Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พิธีแต่งงานแบบอิสลาม
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: พิธีแต่งงานแบบอิสลาม
เป็นวิถีชีวิตอีกรูปแบบหนึ่งที่น่าสนใจครับBig Grin

ตามลิ้งค์ไปอ่าน ผมชอบเมืองเก่าจันทบุรีครับ ปู่ผมโล้สำเภามาขึ้นฝั่งที่เมืองจันทน์
พบสาวไทยแสนสวย เลยเกิดพ่อผมขึ้นมา ทุกเช็งเม้ง ผมต้องไปไหว้ปู่ที่เมืองจันทน์
บ้านของปู่อยู่แถวตลาดเก่า เป็นร้านขายส่งสุรา และส่งเครื่องเทศ
ที่มีอยู่มากมายในเมืองจันทน์ในสมัยก่อน ไปขายที่เมืองจีน
พอปู่ตาย ย่าไม่สามารถรักษาธุรกิจของปู่ไว้ได้เพราะพูดจีนไม่เป็น
พ่อผมเลยไม่ชอบค้าขาย หันมารับราชการ
ตอนเด็กๆ พ่อชอบพาไปเดินที่นั่น บอกว่าเคยเป็นบ้านของปู่ พ่อชอบว่ายน้ำข้ามไปฝั่งโบสถ์คริสต์
ป้าถ่ายภาพมาน่าสนใจมากครับ...สวยมาก (ภาพนะ)Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

13-11-2007, 15:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พิธีแต่งงานแบบอิสลาม - by karn - 13-11-2007, 15:53

Forum Jump: