Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงแนวเพื่อชีวิตครับ
Author Message
guitarpom Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เพลงแนวเพื่อชีวิตครับ
ท่านboobyblueครับ เพลงในชุดนี้ผมเป็นคนดีไซด์ดนตรีครับแต่ใช้นักดนตรีอาชีพทำ เป็นโฮมสตูดิโอครับ ด้วยในช่วงนั้นผมไม่มีเวลา และฝีมือยังไม่ถึงขั้น จึงต้องพึ่งผู้มีประสบการณ์ เพลงครูหลังม้าก็ทำจากไกด์ลายผมเอง ครับ ผมเข้าไปฟังเพลงท่านแล้วครับฝีมือกีตาร์เยี่ยมเลยครับฟังแล้วผมนึกว่าพี่ ธีร์ ไชยเดชมาปิคกิ้งให้ อิอิ .....
14-01-2010, 01:09
Find Like Post Reply
น้าต้ำ ดำปืน Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เพลงแนวเพื่อชีวิตครับ
ถ้าไปอยู่ในเวป คนเพลงเพื่อชีวิตก็จะดีมากทีเดียว เสียดาย ที่มานำเสนอในเวปคนเล่นกีตาร์อคุสติก ก็เลยถูกวิจารณ์มากหน่อย...
เพลงเพื่อชีวิต ก็ดีเหมือนกัน สำหรับฟังได้หมดทั้งเพื่อชีวิต แจ๊ส ร๊อค...ชอบเหมือนกัน....
แต่คิดว่าแค่เสนอผิด สถานที่ก็เท่านั้น...

ส่วนเพลงอื่นยังไม่ได้ฟัง......

สรุปว่า สำหรับน้าต้ำแล้ว แต่งเอง ทำเอง ดีหมด ไม่ว่าจะเพราะมาก เพราะน้อย ครับ...
02-02-2010, 13:33
Find Like Post Reply

Forum Jump: