Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนค่ะ เพลง Boxer เป็นเพลงของใครคะ
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: รบกวนค่ะ เพลง Boxer เป็นเพลงของใครคะ
(22-12-2009, 14:01)call Wrote: ท่อน intro เพลงนี้ เท่าที่ได้เคยคุยกับเจ้าสำนักเสี้ยม โฟล์คน้อย บอกว่า ใช้กีตาร์คลาสสิค คาดคาโป้ ช่อง 5 ในการเล่นท่อน Intro
น้าโฟล์คน้อย คลำอยู่ตั้งนาน กว่าจะรู้ว่าที่แท้เล่นโดยคาด capo ช่อง 5 นี่เอง สาเหตุที่คลำนานเพราะมัวแต่ไปฟังเพลงอื่นที่ไพเราะน้อยกว่า
กว่าจะรู้ตัวก็เกือบสายไปเสียแล้ว ข้อมูลนี้น้าโฟล์คเก้นแมนคอนเฟิร์มว่าเหมือนเด๊ะจริง ๆ ส่วนผมยังไม่เคยฟัง เดี๋ยวนัดให้น้าโฟล์คน้อยมาทำเวิร์คช็อพเพลง The Boxer
วันที่ 26 ธันวาคม 2552 ที่บ้านน้าปูดกันดีกว่า พิสูจน์กันให้เห็นจะจะกันไปเลย ว่าหูใครแน่ที่แย่ เอ้ย เจ๋ง กว่ากัน
เดิมพันครั้งนี้ตัดสินกันด้วยใบหูของผู้แพ้ข้างหนึ่ง ผมรับเป็นสักขีพยานให้ ส่วนสมาชิกอื่นก็เป็นกรรมการตัดสินแล้วกัน
น้าซ่าไปหา Dobro Guitar มารอพิสูจน์กันได้เลย

อิ อิ..เสี้ยม เสี้ยม

ถ้าเดิมพันแบบนี้..ผมชนะแน่นอน เพราะ หูไม่ค่อยดี
ฟังอะไรไม่เคยเหมือนคนอื่นเลยซักครั้ง Sad
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
22-12-2009, 15:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนค่ะ เพลง Boxer เป็นเพลงของใครคะ - by ยอดเยี่ยม - 22-12-2009, 15:06

Forum Jump: