Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน...
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน...
(07-01-2010, 23:23)pizuuh Wrote:
(06-01-2010, 20:52)dejemerry Wrote:
(06-01-2010, 20:42)nit gt Wrote:
(06-01-2010, 19:34)dejemerry Wrote:
(06-01-2010, 18:16)nit gt Wrote: แล้วไม่รักเจ้ากีต้าร์ของ รึ

รักมาก ๆค่ะ Big Grin

ถ้ารักกันจริง ต้องให้เขา คลิก "Buy It Now "
เชื่อเถอะ หอม เช้า หอมเย็นเลยแหล่ะ

ก็รออยู่เนี่ย นี่ก็กีต้าร์เต็มบ้านแล้ว เฮ้อ!!!

หากท่านป้าแดงหนักใจขนาดนั้น เอากีต้าร์มาฝากไว้ในหอพักเล็กๆของผมก็ได้ครับ

ผมยอมลงไปนอนที่พื้นเลยครับ ^^

ว๊าว!!!

น้าไม่ใช่คนแรกที่อาสาสมัครนะคะ
เกรงใจมากมายค่ะ แต่ถ้ายัง buy it now ไปเรื่อย ๆ
มีหวังได้ใช้บริการน้า ๆ หลายคนเลยล่ะค่ะ Sad
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-01-2010, 12:59
Website Find Like Post Reply
Fongvin_kla Offline
Member

Likes Given: 1
RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน...
ว่าแต่ครั้งนี้จะมี GUILD ไหมหนา.........
ยิ่ง F 50R เนี่ยสุดยอด
09-01-2010, 20:59
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(09-01-2010, 20:59)Fongvin_kla Wrote: ว่าแต่ครั้งนี้จะมี GUILD ไหมหนา.........
ยิ่ง F 50R เนี่ยสุดยอด

มีนะ...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
10-01-2010, 00:25
pizuuh Offline
Senior member

ขอกรี๊ส 1 ที

น้าป๋อจะปล่อย F50R เหรอครับ T-T

ขอให้ผมมีโอกาสได้ของก่อนน้าป๋อจะปล่อยแล้วกัน สาธุ !!

วัยรุ่นอยากลอง !!
Smile stupid is as stupid does Smile
10-01-2010, 22:58
Arnoldmobile Offline
Senior member

(06-01-2010, 19:34)dejemerry Wrote:
(06-01-2010, 18:16)nit gt Wrote: แล้วไม่รักเจ้ากีต้าร์ของ รึ

รักมาก ๆค่ะ Big Grin
เชื่อมากๆครับBig GrinRolleyesShy

(This post was last modified: 19-11-2010, 10:25 by Arnoldmobile.)
19-11-2010, 02:27
Blueman Offline
Junior member
**

ขอไปเยี่ยมชม Hall of guitar ด้วยคนนะครับ อ่านกระทู้มานาน ยิ่งเห็น ยิ่งชอบ ยิ่งหลงไหล คนเราเมื่อชอบอะไรเหมือนๆกัน แล้วได้มาพบปะ พูดคุย สังสรรค์ ชีวิตยิ่งครบรส ตอนนี้ผมกำลังหลงไหลในเสียงกีตาร์โปร่งมากๆ เบื่อกีตาร์ไฟฟ้าและเอฟเฟคมากมาย เริ่มกลับเข้าหาจุดเริ่มต้น ทั้งที่อายุยังน้อย ไว้เปิดบ้านเมื่อไหร่จะขึ้นไปแจมด้วยคนครับ
ปล.อยู่ต่างจังหวัด กลับมาทำงานที่บ้าน
จะเก็บสะสม ระดมทุน จะได้ไปไม่เสียเที่ยว
19-11-2010, 13:31
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(19-11-2010, 13:31)Blueman Wrote: ขอไปเยี่ยมชม Hall of guitar ด้วยคนนะครับ อ่านกระทู้มานาน ยิ่งเห็น ยิ่งชอบ ยิ่งหลงไหล คนเราเมื่อชอบอะไรเหมือนๆกัน แล้วได้มาพบปะ พูดคุย สังสรรค์ ชีวิตยิ่งครบรส ตอนนี้ผมกำลังหลงไหลในเสียงกีตาร์โปร่งมากๆ เบื่อกีตาร์ไฟฟ้าและเอฟเฟคมากมาย เริ่มกลับเข้าหาจุดเริ่มต้น ทั้งที่อายุยังน้อย ไว้เปิดบ้านเมื่อไหร่จะขึ้นไปแจมด้วยคนครับ
ปล.อยู่ต่างจังหวัด กลับมาทำงานที่บ้าน
จะเก็บสะสม ระดมทุน จะได้ไปไม่เสียเที่ยว

ว่างๆก็มาเที่ยวบ้านเต่าได้ครับ
ยินดีต้อนรับเช่นกัน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
19-11-2010, 16:18
zuzaa Offline
Member

เจ้าของอัธยาศัยดีมากครับ น่ารักทั้งครอบครัว confirmครับ.
(This post was last modified: 30-11-2010, 11:11 by zuzaa.)
30-11-2010, 09:13
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมอ่านกระทู้นี้มาเกือบปีแล้ว ตอนนี้ขอสรุปความเห็นของผมเลยแล้วกัน

..ผม "เปิดบ้าน" แค่ปีละหนึ่งวันแต่บ้านเต่าเปิดบ้านปีละเกือบ 365 วัน ทำไมถึงอยากให้บ้านเต่ามาเปิดบ้านเหมือนผมล่ะครับ

...บ้านเต่าน่ารักทั้งบ้าน ยินดีต้อนรับคนแปลกหน้าที่เข้ามาชมและลองกีต้าร์ตัวละหลายๆแสนไม่ว่าจะลองเพื่อซื้อหรือลองเล่นๆ เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นครอบครัวไหนใจกว้างเท่านี้เลยครับ บางทีผมเห็นไปลองกันยันสว่างก็มี ส่วนผมตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยมีคนชมว่าผม "น่ารัก" ผมถึงใด้คบกับน้ายอดเยี่ยมไงครับเพราะเราเป็นคนไม่น่ารักทั้งคู่

...คุณป๋อเป็นคนรักกีต้าร์อย่างจริงจัง ส่วนผมนั้นเห็นกีต้าร์เป็นของเล่นเท่านั้น ความสนุกของผมอยู่กับการเสาะหากีต้าร์ไปทั่วโลกแต่พอใด้มาเดื๋ยวเดียวผมก็เบื่อ พอใด้มาจนล้นบ้านผมก็ขายทิ้งซะบ้าง ผมทำแบบนี้มาสี่สิบปีแล้วครับตั้งแต่สมัยเรียนอยู่ที่อเมริกา ผมชอบเสาะหาความรู้และประสพการณ์แต่ไม่เคยมีความรักให้กับกีต้าร์เลยครับ ถ้าจะรักก็รักคนเล่นกีต้าร์มากกว่า

...ผมไม่มีความเมตตาและน้ำใจพอที่จะไปรับซื้อกีต้าร์จากเพื่อนสมาชิกเป็นล้านๆบาทเหมือนที่คุณป๋อทำ กีต้าร์ในบ้านผมมีไม่ถึงสิบตัวที่ซื้อในเมืองไทย ขนาดรับแลกผมยังไม่เคยรับเลย ดังนั้นเรื่องความมีน้ำใจนีคงต้องยกให้บ้านเต่าเป็นแชมป์ตลอดกาลครับ

สรุปใด้ว่าถ้าคำว่า "เปิดบ้าน" หมายความถึงการเอากีต้าร์มาขายในราคาถูกกว่าชาวบ้านนั้นคงไม่มีใครทำใด้อย่างผมหรอกครับ (ยกเว้นน้า rham คนเดียว) เพราะผมไม่เคยคิดจะรวยกับการขายกีต้าร์แต่ถ้าหมายถึงการเปิดบ้านเพื่อต้อนรับด้วยความจริงใจนั้นก็ไม่มีใครทำใด้อย่างบ้านเต่าเหมือนกัน
(This post was last modified: 04-12-2010, 01:47 by pood.)
04-12-2010, 01:43
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

(04-12-2010, 01:43)pood Wrote: ผมอ่านกระทู้นี้มาเกือบปีแล้ว ตอนนี้ขอสรุปความเห็นของผมเลยแล้วกัน

..ผม "เปิดบ้าน" แค่ปีละหนึ่งวันแต่บ้านเต่าเปิดบ้านปีละเกือบ 365 วัน ทำไมถึงอยากให้บ้านเต่ามาเปิดบ้านเหมือนผมล่ะครับ

...บ้านเต่าน่ารักทั้งบ้าน ยินดีต้อนรับคนแปลกหน้าที่เข้ามาชมและลองกีต้าร์ตัวละหลายๆแสนไม่ว่าจะลองเพื่อซื้อหรือลองเล่นๆ เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นครอบครัวไหนใจกว้างเท่านี้เลยครับ บางทีผมเห็นไปลองกันยันสว่างก็มี ส่วนผมตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยมีคนชมว่าผม "น่ารัก" ผมถึงใด้คบกับน้ายอดเยี่ยมไงครับเพราะเราเป็นคนไม่น่ารักทั้งคู่

...คุณป๋อเป็นคนรักกีต้าร์อย่างจริงจัง ส่วนผมนั้นเห็นกีต้าร์เป็นของเล่นเท่านั้น ความสนุกของผมอยู่กับการเสาะหากีต้าร์ไปทั่วโลกแต่พอใด้มาเดื๋ยวเดียวผมก็เบื่อ พอใด้มาจนล้นบ้านผมก็ขายทิ้งซะบ้าง ผมทำแบบนี้มาสี่สิบปีแล้วครับตั้งแต่สมัยเรียนอยู่ที่อเมริกา ผมชอบเสาะหาความรู้และประสพการณ์แต่ไม่เคยมีความรักให้กับกีต้าร์เลยครับ ถ้าจะรักก็รักคนเล่นกีต้าร์มากกว่า

...ผมไม่มีความเมตตาและน้ำใจพอที่จะไปรับซื้อกีต้าร์จากเพื่อนสมาชิกเป็นล้านๆบาทเหมือนที่คุณป๋อทำ กีต้าร์ในบ้านผมมีไม่ถึงสิบตัวที่ซื้อในเมืองไทย ขนาดรับแลกผมยังไม่เคยรับเลย ดังนั้นเรื่องความมีน้ำใจนีคงต้องยกให้บ้านเต่าเป็นแชมป์ตลอดกาลครับ

สรุปใด้ว่าถ้าคำว่า "เปิดบ้าน" หมายความถึงการเอากีต้าร์มาขายในราคาถูกกว่าชาวบ้านนั้นคงไม่มีใครทำใด้อย่างผมหรอกครับ (ยกเว้นน้า rham คนเดียว) เพราะผมไม่เคยคิดจะรวยกับการขายกีต้าร์แต่ถ้าหมายถึงการเปิดบ้านเพื่อต้อนรับด้วยความจริงใจนั้นก็ไม่มีใครทำใด้อย่างบ้านเต่าเหมือนกัน

ได้ยินแบบนี้น้าป๋อคงตัวลอยกันทีเดียวนะครับ

ขอยกย่องน้ากฤษณ์ครับ Smile
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
04-12-2010, 01:50

Forum Jump: