Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยแนะนำกีต้าร์ สายไนล่อน ตามเสป็คนี้ทีคร๊าบบ
Author Message
Phakawat Offline
Member

Likes Given: 0
ช่วยแนะนำกีต้าร์ สายไนล่อน ตามเสป็คนี้ทีคร๊าบบ

1.งบ 25,000+-
2.คอไม่กว้างใหญ่เท่ากีต้าร์คลาสสิค
3.หน้า solid cedar
4.มีจุด dot ให้มองเห็นจากด้านบนเวลาเล่น (อันนี้ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ)
5.ปรีเสียงเพราะๆ เน้นการใช้ปรี แต่ขอให้เล่นปล่าวๆพอฟังได้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ คืออยากให้ตัวเลือกมันแคบลงมาหน่อยน่ะครับ

ถามเพิ่มนิด ปรี ทาคามิเนะ รุ่น parametric....อะไรซักอย่าง นี่ถือว่าใช้ได้ยังครับผมยืมของเพื่อนมาเสียงฟังดูเพราะมาก แต่ไม่เคยฟังปรีอื่นเลยไม่รู้ว่าแบบนี้เรียกว่าดีหรือยัง
(This post was last modified: 03-01-2010, 11:37 by Phakawat.)
31-12-2009, 22:06
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: