาพูดเรื่ิองงานกัน

เนื่องจากอากาศชื้นเย็นจนมีไข้เล็กน้อย ฉันอยากให้ที่หอแสดงภาพมีเสียงเพลง

ส่วนหนึ่งในกิจกรรมจาก B I S . Bangkok Impression Sunday

วันอาทิตย์ที่หอศิลป์ กรุงเทพ บ่าย 5ถีง 6โมงกว่า เริ่ม 10 17 24

เชิญชมการละเล่นเล็กน้อยของข้าพเจ้าได้ที่บริเวณหน้าร้าน Sunshine Studio ชั้น4
ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย

ที่ Studio นี้เป็นที่สอนถ่ายรูป และสอนวาดรูป ถ้าสนใจอะไรด้านนี้ก็มีให้เดินชม

งานเเสดงที่นี่มีมากมายครับ เเล้วจะมาเเจ้งรายละเอียดอีกที กำลังทำโปสเตอร์อยู่ครับ

มารยาทการเข้าชมหอศิลปก็คล้ายๆห้องสมุดเเหละครับ ที่มีมีอาหารเล็กน้อยทานกันหิวบ้าง ไม่มีเสียงจานช้อน เเละคุยกันโหวกเหวก

งานนี้คิดได้ไม่นาน มีคนอยากดู ก็อยากเล่น อยากจัดการให้ดีกว่านี้ครับ

คิดว่าเป็นที่น่านั่งสบายสำหรับผู้สนใจดนตรีจริงๆนะครับ

ยังไงก็พบกันครับ

อากาศดี ดนตรีลอยมา ทัศนาศิลปะสบายๆ

Parradee Design ดำเนินงานครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 21-01-2010, 17:53 by hattaya111.)
09-01-2010, 20:50
Website Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: เนื่องจากอากาศชื้นเย็นจนมีไข้เล็กน้อย ฉันอยากให้ที่หอแสดงภาพมีเสียงเพลง...
....ขอให้มีความสุขมากๆนะจะ คนชั่งฝัน........

Attached Files Image(s)

10-01-2010, 17:19
Find Like Post Reply
pizuuh Offline
Senior member

RE: เนื่องจากอากาศชื้นเย็นจนมีไข้เล็กน้อย ฉันอยากให้ที่หอแสดงภาพมีเสียงเพลง...
เพลงเพราะมากเลยครับ

อยากเล่นให้ได้เพราะ ๆ แบบน้าหนึ่งจังครับ

ขอเอาน้าหนึ่งเป็นแรงบันดาลใจในการหัดเล่นกีต้าร์ของผมได้ไหมครับ (ถ้าไม้ให้ล่ะก็เสียใจแย่เลย) ^^
Smile stupid is as stupid does Smile
10-01-2010, 22:49
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

หอศิลปวัฒนธรรมฯ ตรงข้ามมาบุญครองใช่ป่ะน้า
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
10-01-2010, 22:57
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ชื่นชมครับ ดีใจด้วยจริงๆ

เป็นสถานที่ที่เหมาะกับน้าหนึ่งที่สุดแล้ว

ประมาณเดือนพฤษภาคม เจอกันครับ จะไปบุกมั่ง Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
13-01-2010, 15:12
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ยังขาดอะไรที่จำเป็นในการแสดง Concert บอกมานะครับ
ถ้ามีส่วนช่วยสนับสนุนได้ยินดีครับ
ปกติวันอาทิตย์ครอบครัวเต่ามีภาระกิจเล่นดนตรีตอนเย็นถึง 3 ทุ่ม เลยไม่ว่างไปไหน....เสียดายจัง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-01-2010, 04:16
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
รายงานผลครับคัดลอกจากกระทู้นี้ http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...#pid106765

Cool

จากคลิ๊บนี้

ผมได้พูดขณะจะเริ่มเพลงไปประมาณว่า ผมเคยคิดว่า''หากอายุมากเกษียณไปเล้วว่าจะมาขอเล่นดนตรีในหอศิลป์

เเต่ผมไม่รอเเล้ว คิดว่าอะไรดีน่าทำก็ทำเลย ถ้ามีโอกาสไม่ต้องไปรอเวลาอะไรหรอกCool

ขณะที่ไปเเสดงดนตรีครั้งนี้ ไข้ขึ้นอีกสูงพอสมควร เเต่ยังพอไหวอยู่ เเละไม่อยากผิดนัดจึงไปเล่นทั้งๆอย่างงี้เเหละ เสื้อผ้าก็ไม่ได้เตรียมอะไรให้ดูดี ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย เล่นไปกลั้นไอไป โชคดีมีกาเเฟร้อนๆเป็นค่าเเรงBig Grin

Bangkok Impression Sunday

play@
Bangkok Art and Culture Centre

งานที่ผ่านมา ที่ไปเล่นดนตรีในหอศิลปวัฒนธรรมกรุงเทพ มีแค่กีตาร์ตัวเดียว ตู้แอมป์ตู้นึง ไปเล่นเพราะมีคนอยากให้ไปทำให้เกิดเสียงในที่แสดงภาพ

ครั้งนึงเคยผ่านไปเจอที่แสดงงานภาพถ่ย และ งานเขียนสีน้ำของพี่ๆกลุ่มหนึ่ง บังเอิญมีตู้กีตาร์กับกีตาร์วางอยู่ ด้วยความซนผมจึงขอหยิบมาลองเสียงเล่นๆ จากนั้นพี่ๆเหล่านั้นก็เชิญให้มาอีก อยากให้ที่นี่มีเสียงแบบที่ผมทำไปที่เขาได้ยินกัน

ก็เลยเป็นเหตุให้ต้องมาอีกอย่างเป็นทางการขึ้น มีเก้าอี้มาจัดวางให้เล่นและให้ผู้ชมมานั่งฟังกัน

บรรยากาศเป็นไปอย่างเป็นกันเองมากๆ เสียงจากตู้ที่เล่นไม่ดังนักตรงจุดที่นั่งกัน แต่เสียงมันวิ่งไปทั้งตึก จนคนก็ทยอยแห่กันมา บางคนมาขอเลี้ยงกาแฟ บางคนมานั่งวาดภาพผมขณะเล่นมอบให้เป็นที่ระรึก

นักท่องเที่ยว ศิลปินด้านต่างๆ นักเขียน คนทำหนังสือ คนทำหนังทั้งไทยและต่างชาติมาคุยมาสัมภาษณ์ ถามหางานอัลบั้ม ขอข้อมูลวิธีคิดมั่ง แลกเมลล์ ผู้อำนวยการหอศิลป์มาพูดคุยื่นชม เด็กนักศึกษาต่างๆเปลี่ยนที่สิงสถิตย์จากชั้นอื่นมาร่วมบรรยากาศในบริเวณไม่ไกลนัก ทุกคนดูยิ้มแย้ม

หลังเล่นเสร็จมือนึงถือม้วนกระดาษรูปวาดตัวเอง รู้สึกตัวฟูๆฟองๆแปลกๆ รู้สึกมีความสุขกว่าที่เคยเล่นโชว์แล้วเงินตุงกระเป๋ากลับบ้าน

สิ่งที่มองไม่เห็นหนักอึ้ง ไม่รู้ว่าคืออะไร แต่ขอบคุณโชคชะตาที่ทำให้ได้มีประสบการณ์ที่ดี

ท่าทางงานเลี้ยงนี้คงจะเพิ่งเริ่ม

โปรดติดตามตอนต่อไปครับ

When
ไกลกังวล เริ่มเปิดงานด้วยเพลงเเห่งชาติหลายเพลง คนที่มากับชาวต่างชาติต่างคอยซุบซิบเเนะนำเพลงอย่างภาคภูมิใจว่าใครเป็นผู้เเต่ง ผมได้เเต่อมยิ้มดีใจ

ชะตาชีวิต

เเสงเดือน

พรปีใหม่ Oh i say

รับการทาบทามเเล้ว คาดว่าคงมีเเสดงไปอีก ในเสาร์อาทิตย์จากนี้ไปทุกเย็น ระยะเวลายังไงจะเเจ้งรายละเอียดอีกทีครับ

เพิ่งตักบาตรมา เชิญอนุโมทนากันครับ

ปากช่องอากาศดีมากCool
(10-01-2010, 17:19)กีต้าร์เก่า Wrote: ....ขอให้มีความสุขมากๆนะจะ คนชั่งฝัน........

เปล่าฝันนะน้าเเป้ง นี่หล่ะคือความจริง (ของคนช่างฝันไง คริ คริ)

(10-01-2010, 22:49)pizuuh Wrote: เพลงเพราะมากเลยครับ

อยากเล่นให้ได้เพราะ ๆ แบบน้าหนึ่งจังครับ

ขอเอาน้าหนึ่งเป็นแรงบันดาลใจในการหัดเล่นกีต้าร์ของผมได้ไหมครับ (ถ้าไม้ให้ล่ะก็เสียใจแย่เลย) ^^

ไม้ให้นี่ต้องเสียใจเเน่ครับ

เเค่มีคนชอบดนตรี ตั้งใจพัฒนาเรียนรู้มันอีกคนโลกก็น่าอยู่ขึ้นเป็นเรื่องที่ดีอยู่เเล้วครับ

(10-01-2010, 22:57).::.pOoH.::. Wrote: หอศิลปวัฒนธรรมฯ ตรงข้ามมาบุญครองใช่ป่ะน้า

ใช่เเล้วครับน้าpOoH

[Image: ml0IqRFamV.jpg]

ที่นี่เลยครับ

(13-01-2010, 15:12).::.pOoH.::. Wrote: ชื่นชมครับ ดีใจด้วยจริงๆ

เป็นสถานที่ที่เหมาะกับน้าหนึ่งที่สุดแล้ว

ประมาณเดือนพฤษภาคม เจอกันครับ จะไปบุกมั่ง Big Grin

เหมาะหรือเปล่าไม่เเน่ใจ เเต่มีความสุขครับ คนที่ควรได้ก็ได้ คนที่ควรเห็นก็เห็น เหมือนกลับไปบ้านเก่าครับ ตอนเป็นเด็กช่างศิลปยังไปหอศิลปไม่บ่อยขนาดนี้เลย (อยู่ลาดกระบังไกลมากๆ เข้าเมืองทีเหมือนบ้านนอกเข้ากรุง ^^)

(14-01-2010, 04:16)povation Wrote: ยังขาดอะไรที่จำเป็นในการแสดง Concert บอกมานะครับ
ถ้ามีส่วนช่วยสนับสนุนได้ยินดีครับ
ปกติวันอาทิตย์ครอบครัวเต่ามีภาระกิจเล่นดนตรีตอนเย็นถึง 3 ทุ่ม เลยไม่ว่างไปไหน....เสียดายจัง

ถ้าขาดจะบอกทันทีครับ ตอนนี้ยังไม่ได้เเสดงเเสนยาณุภาพอะไรใหญ่โตรับ เราเข้าไปหาเขาอย่างเรียบง่ายเก้าอี้ตัวนึง นั่งพื้นเดียวกันไม่มีเวที ทุกอย่างสบายๆ ใช้ตู้เเอมป์เเค่60วัตถ์ดังสนั่นลั่นตึกเเล้วครับ

เเต่มันเป็นตู้กีตาร์ไฟฟ้า ถ้าได้ตู้อคุสติคสักตู้ในอนาคตคงดี อยากเขียนไปขอบิลล์ เกตส์ อยู่เหมือนกัน
Big Grin

ตอนนี้อยากนำชีวิตไปทำสิ่งที่มีประโยชน์
ต่อสังคมบ้างครับ คิดว่าอาจหาสมัครพรรคพวกรวมตัวเป็นหน่วยงานดนตรีที่ทำด้านสาธารณะกุศลครับ ใครจะสนับสนุนยังไงก็สุดเเท้เเต่เลยครับ

พิมพ์เพลินชักน่าสนใจเหมือนกันนะ ใครจะเอาด้วยยกมือขึ้นครับ

เเน่นอนครับผมเป็นคนช่างฝันเสมอ^^

กำลังหาเงินช่วยประเทศเฮติ ติดตามรายละเอียดได้ที่นี่ครับ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=5869
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 20-01-2010, 16:44 by hattaya111.)
20-01-2010, 16:27
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: งานเเสดงดนตรีเพื่อสาธารณะประโยชน์ Bangkok Impression Sunday @ Bangkok Art and Culture
ไม่รู้ว่าผมจะไปช่วยอะไรได้บ้าง.. แต่ขอ "ยกมือ" เอาด้วยคนครับ.. ยินดีอย่างยิ่งครับพี่..
20-01-2010, 17:04
korkai Offline
Member

RE: งานเเสดงดนตรีเพื่อสาธารณะประโยชน์ Bangkok Impression Sunday @ Bangkok Art and Culture
ยินดีด้วยครับ
กับความสุขที่ตัวเองได้รับจากการทำประโยชน์ให้สังคม

ตอนนี้มีแรง อยากทำอะไร รีบทำเถอะครับ
พออายุมากเข้าคิดจะทำอะไร อาจทำไม่ได้อย่างที่เราคิด

ขอเอาใจช่วยอีกแรง Smile
21-01-2010, 07:08
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ขอเอาใจช่วยอีกแรง
แต่ทางที่ดี นอนเอาแรง...ดีกว่า
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
21-01-2010, 07:47

Forum Jump: