Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครมีกีต้าร์ Seagull ในครอบครองบ้างครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
มีใครมีกีต้าร์ Seagull ในครอบครองบ้างครับ
ตามหัวเรื่องเลยครับ
อยากรู้ว่าในบ้านฟ้านี้มีใครมีกีต้าร์ Seagull ในครอบครองบ้างครับ
หรือถ้าไม่มีใครเป็นเจ้าของแล้วมีใครเคยเล่นบ้างครับ

อยากฟังความเห็นของหลายคนน่ะครับว่ามันเป็นยังไงบ้าง
(จะว่าไปก็ไม่เห็นมีใครมีเลยครับ ใน Gallery ของบ้าฟ้าก็ไม่มีเลย มันไม่ถูกใจหรอครับ Sad )
28-12-2009, 16:55
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: มีใครมีกีต้าร์ Seagull ในครอบครองบ้างครับ
ผมไม่มีหรอกครับ...
แต่เคยลองเล่นสองสามตัว
ผมว่ามันเสียงแข็งๆยังไงไม่รู้...(หรือเป็นเฉพาะตัวที่ผมเล่นรึเปล่าก็ไม่รู้)
เลยไม่ได้เป็นเจ้าของมัน...
น้าเดียร์สนหรือครับ..
ไปลองที่ธีระซิครับ..
28-12-2009, 22:53
VIP member

RE: มีใครมีกีต้าร์ Seagull ในครอบครองบ้างครับ
เสียงแข็ง!!!!
แสดงว่าไม่มีสัมมาคารวะ
ล้อเล่นนะครับ...Tongue

สนครับ (มากเลยด้วยล่ะครับ)
ไปลองมา 4 ครั้งแล้วครับ
แต่ผมมีนิสัยเป็นคนชอบมีแนวร่วมอ่ะครับ (หรือก็คือไม่มั่นใจในตัวเองนั่นเองครับ)
ถ้าไม่มีใครชอบเลย ผมมักจะไม่มั่นใจ ลังเลและไม่กล้าซื้อมาใช้

แต่.......ไม่เป็นไรแล้วครับ ซื้อมาแล้วล่ะ
อิ่มใจเลยครับ ของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองปีนี้
หลังจากลงทุนไปงวดนี้ ผมต้องกินมาม่าไปอีกนานเลยครับน้าบูฯ

ห้ามใครมาบอกว่าเสียงไม่ดีนะครับ เพราะผมซื้อมาแล้วววววววววว (T_T)
(และหมดตัวแล้วด้วย)
ถ้าจะติชมขอแบบไม่รุนแรงนะครับ เช่น ก็แล้วแต่คนชอบนะ หรือ ก็แล้วแต่รสนิยมนะ....ทำนองนี้แล้วกันครับ
55555
ขอบคุณน้าบูฯที่เข้ามาถามไถ่ครับผม
29-12-2009, 16:00
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(29-12-2009, 16:00)dear709 Wrote: เสียงแข็ง!!!!
แสดงว่าไม่มีสัมมาคารวะ
ล้อเล่นนะครับ...Tongue

สนครับ (มากเลยด้วยล่ะครับ)
ไปลองมา 4 ครั้งแล้วครับ

แต่ผมมีนิสัยเป็นคนชอบมีแนวร่วมอ่ะครับ (หรือก็คือไม่มั่นใจในตัวเองนั่นเองครับ)
ถ้าไม่มีใครชอบเลย ผมมักจะไม่มั่นใจ ลังเลและไม่กล้าซื้อมาใช้

แต่.......ไม่เป็นไรแล้วครับ ซื้อมาแล้วล่ะ
อิ่มใจเลยครับ ของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองปีนี้

หลังจากลงทุนไปงวดนี้ ผมต้องกินมาม่าไปอีกนานเลยครับน้าบูฯ

ห้ามใครมาบอกว่าเสียงไม่ดีนะครับ เพราะผมซื้อมาแล้วววววววววว (T_T)
(และหมดตัวแล้วด้วย)
ถ้าจะติชมขอแบบไม่รุนแรงนะครับ เช่น ก็แล้วแต่คนชอบนะ หรือ ก็แล้วแต่รสนิยมนะ....ทำนองนี้แล้วกันครับ
55555
ขอบคุณน้าบูฯที่เข้ามาถามไถ่ครับผม

เท่านี้แหละคนเรา ที่ต้องการ...มันสุขใจไหมเล่า? หรือต้องการเสียงกระเพื่อมที่ทำให้ระคนทั้งทุกข์และสุขปนๆ กันไป ตามธรรมชาติของชีวิต !!!

ซื้อมาแล้วทำให้มันเกิดความสุขกับตัวเองให้ได้...เท่านั้นก็โคตรคุ้มแล้ว
และถ้าทำไม่ได้ ก็ขาย!!!

แค่นั้น เท่านั้นเอง..น้าเดียร์ ที่สูญเสียหากจะมี ก็คือ "ค่าแห่งประสบการณ์" บวก ลบ คูณ หาร...ก็คุ้มอยู่ดี Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

29-12-2009, 20:43
Website Find Like Post Reply
VIP member

ตอนนี้สุขใจมากกกกกกครับน้าต่าย
จริงๆนะ

ชอบอ่าาาาาา เพิ่งเคยรู้สึกกับกีต้าแบบว่า.......
"เออ....อยากได้" ก็ตอนนี้ล่ะครับ

ไปเล่นกีต้าของคนอื่นจะรู้สึกประมาณว่า
"เออ....เจ๋งเนาะ" แต่ไม่อยากได้อ่ะครับ (ฟังดูเหมือนองุ่นเปรี้ยวไหมครับ)

ผมไปลองที่ธีระ เวิ้งนครเขษม 4 ครั้ง
ทุกครั้งที่ไปลอง....หวังว่าลองแล้วจะชอบน้อยลง
เพราะมันแพงอ่ะครับ แพงจนขนลุกเลย
สำหรับผม...ชีวิตนี้ ไม่เคยคิดว่าจะซื้อกีต้าราคานี้เลยครับ
เพราะผมไม่เคยหาเงินจากดนตรีได้เลยครับ โดนพ่อด่าอยู่ทุกวันว่าจ่ายขนาดนี้ทำไมไม่มีปัญญาหาเงินจากมันได้บ้าง

แต่วันนี้...พ่อด่ายังไงก็ไม่สนล่ะครับ
อย่าเอากีต้าผมไปกระทืบทิ้งก็พอ

เพราะกีต้าตัวใหม่นี้....ปีใหม่ปีนี้ผมมีความสุขมากครับ Big Grin
29-12-2009, 21:54
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
น้าได้ของขวัญวันปีใหม่ ก่อนแก๊งค์ล่ม และก่อนใคร (อีกหลายคน)...
"ความสุข" ของขวัญชิ้นนี้ แม้ระยะสั้นๆ แต่บางคนหาไม่ได้ชั่วชีวิต

ผมก็พยายามหาของขวัญชิ้นนี้ให้ตัวเองอยู่ตลอดเวลา เมื่อคิดออก และนึกขึ้นได้

ดีใจแทนสมาชิกแก๊งค์คนนี้ด้วยครับ ไชโย (ไชโยทำไมวะเนี่ย) Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

29-12-2009, 22:18
VIP member

ดีใจให้ตัวเองด้วยครับ ไชโย Big Grin

ว่าแต่...ปีใหม่ไปเที่ยวที่ไหนครับน้าต่าย
ขับรถราระวังนะครับ

Seagull จงเจริญญญ (บ้าไปแล้ว) Big Grin
29-12-2009, 22:34
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ยินดีด้วยครับ ที่ได้กีต้าร์ถูกใจ
30-12-2009, 00:06
ton666 Offline
Senior member

Likes Given: 0
ซีเกิ้ล มันเจ๋งอยู่เเว้วครับ

ใหนๆก็ใหนๆเเล้ว เอารูปมาอวดหน่อยดิครับ

ส่วนของขวัญปีใหม่ผม ต้องรอไป มีนาคมครับ

ช่างเอ คิวยาวเกิ้น.....555
มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
30-12-2009, 01:32
pizuuh Offline
Senior member

Likes Given: 0
ยินดีด้วยครับสำหรัญของขวัญปีใหม่

สวัสดีปีใหม่ครับผม ^^
Smile stupid is as stupid does Smile
30-12-2009, 15:04

Forum Jump: