Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
ต้องขอขอบคุณบ้านเต่าอีกครั้งที่เปิดบ้านต้อนรับสมาชิกบ้านฟ้าครั้งที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณอุปกรณ์กีต้าร์และแอม ของน้า Pood สุดหล่อ และ น้า Poppie สุดเท่ ที่นำมาให้สนุกสนานกันอย่างเต็มอิ่ม เสียงดีจนหลอนกันอีกแล้ว!!! รวมถึงกีต้าร์ของน้าคนอื่นๆที่หยิบติดมือกันมาด้วยครับ

ขอบคุณอาหารที่แสนอร่อยจากบ้านเต่า พี่แดงทำอาไรก็อร่อยเนอะ(ต้องขอประจบนิด เมื่อวานจะแสดงความรักต่อผม โดยการจะเอาไม้บาบีคิวมาเสียบผม ถ้าหลบไม่ทัน คาดว่า อนาถแน่ๆ!!!)

ขนมจีนและบาบีคิวสุดอร่อยของแม่น้าต่าย ปูผัดวุ้นเส้นแสนอร่อยของดอกเรอะ และเครื่องดื่มเลิศรสของ น้าลิตเติ้ลอ้วน และน้า Pood

เมื่อคืนมีบาบีคิวอยู่ร่วมสามสิบไม้ น้า Pood เล่นซัดไปเกือบ สิบไม้!!! OH MY GOD!!!

สุดท้ายขอบคุณ น้าๆ ป้าๆ ทุกคนที่มาร่วมงาน เป็นวันที่ผม มีความสุขมากๆครับ

ขอบคุณครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
18-11-2007, 12:23
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
อารมณ์กลับไปกลับมา เดี๋ยวดีเดี๋ยวต๊อง...อะไรนะทำให้ชายนางนี้เปลี่ยนไป???
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-11-2007, 12:38
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

povation Wrote:อารมณ์กลับไปกลับมา เดี๋ยวดีเดี๋ยวต๊อง...อะไรนะทำให้ชายนางนี้เปลี่ยนไป???

มันเป็นอาการ โรคจิตชนิดหนึ่งครับ

คาดว่า น่าจะติด มาจากผู้ถาม

ผมเป็น โรค ..... จิตหงุดเงี้ยวครับ!!!!RolleyesRolleyesRolleyes
(คลิ๊กครับ)
18-11-2007, 12:55
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ตื่นละ...คันจมูกฟุดฟิด ๆ
ส่องกระจกดึงออกมา้เป็นเส้นขนมจีน หึ ๆ ๆ งงละสิ เดวิด คอปเปอร์ฟิลด์ ยังอาย

หนุกกว่าไปกินไปเล่นนอกบ้าน มากมายนัก..
อยากไปทุกวัน (เพราะเบียร์เย็นเจี๊ยบ) ป่อยๆ ๆ แป่ว ๆ ๆ !!! แต่กลัวเจ้าของบ้านม่องซะก่อน และผู้คนคงย้ายออกจากหมู่บ้านเป็นแุถว

พี่กริดสะปู้ด กล้ามแขน-กล้ามท้องจะขึ้นเป็นมัดเพราะยกและเช็ดกีต้าร์ วันละ 20 ตัว ยกขึ้น-ลง 4 เที่ยว
น้าป๊อปปี้ คงหน้าท้องแบนราบ ถ้ามือไม่หงิกเพราะเล่นนาน และเป็นอัมพาตเพราะ มาร์แชลตัวนั้นน่ะ !!!

มีคนทักว่า เนื้อบาร์บีคิวเหนียวมาก เพราะวางเตาไม่ถูกฮวงจุ้ย และป้าอีโต้เป็นคนเสียบ(เออน่า!!!...มันเกี่ยวกัน)
มีเสียงดังขึ้นมาว่า "ใครว่าเหนียว กรูไม่เหนียว"...!!!????
เจ้าของเสียงคือ.....แต่นแต้นนนนนนนนนนนนนนนนน???

เอ่อ..พี่ปู้ด 10 ไม้จริงๆเหรอ?

ผมไม้เดียว จนป่านนี้ยังเมื่อยกาม (กราม)อยู่เร้ยยยยย
============ เพื่อความบันเทิง =============

18-11-2007, 12:55
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

.....ดูจากภาพแล้วนึกขนลุก....
.....มีหยอกเย้า กระเซ้า น่าหยิกแกมหยอก..
.....มีบางคู่ตุดาหงัน บีบเค้น นวดให้เคลิบเคลิ้ม..
.....มีบางกลุ่มยืนชิดติดแนบหลัง...
.....บ้านสีฟ้า ผู้ชายเริ่มสนิทกันแบบแปลกๆ..น่าฉงน น่าฉงาย.....
.....กริ้ววววววววว!!!! แค่อิจฉา เลยเสี้ยมดั่งคนราด-รี....ฮี่ๆๆๆๆๆๆ
18-11-2007, 13:29
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

ขอขอบพระคุณอุปกรณ์กีต้าร์และแอม ของน้า Pood สุดหล่อ และ น้า Poppie สุดเท่ ที่นำมาให้สนุกสนานกันอย่างเต็มอิ่ม เสียงดีจนหลอนกันอีกแล้ว!!! รวมถึงกีต้าร์ของน้าคนอื่นๆที่หยิบติดมือกันมาด้วยค่ะ Big Grin

ขอบคุณอาหารที่แสนอร่อยจากบ้านเต่า ป้าแดงทำอาไรก็อร่อยเนอะ(ต้องขอโทษด้วยนะคะ เมื่อวานเกือบฆ่าคนซะแล้ว ไม้บาบีคิวเป็นอาวุธกะเสียบให้ตายคาไม้ นี่ถ้าหลบไม่ทัน คาดว่า อนาถแน่ๆ!!!)

ขนมจีนและบาบีคิวสุดอร่อยของแม่น้าต่าย ปูผัดวุ้นเส้นแสนอร่อยของดอกเรอะ และเครื่องดื่มเลิศรสของ น้าลิตเติ้ลอ้วน และน้า Pood ค่ะ

เมื่อคืนมีบาบีคิวอยู่ร่วมสามสิบไม้ น้า Pood เล่นซัดไปเกือบ สิบไม้!!! OH MY GOD!!!

สุดท้ายขอขอบคุณ น้าๆ ป้าๆ ทุกคนที่มาร่วมงานนะคะ เป็นวันที่ป้าแดง มีความสุขมากๆค่ะ

ขอบคุณน้าสันกำแพง สำหรับคำพูดดี ๆ ที่พูดกะเค้าก็เป็นด้วย ป้าแดงยืมหน่อยนะ
ตื่นมามันงง คิดไม่ออก Big Grin
ป้าแดง..Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-11-2007, 13:30
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

ปิ๊งก็อยากจะยืมใช้เหมือนกันค่ะ แต่คิดไปคิดมา ไม่ดีกว่า Rolleyes

ปิ๊งก็ต้องขอขอบพระคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง ที่ทุกท่านได้จัดสรรมา ไม่ว่าจะเป็นกีต้าร์ เครื่องเสียง อาหาร ..ฯลฯ.. และ ให้เกียรติมาร่วมสนุก สุดมันส์ที่บ้านเต่าของเรานี้ นะคะ Big Grin

ส่วนท่านที่ไม่ได้มา หรืออยู่ไกล(โพ้น Tongue) ก็ไม่เป็นไรค่ะ จะบอกว่า..คิดถูกแล้ว เอ้ย!! ไม่ใช่.. โอกาสหน้ายังมีนะคะ ไว้เจอกันค่ะ Wink
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 18-11-2007, 13:48 by pinkuitarz.)
18-11-2007, 13:44
san Offline
สัน

เฒ่าทารก Wrote:.....ดูจากภาพแล้วนึกขนลุก....
.....มีหยอกเย้า กระเซ้า น่าหยิกแกมหยอก..
.....มีบางคู่ตุดาหงัน บีบเค้น นวดให้เคลิบเคลิ้ม..
.....มีบางกลุ่มยืนชิดติดแนบหลัง...
.....บ้านสีฟ้า ผู้ชายเริ่มสนิทกันแบบแปลกๆ..น่าฉงน น่าฉงาย.....
.....กริ้ววววววววว!!!! แค่อิจฉา เลยเสี้ยมดั่งคนราด-รี....ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

เกิดครั้งเดียว ตายครั้งเดียว อย่าให้เสียชาติเกิดครับน้าเฒ่าทะลัก

เชื่อผม ชายก็ได้ หญิงก็ดี

ใครได้ชายมาแนบกาย คือยอดชายครับRolleyes

dejemerry Wrote:ขอบคุณน้าสันกำแพง สำหรับคำพูดดี ๆ ที่พูดกะเค้าก็เป็นด้วย ป้าแดงยืมหน่อยนะ
ตื่นมามันงง คิดไม่ออก Big Grin

ไม่เป็นไรครับ ผมทำดีไม่หวังผล

หวังแต่ ไก่ โก้ เกะ!!!Big Grin
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 18-11-2007, 13:48 by san.)
18-11-2007, 13:47
merlot Offline
Yokee Playboy

อยากไปเเจมเหมือนกันครับแต่ ติดงาน Home Coming Day ที่ ม.เกษตร
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
18-11-2007, 13:49
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

san Wrote:
dejemerry Wrote:ขอบคุณน้าสันกำแพง สำหรับคำพูดดี ๆ ที่พูดกะเค้าก็เป็นด้วย ป้าแดงยืมหน่อยนะ

ไม่เป็นไรครับ ผมทำดีไม่หวังผล

หวังแต่ ไก่ โก้ เกะ!!!Big Grin

สำหรับ เกะ ไม่ต้องหวังแล้วค่ะ ปิ๊งคิดว่าพี่สมใจอยากแล้ว.. ที่เมื่อวานโดนแม่กับพี่ฟิล์มลากให้ร้องเพลงคู่ทั้งหมด 5 เพลงด้วยกันอ่ะค่ะ หน้าของพี่แลดูหดหู่ใจมาก แต่ว่าพี่ก็ยังคงสู้ต่อไป... 555 อย่างงี้เค้าเรียกว่า น่าฉงฉาน Big Grin

ปิ๊งยังคิดอยู่เลยค่ะ ว่าถ้าสามารถนำเพลงที่อัด(ติดข้างฝา)ไว้ ไปฝากใน หัวข้อ Listen to the music ได้ จะไปฝากไว้เล่นๆดีมั้ย?? แต่อันนี้ก็ต้องถามความสมัครใจของพี่สันก่อนนะคะ ว่าจะยอม(อาย)หรือไม่?? Rolleyes
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 18-11-2007, 13:56 by pinkuitarz.)
18-11-2007, 13:55

Forum Jump: