Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
povation Wrote:
karn Wrote:สนุกมากๆเลยครับ
กินไก่ตุ๋นเหลือๆอร่อยมากครับ มีเศษกระดูกที่คายทิ้งอยู่ในชามด้วย อร่อยมั่กๆ
ข้าวต้มก็อร่อย หนมจีนก็อร่อย ตะโก้ก็อร่อย ปูไข่ผัดวุ้นเส้นก็อร่อย งานนี้พุงกางเลยครับ
หิ้วเบียร์ไป เลยกินไม่ไหว...มันแน่นท้อง สักตีสองกว่าๆผมนั่งสัปงกเพราะความอิ่ม..ในไมตรี
ขอบคุณบ้านเต่าอีกครั้งครับ สำหรับการต้อนรับแสนอบอุ่น นับวันยิ่งเหมือนญาติสนิทเข้าไปทุกทีครับ

ขอแสดงความยินดีกับบุคคลในภาพด้วยนะครับ

เบียร์ที่เอามาเป็นอาหารเสริม มันเป็นแผนการณ์ที่จะมาตามดื่มต่อในครั้งหน้าหรือเปล่า แต่ถ้าอยากให้หมดไวๆ ครั้งหน้าโปรดมาตัวเปล่านะครับ ผมซื้อสำรองไว้อีกสองถาดคงรอเพื่อนๆมาชนแก้วกันดีกว่านะ
ใครลืมเหล้าไว้ครึ่งค่อนขวด โปรดมาดื่มคืนไปก่อนวันที่ 9 ที่จะถึงนี้
บ้านเต่าดีใจมากครับที่มาเพื่อนๆมานั่งคุยนั่งเล่นกันบ่อยๆ ไม่เบื่อหรือไงครับ
ครั้งน่าก่อนปีใหม่ หากไม่เบื่อซะก่อน เราจะมีเมนูแปลกอร่อยให้ลิ้มลองจนพุงกาง!

เปิบพิศดารเหรอคะ...Smile
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-11-2007, 19:08
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ
povation Wrote:ผมยังไม่เห็นอะไรเลย
ติงต๊องกันไปใหญ่แล้ว!

เห็นรองเท้าไง!!!!! สีแด๊งงงงงง แดงงงง เนอะ ปิ้ง เนอะ
18-11-2007, 19:11
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

SARUN Wrote:
povation Wrote:ผมยังไม่เห็นอะไรเลย
ติงต๊องกันไปใหญ่แล้ว!

เห็นรองเท้าไง!!!!! สีแด๊งงงงงง แดงงงง เนอะ ปิ้ง เนอะ

แล้วของน้าซ่าส์..สีไรคะร้องเท้าอ่ะ...Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-11-2007, 19:49

dejemerry Wrote:
povation Wrote:ครั้งน่าก่อนปีใหม่ หากไม่เบื่อซะก่อน เราจะมีเมนูแปลกอร่อยให้ลิ้มลองจนพุงกาง!

Menu น่าจะเป็น.....
ข้าวหอมมะลิ ต้มน้ำร้อน แหงๆ
18-11-2007, 20:04
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

SARUN Wrote:
dejemerry Wrote:
povation Wrote:ครั้งน่าก่อนปีใหม่ หากไม่เบื่อซะก่อน เราจะมีเมนูแปลกอร่อยให้ลิ้มลองจนพุงกาง!

Menu น่าจะเป็น.....
ข้าวหอมมะลิ ต้มน้ำร้อน แหงๆ
แถมดอกไม้จันทน์ให้ด้วยฮับ ^__^
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

18-11-2007, 20:40
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

LittleNomad Wrote:หากเสาร์นี้มิได้พบพาน และ "ระคึ" ก็ไม่อาจต้านเหล่าสหาย ผมยังมีน้ำมณฑ์มังกรโบราณอีกหนึ่ง... น้ำมณฑ์ แชงกรี-ล่า จากสิกขิมอีกหนึ่ง... น้ำมณฑ์แม่ชี (วาซ) อีกหนึ่ง... ไม่นับแชมเปญ และไวนด์ นอนตะแคงอยู่ในตู้เย็นอีกหนึ่งชั้นครึ่ง... - - ว่าแต่ว่า น้าฯ จะเคลียร์ชะตากรรมได้เมื่อใด ก็เมื่อนั้น...
LittleNomad Wrote:รู้แล้ว รู้แล้ว! เสาร์นี้จะแบก Baileys ไปเพิ่มอีกอย่าง น้ำมณฑ์ครีม Irish ที่ผสม "กา" ก็ได้ หรือจะใส่น้ำแข็งเพียว ๆ ก็ดไม่หยอก...

...ถ้าไม่รู้มาก่อนว่าน้า Little Nomad ทำงานเกี่ยวกับหนังสือ ข้าพเจ้าต้องนึกว่าท่านน้าประจำอยู่แถวโรงพยาบาลเป็นแน่แท้ ..ก็รอบกายน้ามีแต่แอลกอฮอล์ -_-"
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

18-11-2007, 21:41
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ตั้งใจไป (กิน) มากๆเลยครั้งนี้ เสียดายอย่างแรงที่ไม่ได้ไปคับ...ต้องขออภัยป้าแดงลุงป๋อ ลุงpood ด้วยนะคับ บังเอิญน้องที่ร่วมงานเกิดอุบัติเหตุต้องพาไปโรงพยาบาล เลยไม่สามารถปลีกตัวมาได้คับ...
19-11-2007, 01:20

Webmaster Wrote:บังเอิญน้องที่ร่วมงานเกิดอุบัติเหตุต้องพาไปโรงพยาบาล เลยไม่สามารถปลีกตัวมาได้คับ...

ขอแสดงความหวาดเสียว ระทึก และใจหาย มาด้วย ณ โอกาสนี้
19-11-2007, 08:03

Forum Jump: