Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
Author Message
bobonuii19 Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
น้า Pood สวัสดีค่ะ ไม่ได้คุยกันนานเลยนะคะ หวังว่าคงสบายดีนะคะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ สำหรับคำแนะนำต่าง ๆ ตอนนี้ก็ลอง ๆ กันอยู่ หลายทางอยู่เหมือนกันค่ะ ต้องรอเวลานิดนึงว่าจะไปทางไหนได้บ้างค่ะ
16-11-2007, 00:33
Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
พี่กฤษณ์ ไปกี่โมงครับ...ให้ผมไปช่วยขนกีตาร์ก่อน มั้ยครับ......

เพราะช่วง เที่ยง ๆ บ่าย ๆ ผมต้องไป สนามศุภ ครับมีงาน บอลจตุรมิตร ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
16-11-2007, 00:42
LittleNomad Offline
un-assignment

Code:
คุณdejemerry
น้ำยายหยายยยยยย..พูดเล่นค่ะ..อุ๊ย..ผิดสูตรค่ะน้าอ้วนต้อง
ไก่ โก้ เกะค่ะ ม่ายช่ายยย..โก้ ไก่ เกะ ต้องคาวก่อนแล้วค่อยหวานนะคะ Big Grin

...ขอโทษครับ... แต่บางที ผิดสูตรบ้างก็เปลี่ยนความจำเจดีเหมือนกันนะครับ... พูดก็พูดเถอะ สโลแกน "ไก่ โก้ เกะ" เท่าที่มีโอกาสได้แวะเวียนไปบ้านเต่า 2 ครั้ง 2 ครา ผมว่าน่าจะเปลี่ยนเป็น "ไก่ โก้ กีฯ" แล้วล่าสุด มีแถม "เกาฯ" ให้หนุ่ม ๆ บ้านสีฟ้ากระชุ่มกระชวยอีก!!! ว่าไหมครับ....

Code:
น้าบูฯ
ไม่รู้จะมีวาสนาได้ลิ้มรส"ระคึ"หรือไม่?
ผมเอ่ยปากกับพี่เรื่องน้ำมนณ์กับพี่มาสามครั้งแล้ว
แต่.................ผมยังไม่รู้ชะตากรรมของตัวเองเลย
หากไม่พบผมพี่คงต้องทำตามที่ผมขอไว้นะครับ...
ขอร้อง.......................

ช่าย...3 ครั้ง ราวกับ "ชาย 3 โบสถ์" แล้วครับ!
...ชะตากรรม, จริงอยู่ ฟ้าดินกำหนด ทว่าลิขิตบางอย่าง ก็ขึ้นกับตัวเอง...จริงไหมน้า?

หากเสาร์นี้มิได้พบพาน และ "ระคึ" ก็ไม่อาจต้านเหล่าสหาย ผมยังมีน้ำมณฑ์มังกรโบราณอีกหนึ่ง... น้ำมณฑ์ แชงกรี-ล่า จากสิกขิมอีกหนึ่ง... น้ำมณฑ์แม่ชี (วาซ) อีกหนึ่ง... ไม่นับแชมเปญ และไวนด์ นอนตะแคงอยู่ในตู้เย็นอีกหนึ่งชั้นครึ่ง... - - ว่าแต่ว่า น้าฯ จะเคลียร์ชะตากรรมได้เมื่อใด ก็เมื่อนั้น...

Code:
คุณpood
...ผมว่าจะแบกกีต้าร์ไปให้น้า Littlenomad
ลองสามตัว เดี๋ยวเอาไฟฟ้าไปยั่วน้าเวบดีกว่า...

ยั่วกิเลสอีกแล้ว (ว่าที่) พ่อตา... - - สงสัยต้องขายกล้องขายเลนส์ สำหรับสำรองไว้เป็นสินสอดสู่ขอลูกสาวเพิ่มอีกแล้วกระมังเรา!...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
16-11-2007, 01:29
Website Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ไปด้วยครับ แต่ผมเลิกงาน 5 ทุ่มครึ่ง.. Sad

จะมีใครยังอยู่มั้ยคับ.. กะว่าจะไปกางเต้นท์นอนหน้าบ้านพี่ป๋อเลย เพราะคงจะกลับสว่างแหงมๆ .. Tongue

(ในใจอยากลอง Avalon กะ กีต้าร์พี่สมชาย อีกสักครั้ง.. ค๊าบบบ)
16-11-2007, 06:00
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Webmaster Wrote:
pood Wrote:ใครสนใจอยากลองอะไรเป็นพิเศษไหมครับ
ผมจะได้จัดเตรียมไปให้
-อยากลอง ออร่า (ที่ไม่ใช่น้ำแร่) อ่ะคับ ไม่รู้พี่มีตัวเต็มทรง OM ด้วยรึป่าวคับ รบกวนด้วยคับ
-พี่แดง น้องออย ฝากมาบอกว่าจะไปลองชิมฝีมือพี่แดง (ไก่ โก้) จะไม่กินอะไรตั้งแต่เช้าเลย อิอิ
-ผมขอสั่งซื้อ โก้ ล่วงหน้าได้มั้ยคับ 10 กล่อง (เอาจริงนะคับ) จะมาฝากเพื่อนๆ และกินเอง หุหุ
-มีเล่นแทนที่ บัว ตอน 18:00 คงตามไปประมาณ สามทุ่ม คับ

น้า Web จะไม่กินอะไรมาตั้งแต่เช้าก็ดีแล้วค่ะ เพราะน้องออยก็ตัวแค่เนี่ยทานมาก
จะเอาอาหารไปเก็บไว้ไหนหมดคะ..ป้าแดงพูดเล่นค่า...น้องออยผอมและหุ่นดีมาก
ป้าแดงแอบอิจฉาเล็ก ๆ ค่ะ
ส่วนตะโก้ 10 กล่องๆละ 25 บาท เป็นเงินทั้งหมด 250 บาทค่ะ(พูดเล่นค่ะ)

bobonuii19 Wrote:
dejemerry Wrote:
bobonuii19 Wrote:ป้าแดง ป้านุ้ยยัง dance ไม่ได้ อย่างที่ Song Hee โฆษณาไว้เลยอะค่ะ เลยไม่ไปดีก่า เกิดมาก็ไม่เคยจะ dance กะเค้า ทำไม ข่าวลือ เรา กลายเป็น แบกวิทยุ แล้ว dance อยู่แถวข้าวสารตอนกลางคืนหละเนีย งง

งอนและ...ป้านุ้ยเบี้ยวป้าแดงมาหลายครั้งแล้วนะคะ แล้วใครจะมาแบกวิทยุเต้น
ให้ป้าแดงดูล่ะทีเนี่ย..Rolleyes

ป้าแดง ไม่ต้องงอนหลอก ยังไง Song ก็ไปบ้านพี่ทุกอาทิตย์อยู่แล้วไม่ใช่เหรอคะ คงมีสัก อาทิตย์นึงที่หนูจะห้อยไปด้วย คือตอนนี้หนูต้องเก็บตัวหน่อยเนื่องจากหนูไปดัดผมมา ยังไม่คุ้นหน้าเลย (รู้สึกจะแก่) จริง ๆ ยิ่งแก่อยู่แล้ว แต่ Song อะจิ พาหนูไปทำมาที่ร้านเกาหลี โหหหหห พี่แดงง เทคนิคเค้า ล้ำลึกมาก (หรือว่า หนูไม่เคยเข้าร้านทำผมนานแล้วไม่รู้เน้อ คือหนูปล่อยยาวไปเรื่อย ๆ อะค่ะ) คือไปมา 2 ครั้ง ครั้งแรกไปซอยก่อน แล้วทึ่งมากค่ะ คือชี้ที่รูป ทรงผมที่ต้องการ ได้ออกมาอย่างน้านจริง ๆ นะคะ ทุก ทรง เพียง 400 บาท ทีนี้ ชอบมากเกินไป ช่างบอกว่า ถ้าจะไม่ต้องเซ็ตทุกวัน ต้องมาดันตรงปลาย ๆ อะค่ะ ก็เลยไปดัด ทีนี้ มันดันไม่เหมือนวันก่อนอะจิคะเนี่ย คงต้องรอให้คุ้นหน้าตัวเองก่อนเน้อ (อยู่ดีไม่ว่าดีหรือเปล่าเนีย) ไม่ใช่ว่า ช่างเค้าทำไม่เก่งนะคะ แต่ว่าหนูคงไม่ถนัดแบบดัดอะค่ะ Tongue

ส่วนหนู Song ก็ไม่แพ้กัน หนูไปตัดออก หนูไปต่อเพิ่ม สวยค่ะสวย เดี๋ยวพี่แดงเห็นเองวันเสาร์อะค่ะ

ป้าแดงอยากเห็นแล้วซิ ทรงผมของป้านุ้ยเนี่ย งั้นคราวหน้าป้าแดงจะให้ซองพา
ป้าแดงไปดัดกะเค้าบ้าง ว่าแต่ที่ร้านเกาหลีเค้าจะรับตัดผมให้คนเฒ่าคนแก่หรือเปล่าคะ ป้านุ้ยมามะ เสาร์นี้มีสมาชิกมาเยอะด้วย หนุกหนานกันมากมาย ป้าแดงแนะนำ
ให้ป้านุ้ยส่องกระจกตลอดทั้งวันจะได้คุ้นหน้าตัวเอง แล้ววันเสาร์เจอกันนะคะ..Big Grin

bobonuii19 Wrote:ป้าแดง ป้านุ้ยดีใจมากเลย ไม่ได้เข้าบ้านมาเป็นอาทิตย์ เข้ามา ได้คะแนนเพิ่ม 1 คะแนนอะค่ะ น้า Pop 2 แสน vote ให้ป้านุ้ยค่ะ ดีใจ ดีใจ ดีใจ

โอ้โห..ดีใจยกใหญ่ ก็คายยย..เค้าให้ ป้านุ้ยๆก็ให้เค้าตอบเพื่อเป็นการขอบคุณ
ซิคะ..(คิก ๆ.. แอบมีเอี่ยวด้วย)

(ปล. อะเวต้า น้องเซีย ขวัญใจป้านุ้ยรูปนี้หล่อหวานเจี๊ยบเลยค่ะ)
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 16-11-2007, 07:48 by dejemerry.)
16-11-2007, 07:39

Grid.. Wrote:ไปด้วยครับ แต่ผมเลิกงาน 5 ทุ่มครึ่ง.. Sad

จะมีใครยังอยู่มั้ยคับ.. กะว่าจะไปกางเต้นท์นอนหน้าบ้านพี่ป๋อเลย เพราะคงจะกลับสว่างแหงมๆ .. Tongue

(ในใจอยากลอง Avalon กะ กีต้าร์พี่สมชาย อีกสักครั้ง.. ค๊าบบบ)

ห้าทุ่มก็คงเริ่มจะง่วง เอ้ย..เริ่มจะเข้าที่เข้าทาง เริ่มมันส์..แล้วล่ะน้องกิรดสุดหล่อ
แล้วอย่าลืมพาน้องก้อยสุดสวยมาด้วยนะคะ ป้าแดงมีเรื่องคุยกะน้องเค้าเยอะแยะเลยอ่ะ...Wink
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
16-11-2007, 07:46

น้าอ้วนคะ ไก่ โก้ กีฯ เนี่ยก็โอเคเลยนะคะ แต่ส่วนใหญ่ก็เป็นกลุ่มผู้ชายมากกว่าค่ะ
ผู้หญิงอย่างป้า ป้าก็ ต้อง ไก่ โก้ เกะ อยู่ดีค่ะ สะใจค่ะ แต่ไม่ได้เกะสักที่ค่ะมีแต่ กีฯ
ทุกทีไปเจง ๆ อยาก เกะค่ะ...Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
16-11-2007, 07:51
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

LittleNomad Wrote:ยั่วกิเลสอีกแล้ว (ว่าที่) พ่อตา... - - สงสัยต้องขายกล้องขายเลนส์ สำหรับสำรองไว้เป็นสินสอดสู่ขอลูกสาวเพิ่มอีกแล้วกระมังเรา!...

น้าอ้วนคร๊าบบบบบบบบ ขายจริงรึปล่าวครับ......

Rock ฝากเก็บ SLR ตัวย่อม ๆ กับ เลนส์ เจ๋ง ๆ ไว้ซักชุกสิครับน้าอ้วน.....เดี๋ยวผ่อนกีตาร์น้ากฤษณ์หมดแล้ว จะไปสู่ขอ......

เพราะ...อยู่ดี ๆ ก็มีคนทำให้ อยากหวนกลับมาถ่ายภาพอีกครั้งครับ

ป.ล. อันนี้ภาพสมัยยังถ่ายรูปอยู่บ้าง แต่ก็เป็นแค่กล้อง กึ่ง SLR ครับ
ถ้า SLR มีแต่ฟิล์ม ไม่ได้ไป สกุน ไว้ครับ

Attached Files Image(s)

นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
16-11-2007, 08:22
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
รูป sunset นีโรแมนติกมากเลยครับ นายและนางแบบคือคุณยอดเยี่ยมกับหนูซองฮีใช่ใหมครับ

[Image: c88238887107.gif]
(This post was last modified: 16-11-2007, 09:59 by pood.)
16-11-2007, 09:52
LittleNomad Offline
un-assignment

Code:
ป้า dejemerry
...น้าอ้วนคะ ไก่ โก้ กีฯ เนี่ยก็โอเคเลยนะคะ แต่ส่วนใหญ่ก็เป็นกลุ่มผู้ชายมากกว่าค่ะ
ผู้หญิงอย่างป้า ป้าก็ ต้อง ไก่ โก้ เกะ อยู่ดีค่ะ สะใจค่ะ แต่ไม่ได้เกะสักที่ค่ะมีแต่ กีฯ
ทุกทีไปเจง ๆ อยาก เกะค่ะ...

โถ...น่าเห็นใจป้า (ถ้าใช้คุณ dejemerry สรรพนาม "ป้า" ต่อไปคงต้องใช้สรรพนาม "ลุง" กับ คุณ Povation แล้วสิ)

เอาอย่างนี้สิครับ... ให้เพื่อนพ้องน้องพี่แขกเหรื่อของบ้านเตา คอมโพไมซ์ ด้วยการผสาน "กี" กับ "เกะ" - - พูดง่าย ๆ คือ ฝ่ายป้า ก็ร้องตาม "เกะ" ส่วนฝ่าย "กี" ก็เล่นตาม "เกะ" ที่นี้ "เกะ" ก็เข้ามาอยู่ในสโลแกน โดยไม่ตกหล่นไงครับ...

อ้อ...แล้วผมขอ เพิ่ม "กา" อีกสักอย่างด้วยนะครับ -"กา-แฟ" - - รู้แล้ว รู้แล้ว! เสาร์นี้จะแบก Baileys ไปเพิ่มอีกอย่าง น้ำมณฑ์ครีม Irish ที่ผสม "กา" ก็ได้ หรือจะใส่น้ำแข็งเพียว ๆ ก็ดไม่หยอก...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
16-11-2007, 10:00

Forum Jump: