Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
Author Message
smoinync Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
จริงๆปล้วที่คนอื่นๆอ่านไม่เข้าใจจากจะเพราะให้ความสงสัยกับมันมากเกินความจำเป็นก็ได้ครับ ซึ่ง สิ่งที่ผมพยายามพูดมามันก็ไม่ใช่ตัวเนื้องาน แต่มันเป็นส่วนนึงของประโยคสนทนาที่ใช้ในชีวิตจริงเลยแหละครับ ถ้าคุณคิดว่าผมมีปัญหา ผมก็คงไม่เถึยงครับ แต่ผมเชื่อว่าถ้ามีคนอย่างผมในสัง 100 ละ 80 ก็พอ บางทีมันอาจจะกลายเป็นเรื่องธรรมดาก็ได้ครับ ส่วนลึกๆแล้วผมไม่เคยคาดหวังที่จะต้องทำอะไรให้คนอื่นต้องเข้าใจ เหมือนหลายๆครั้งที่เราอยากเปลี่ยนวิธีการจับไม้ปิงปอง กีต้าร์ ฯลฯ ท่ไม่มีเหตุผลเลย แต่ว่ากลับรู้สึกเป็นตัวเอง เป็นธรรมชาติ มากกว่าแบบปรกติเท่านั้นเองครับ
ตัวผมอยากได้รับผลตอบรับเป็นเสียงหัวเราะ ตลกขบขันมาในเชิงตอบรับจากการสื่อสารมากกว่าที่จะสงสัย หยั่งเชิง วัดระดับ ภูมิปัญญา คู่สนทนาน่ะครับ แค่เราทิ้งเรื่องบางเรื่องแล้วมองบางเรื่องแบบไม่ต้องนำมาเป้นมลภาวะทางความคิดโดยบริสุทธิ์ใจบ้างไม่ได้เลยหรือครับ
แล้วถ้าประสงค์อยากลองฟังงานผม ควรclick ณ ที่ link ข้างล่างครับ อยากวิจารณ์ใดๆก็ได้ครับ มันอาจจะไม่ค่อยดีมาก แต่ผมก็ชอบงานตัวเองทุกชิ้นครับ
nuttin but music bitches & brews
http://www.myspace.com/orientalmonkiexpfq
(This post was last modified: 02-12-2009, 07:18 by smoinync.)
02-12-2009, 07:03
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ - by smoinync - 02-12-2009, 07:03

Forum Jump: