Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
Labour Wrote:ตื่นละ...คันจมูกฟุดฟิด ๆ
ส่องกระจกดึงออกมา้เป็นเส้นขนมจีน หึ ๆ ๆ งงละสิ เดวิด คอปเปอร์ฟิลด์ ยังอาย

หนุกกว่าไปกินไปเล่นนอกบ้าน มากมายนัก..
อยากไปทุกวัน (เพราะเบียร์เย็นเจี๊ยบ) ป่อยๆ ๆ แป่ว ๆ ๆ !!! แต่กลัวเจ้าของบ้านม่องซะก่อน และผู้คนคงย้ายออกจากหมู่บ้านเป็นแุถว

พี่กริดสะปู้ด กล้ามแขน-กล้ามท้องจะขึ้นเป็นมัดเพราะยกและเช็ดกีต้าร์ วันละ 20 ตัว ยกขึ้น-ลง 4 เที่ยว
น้าป๊อปปี้ คงหน้าท้องแบนราบ ถ้ามือไม่หงิกเพราะเล่นนาน และเป็นอัมพาตเพราะ มาร์แชลตัวนั้นน่ะ !!!

มีคนทักว่า เนื้อบาร์บีคิวเหนียวมาก เพราะวางเตาไม่ถูกฮวงจุ้ย และป้าอีโต้เป็นคนเสียบ(เออน่า!!!...มันเกี่ยวกัน)
มีเสียงดังขึ้นมาว่า "ใครว่าเหนียว กรูไม่เหนียว"...!!!????
เจ้าของเสียงคือ.....แต่นแต้นนนนนนนนนนนนนนนนน???

เอ่อ..พี่ปู้ด 10 ไม้จริงๆเหรอ?

ผมไม้เดียว จนป่านนี้ยังเมื่อยกาม (กราม)อยู่เร้ยยยยย

พี่กรรม เอ้ย น้ากรรมคะ แกงเนื้อคุณแม่คนสวยของน้ากรรมอร่อยมาก ๆ ค่ะ
ป้าแดงขอยืนยันตั้งแต่เมื่อวานจนถึงวันนี้ ป้าแดงกินไปแล้ว 6 จาน แต่ยังเหลือ
ที่บ้านไม่มากค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นน้ำแกง ป้าแดงเสียดายค่ะ กะว่าพรุ่งนี้จะเก็บ
ไว้ทำแกงจืดให้น้าป๋อทานเป็นมื้อเช้าค่ะ

ส่วนเนื้อบาบีคิวที่ว่าเหนียวน่ะ คุณแม่แกคงทำไม่เหนียว แล้วป้าอีโธ่เอ๊ย แกก็ไม่ได้
เสียบจนเหนียว แต่ป้าแดงสงสัยว่าน้าสันหลังหวะนั่นล่ะ ตัวการสำคัญที่ปิ้งจนเนื้อ
เหนียว
พูดแล้วทุกคนต้องร้อง เออ..จริงของป้าแดง..เอาไว้น้ากรรมไปเคลียร์
กันเองก็แล้วกันนะ อยู่แก๊งเดียวกันน่าจะตกลงกันได้...

เออ..น้าปู๊ดแกฝากบอกน้ากรรมด้วยนะคะ ว่าบาบีคิวอร่อยมาก ๆ เนื้อก็ไม่เหนียว
เหมือนที่ใคร ๆ เค้าร่ำลือ เพราะว่าน้าปู๊ดแกไม่ได้เคี้ยวเนื้อค่ะ แกกลืนไปเลยค่ะ
น้า...Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-11-2007, 13:56
Website Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
san Wrote:
เฒ่าทารก Wrote:.....ดูจากภาพแล้วนึกขนลุก....
.....มีหยอกเย้า กระเซ้า น่าหยิกแกมหยอก..
.....มีบางคู่ตุดาหงัน บีบเค้น นวดให้เคลิบเคลิ้ม..
.....มีบางกลุ่มยืนชิดติดแนบหลัง...
.....บ้านสีฟ้า ผู้ชายเริ่มสนิทกันแบบแปลกๆ..น่าฉงน น่าฉงาย.....
.....กริ้ววววววววว!!!! แค่อิจฉา เลยเสี้ยมดั่งคนราด-รี....ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

เกิดครั้งเดียว ตายครั้งเดียว อย่าให้เสียชาติเกิดครับน้าเฒ่าทะลัก

เชื่อผม ชายก็ได้ หญิงก็ดี

ใครได้ชายมาแนบกาย คือยอดชายครับRolleyes

dejemerry Wrote:ขอบคุณน้าสันกำแพง สำหรับคำพูดดี ๆ ที่พูดกะเค้าก็เป็นด้วย ป้าแดงยืมหน่อยนะ
ตื่นมามันงง คิดไม่ออก Big Grin
ป้าแดง..Big Grin

ไม่เป็นไรครับ ผมทำดีไม่หวังผล

หวังแต่ ไก่ โก้ เกะ!!!Big Grin

ยัง..ยังไม่เข็ดเหรอห่ะ..เกะอ่ะ...Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-11-2007, 14:00
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

ที่แท้..ลุงกฤษณก็กินแบบไม่เคี้ยวนี่เอง... Rolleyes

แต่ยังไงปิ๊งก็ว่าบาร์บีคิวเมื่อวานอร่อยอยู่ดีนะคะ รสชาติมันกำลังดีน่ะค่ะ Big Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

18-11-2007, 14:04
san Offline
สัน

pinkuitarz Wrote:ปิ๊งยังคิดอยู่เลยค่ะ ว่าถ้าสามารถนำเพลงที่อัด(ติดข้างฝา)ไว้ ไปฝากใน หัวข้อ Listen to the music ได้ จะไปฝากไว้เล่นๆดีมั้ย?? แต่อันนี้ก็ต้องถามความสมัครใจของพี่สันก่อนนะคะ ว่าจะยอม(อาย)หรือไม่?? Rolleyes

อย่านำมาประจานกันเลยนะครับน้องปิ๊งที่น่ารัก

ทุกวันนี้พี่ก็ละอายต่อฟ้าดินมากแล้วจ้า

เดี๋ยวบ้านฟ้าจะงงว่า ไอมือกลองเท่ๆ ในงาน Meeting คนนั้น

ทำไมมาร้องเพลงลูกทุ่ง!!!

ผิดผี อย่างรุนแรงนะจ๊ะRolleyes

dejemerry Wrote:ส่วนเนื้อบาบีคิวที่ว่าเหนียวน่ะ คุณแม่แกคงทำไม่เหนียว แล้วป้าอีโธ่เอ๊ย แกก็ไม่ได้
เสียบจนเหนียว แต่ป้าแดงสงสัยว่าน้าสันหลังหวะนั่นล่ะ ตัวการสำคัญที่ปิ้งจนเนื้อ
เหนียว
พูดแล้วทุกคนต้องร้อง เออ..จริงของป้าแดง..เอาไว้น้ากรรมไปเคลียร์
กันเองก็แล้วกันนะ อยู่แก๊งเดียวกันน่าจะตกลงกันได้...

ขอบคุณที่ชมครับBig Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
18-11-2007, 14:18
Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
สนุกมากๆเลยครับ
กินไก่ตุ๋นเหลือๆอร่อยมากครับ มีเศษกระดูกที่คายทิ้งอยู่ในชามด้วย อร่อยมั่กๆ
ข้าวต้มก็อร่อย หนมจีนก็อร่อย ตะโก้ก็อร่อย ปูไข่ผัดวุ้นเส้นก็อร่อย งานนี้พุงกางเลยครับ
หิ้วเบียร์ไป เลยกินไม่ไหว...มันแน่นท้อง สักตีสองกว่าๆผมนั่งสัปงกเพราะความอิ่ม..ในไมตรี
ขอบคุณบ้านเต่าอีกครั้งครับ สำหรับการต้อนรับแสนอบอุ่น นับวันยิ่งเหมือนญาติสนิทเข้าไปทุกทีครับ

ขอแสดงความยินดีกับบุคคลในภาพด้วยนะครับ

Attached Files Image(s)

In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

18-11-2007, 17:21
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
เมื่อวานมีความสุขมากๆครับ ขนาดผมเลิกงานเกือบๆเที่ยงคืน ไปถึงที่นู่ก็ดึกเอาการแล้ว สมาชิกบ้านเต่า และพี่ๆน้าๆก็ยังอู่กันตาใส(มั้ย??) ขนมจีนแกงเนื้ออร่อยมาก(กินตั้ง 2 รอบ ก่อนกลับก็ยังกิน.. 555)

แต่ที่ทำให้ผมประทับใจก็คือ เซอร์ไพร้หลักของงาน ซึ่งสมาชิกบ้านเต่าเองก็อึ๊ง ทึ่งเสียว เช่นกัน..

Big GrinBig GrinBig Grin
18-11-2007, 18:06
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
karn Wrote:สนุกมากๆเลยครับ
กินไก่ตุ๋นเหลือๆอร่อยมากครับ มีเศษกระดูกที่คายทิ้งอยู่ในชามด้วย อร่อยมั่กๆ
ข้าวต้มก็อร่อย หนมจีนก็อร่อย ตะโก้ก็อร่อย ปูไข่ผัดวุ้นเส้นก็อร่อย งานนี้พุงกางเลยครับ
หิ้วเบียร์ไป เลยกินไม่ไหว...มันแน่นท้อง สักตีสองกว่าๆผมนั่งสัปงกเพราะความอิ่ม..ในไมตรี
ขอบคุณบ้านเต่าอีกครั้งครับ สำหรับการต้อนรับแสนอบอุ่น นับวันยิ่งเหมือนญาติสนิทเข้าไปทุกทีครับ

ขอแสดงความยินดีกับบุคคลในภาพด้วยนะครับ

เบียร์ที่เอามาเป็นอาหารเสริม มันเป็นแผนการณ์ที่จะมาตามดื่มต่อในครั้งหน้าหรือเปล่า แต่ถ้าอยากให้หมดไวๆ ครั้งหน้าโปรดมาตัวเปล่านะครับ ผมซื้อสำรองไว้อีกสองถาดคงรอเพื่อนๆมาชนแก้วกันดีกว่านะ
ใครลืมเหล้าไว้ครึ่งค่อนขวด โปรดมาดื่มคืนไปก่อนวันที่ 9 ที่จะถึงนี้
บ้านเต่าดีใจมากครับที่มาเพื่อนๆมานั่งคุยนั่งเล่นกันบ่อยๆ ไม่เบื่อหรือไงครับ
ครั้งน่าก่อนปีใหม่ หากไม่เบื่อซะก่อน เราจะมีเมนูแปลกอร่อยให้ลิ้มลองจนพุงกาง!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-11-2007, 18:10
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

มาแสดงความยินดีด้วยคนค่ะ... เฮ้อ..จะได้ใช้รองเท้าคู่นี้ให้เป็นประโยชน์ซะที RolleyesWinkBig Grin

Attached Files Image(s)

[Image: Cute-hi5-39.gif]

18-11-2007, 18:18
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
pinkuitarz Wrote:มาแสดงความยินดีด้วยคนค่ะ... เฮ้อ..จะได้ใช้รองเท้าคู่นี้ให้เป็นประโยชน์ซะที RolleyesWinkBig Grin

เห็นด้วยย....
18-11-2007, 18:45
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผมยังไม่เห็นอะไรเลย
ติงต๊องกันไปใหญ่แล้ว!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-11-2007, 18:54

Forum Jump: