Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
(02-12-2009, 08:30)smoinync Wrote: เพื่อความสบายใจของส่วนรวม ผมขอหายไปถาวรดีกว่าครับ ขอบคุณและขออภัยครับ
เรียน webmaster ช่วยลบชื่อผมไปจากสารบบทีนะครับ ขอบคุณครับ

อย่าทำเช่นนั้นเลยครับ
โปรดแบ่งรับแบ่งสู้
ปัญหาใดๆแก้ไขด้วยความจริงใจและรู้สึกแบ่งรับแบ่งสู้
มีท่านใดพอใจก็อาจมีท่านอื่นไม่พอใจ
ถ้าหนีสังคมนี้ก็เท่ากับหนีสังคมโลก
ยอมรับคำวิพากษ์วิจารณ์ดีกว่า...ผิดถูกอย่างไรก็ควรฟังไว้...ด้วยความหวังดี

ถ้าจะให้น้าWEB ลบ
ผมว่าลบชื่อกระทู้ แก้ไขเป็น * พิพิธภัณฑ์ * ดีกว่า
จะยินยอมไหมครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 02-12-2009, 10:10 by povation.)
02-12-2009, 10:04
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
(02-12-2009, 07:03)smoinync Wrote: แล้วถ้าประสงค์อยากลองฟังงานผม ควรclick ณ ที่ link ข้างล่างครับ อยากวิจารณ์ใดๆก็ได้ครับ มันอาจจะไม่ค่อยดีมาก แต่ผมก็ชอบงานตัวเองทุกชิ้นครับ
ลองฟังแล้ว
เป็นงาน เพลงแนว Funk แบบ ประยุกตร์..ซึ่งหาฟังได้ไม่ยากในตลาดดนตรี แต่น่าประหลาด ที่กลับได้รับความนิยมน้อย !!!!

ฟังแล้วทำให้นึกถึงวงเก่าๆอย่าง อพาร์ทเม้นคุณป้า ช่วงที่กำลังเริ่มมีชื่อชื่อเสียง หรือ ย้อนไป ในยุควง Street Funk Roller เมื่อซัก 8 ปีที่แล้ว หรือ ซีเปีย เมื่อซัก 15 ปีที่แล้ว...

เสน่ห์เพลงพวกนี้ คงอยู่ที่
1.ดนตรี และเสียงร้อง ต้องพริ้วและแข็งแรง
2.เนื้อหาไม่"แปลกแยก" แต่ต้อง "แตกต่าง"

ถูกใจที่สุดอยู่เพลงเดียว คือ I Feel Good .....ในส่วนของ ดนตรี เพราะมีความเป็นดนตรี มากที่สุด ในช่วงครึ่งหลังเพลง

นอกนั้น "ยังเข้าไม่ถึงแก่น" จึงยังไม่ถูกใจ

smoinync Wrote:เพื่อความสบายใจของส่วนรวม ผมขอหายไปถาวรดีกว่าครับ ขอบคุณและขออภัยครับ

อ้าว!!!
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 02-12-2009, 10:26 by SARUN.)
02-12-2009, 10:25
Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
อย่าพึ่งหายไปครับ ผมชอบในแนวความคิดที่ว่านอกกรอบทะลุกรอบครับ เดินหน้าทำในสิ่งที่ชอบต่อเถอะครับ อยากเห็นผลงานของคุณ smoinync ต่อไปครับ
02-12-2009, 10:27
Nicky Offline
Member

Likes Given: 0
คุณสมิงน้อยค่ะ การที่คุณรู้สึกไม่ดีจนอยากออกไปจากบ้านฟ้านั้น ดิฉันอยากให้คุณช่วยฟังดิฉันนิดนึงนะคะ ดิฉันเริ่มโพสต์ในกระทู้ของคุณ ด้วยความสนใจ ขอความช่วยเหลือ และไม่ได้ว่าอะไรคุณเลยนะคะ
(01-12-2009, 14:24)Nicky Wrote: น่าสนใจค่ะ แต่ไม่เข้าใจ ช่วยอธิบายเป็นภาษาราชการทั่วไปได้ไหมคะ เผื่อท่านอื่นๆด้วยค่ะน้า

และนี่คือสิ่งที่ดิฉันได้รับ
(01-12-2009, 23:33)smoinync Wrote: ได้ขอรับอยากให้กระผมอธิบายตั้งแต่ช่วงไหน ผมจะพยายามควบคุมสติและแสดงภาษาออกมาที่แสดงค่าของมัน ให้ อยู่ในสถานภาพที่ ทุกๆท่านพอจะอ่านได้ แม้จะไม่แสดงออกไปในทางบันเทิงในแบบที่ผมตั้งใจไว้แต่แรก หากแต่ได้ใจความกระชับแม่นยำ ทุกๆคำสะกดไม่พลาด ก้ตามแต่จะปราถนาครับผม

คืออยากอธิบายไว้ ณ ตรงนี้ ว่าผมคิดมองว่า ภาษาไม่ว่ากี่ภาษาที่คนทั้งโลกใช้ มันมีความสวยงามในแบบของมัน และมันจะผิดไหมหรือถ้าผิดมันจะละเมิดกี่กระทงในการเปรียบเปรยสิ่งที่ผมรู้สึกนึกคิด ในแบบอีกแบบที่ผมเข้าใจว่างดงาม (ในมุมมองผม เนื่องจากผมอาจจะเรียกว่ามือสมัครเล่นคนนึงที่ทำดนตรีเอง เขียนเพลง เขียนเนื้อเอง และพยายามหาแบบแผน แนวทาง ที่จะเลี่ยนกรอบทุกๆอย่างที่ผมว่ามันไม่ค่อยให้แง่มุมที่หลากหลาย แตกฉขนง ซึ่งมันก็เปรียบได้กับ แนวทางของ post modern art ที่ผมเคยได้จำมาจากในชั้นเรียน ที่เราสามารถจับต้อง แปลงปรุง เปรียบทุกอย่างรอบๆตัวเรา ไปไม่ต่างจากเครื่องปรุง วัตถุดิบ ซึ่งผมว่ามันคล้ายๆกับเวลาที่ทุกคนอาจจะมองเห็น สี่เหลี่ยมคิวบิกชิ้นนึง ซึ่งมีกว้าง ลึก สูง แล้วถ้ามันเกิดทึบขึ้นมา คราวนี้มันก็แน่อยู่แล้วที่คุณต้องใช้จินตนาการว่าสิ่งที่อยู่ในนั้นมีโอกาศที่จะสามารถเป็นสิ่งใดบ้าง ตั้งแต่ X จนไปถึง ว่างปล่าว แล้ว ไม่ว่ามันจะว่างปล่าวรึไม่คุณก็สามารถใช้จินตนาการถ่ายทอดเรื่อง บรรยากาศของสิ่งที่อยู่ในนั้นในอย่างไม่มีกำหนด) ผมไม่ทราบว่าที่ผมพูดไป จะมีคนที่เสียเวลาอ่านไหม ผมอยากให้อ่านนะจริงๆแล้ว แม้บางอย่างเราอาจจะตัดสินว่ามันไร้ซึ่งแง่มุม แต่ในทางเดียวกันมันอาจจะแฝงไปด้วยแง่มุมซ้อนเอาไว้ เพียงแค่คุณลองให้เวลากับมัน
แค่นี้แหละครับ
แล้วก็เผอิญมีอีกคำถามแอบกระพริบเข้ามาในม่านตาผมเสี้ยววินาทีนึงว่า ศิลปะ ควรจะก้าวต่อไป หรือ นิ่งอยู่กับที่ ซึ่งก็หมายความว่า ไม่ว่าจะลองผิดลองถูก เราก็ควรลองต่อไป หรือ แบบเดิมก็ดี ไม่ชอบเสี่ยงกับอะไรที่ไม่แน่นอน ผมเข้าใจว่าบางท่านอาจจะต้องพูดว่า "ผมหลุดประเด็น" แต่ผมว่าไม่หรอกครับ มันมีความเหลื่อมคาบซึ่งเป็นเหตุเป็นผลเกื้อหนุน อย่าง บางๆ อยู่ จางๆ อยู่

ขอกราบอภัยมาอีกครั้งที่ผมไม่สามารถสกัดความคิดที่ควรจะปล่อยลอยให้มันว่างปล่าว ไร้ตัวตน แต่ในทุกๆความคิดเห็นผมไม่เคยคิดที่จะลบหลู่ดู่หมิ่นบุคคลไหนๆเลย เพราะว่าโดยพื้นฐานโลกมนุษย์ เราทุกคนเป็นญาติกันไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่ง ถึงไม่อยากเป็นก็ปฎิเสธไม่ได้จริงๆครับ

นี่ก็อาจจะใช่
(02-12-2009, 01:10)smoinync Wrote: 555 พี่บู๊บบี้บลู๋ จริงไม่ต้องขนาดใช้สายตาแบบอ้างอิงหลักpost modern แบบนั้นก็อ่านได้สบายบรื๋อเลยครับ ว่าแต่อยากขอบคุณที่เข้าใจและเปิดรับฟังแนวคิดพิศดารครับผม นั่นคือพื้นฐานของส่ิงที่ผมค้นหาในโลก cyber ว่าจะมีที่อิงพิงพำนักให้แลกเปลี่ยนความคิดที่อาจจะช่วยสร้างแรงบัลดาลใจในการสร้างงานต่อไปครับผม

ผมจะจำลอง diagram โครงสร้างประโยคของผม โดยใช้ x แทนค่าคำขยาย และ o แทนค่าเนื่อหาสาระโดยจำแนกแสดงค่าได้ดังนี้
oxxxoxxxxxoxoxxx xoxxxxooxxxxoxoxx xoxxxoxxxxxoxxxxxxxxooxxxoxx xoxxxxoxxxoxxxx xoxxxoxxxxxxx
ซึ่งจากตัวอย่างนี้ จะอธิบายได้ว่าสาระเนื่อหา จริงๆก็มี แม้จะน้อยนิด ซึ่งเราแทนค่าสมการด้วย o ไป ส่วน x นั้นเป็นตัวแปรแทนค่าส่วนที่ขยาย o ให้เพิ่มสีสัน ชูรสให้มันสนุกกับการพิมพ์ไปในตัวด้วย
ยกตัวอย่าง ที่สองเช่น
ประมาณว่า เช้านี้ได้กลิ่นหมี ถ้าเป็นประโยคแบบผมผมจะสามารถแต่งให้ยาวขึ้นไปอีก อย่างเช่น ในเช้าสดใสไอน้ำค้างหยดติ๋งๆ กลิ่นสาบหมีปนต้นขิงลอยระรินมาประทินสู่ขั้วปอด

เป็นต้นซึ่งก็สร้างอรรถรสอีกแบบในการเผชิญสถานกรณ์ไม่สู้ดีจากภัยสัตว์ป่าที่อาจจะบุกเข้ามาทำร้ายเราแบบไม่คาดคิด แต่ก็ยังมีใจชื่นชมพรรณา ปลอบตัวเองให้หายกังวล และดำเนิดกิจกรรมยามรุ่งอรุณต่อไป

ดิฉันเลยตอบไป
(02-12-2009, 03:52)Nicky Wrote: ด้วยความเคารพค่ะ
ขอบคุณที่อธิบายความเป็นตัวตนของคุณนะคะ เรื่องภาษา หากว่าคุณสะกดภาษาไทยผิดบ้างถูกบ้างก็ไม่แปลกค่ะ ดิฉันเองก็สะกดผิดบ่อยๆ หรือจะใช้คำที่แสดงออกถึงอารมณืความรู้สึก หรือเปรียบเปรยใดๆก็ไม่ผิดแน่นอน แต่ดิฉันแค่อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจก็เท่านั้น แค่อยากให้คุณช่วยอธิบายเป็นภาษาที่คนทั่วไปเข้าใจ เพราะคงไม่ทุกคนหรอกค่ะที่ได้เรียนแนวทางของ post modern art อย่างคุณ หากคำที่คุณบอกว่าคุณเปรียบเปรยสิ่งที่คุณรู้สึก นั้นทำให้คนอื่นๆรู้สึกไปกับคุณได้ โดยคุณไม่ต้องมาอธิบายว่าให้มองในแนวทาง post modern art แต่ให้เค้ารู้สึกเองโดยธรรมชาติ คงจะดีกว่าค่ะ และสิ่งที่คุณอธิบายมาทั้งหมดไม่ผิดค่ะ จริงค่ะ ศิลปะ ต้องก้าวต่อไป ภาษาก็คือศิลปะอย่างหนึ่ง เป็นสิ่งที่มนุษย์สร้างขึ้น แต่ดิฉันไม่ได้อยากรู้เรื่องนั้นเลย ประเด็นคือ การสื่อสารด้วยวัจนภาษา หากการสื่อสารไม่สัมฤทธิ์ผล คงต้องมาดูสาเหตุค่ะ ว่าดิฉันไม่ฉลาด ที่ไม่รู้ว่าคุณคิดอะไรอยู่ ถึงได้เปรียบเปรยออกมาเป็นคำคำนั้น หรือว่าคุณคิดว่าคนอื่นต้องเข้าใจคุณเท่านั้น ศิลปะ แบ่งออกไปได้มากมายนะคะ ภาษาและการสื่อสาร ก็เป็นศิลปะที่คุณต้องเข้าใจมันเพราะคุณต้องใช้มันอยู่ทุกวัน และเป็นศิลปะที่หวังผลสัมฤทธิ์ด้วยค่ะ นอกเสียจากคุณจะอยู่คนเดียวในโลกนี้ ถึงอย่างนั้นคุณก็ยังต้องสื่อสารกับตัวเองอยู่ดี มันก็อยู่ที่คุณ ว่าจะเขียนรูป ถ่ายรูป ทำเพลง ไว้ดูไว้ฟังเองคนเดียว(ก็คงไม่มาโพสต์ไว้หรอกมั้งคะ) หรืออยากให้ผู้อื่นได้ชื่นชมบ้าง นี่ก็เป็นแค่ความคิดเห็นนึงค่ะ ถ้าคุณคิดว่าคุณกำลังแสดงงานศิลปะผ่านสิ่งที่คุณพิมพ์ทั้งหมด ดิฉันก็ขอแสดงความคิดเห็นในงานของคุณเช่นนี้นะคะ ถ้าคุณเป็นคนทำงานศิลปะตัวจริง คงรับฟังได้นะคะ
ขอบคุณ

แล้วนี่คือสิ่งที่คุณทำ
(02-12-2009, 08:30)smoinync Wrote: เพื่อความสบายใจของส่วนรวม ผมขอหายไปถาวรดีกว่าครับ ขอบคุณและขออภัยครับ
เรียน webmaster ช่วยลบชื่อผมไปจากสารบบทีนะครับ ขอบคุณครับ

เอาเป็นว่าดิฉัน ขอโทษที่ทำให้คุณรู้สึกแย่ ที่แสดงความคิดเห็นอะไรไป แต่ทั้งหมดนั้น ดิฉันไม่บังอาจไปวิจารณ์งานดนตรีของคุณ ดนตรีไม่มีถูกผิดค่ะ ความสามารถด้านดนตรีของดิฉันก็น้อยนัก แต่สิ่งที่เป็นประเด็นคือ ภาษา (สื่อสารกันโดยไม่เห็นหน้า มันอ่อนไหวมากนะคะ)ที่คนอย่างดิฉันไม่เข้าใจ อยากให้คุณช่วยอธิบาย คือดิฉันไม่เข้าใจภาษาของคุณ ขออย่าหลุดประเด็นเอาเรื่องอื่นมารวมกันเลย ถ้าคุณรู้สึกไม่ดี ขอให้คุณรู้สึกกับดิฉันเท่านั้นพอค่ะ บ้านฟ้า และป้าๆน้าๆ ที่นี่ไม่เกี่ยวข้องกับความผิดของดิฉัน ช่วยแยกแยะด้วยค่ะ เราโตๆกันแล้ว ดิฉันเองก็ไม่ชอบการตอบโต้ไปมาแบบนี้หรอกค่ะ แต่ดิฉันเพียงรู้สึกว่าไม่ชอบที่กำลังโดนดูถูก(คุณอาจจะไม่รู้ตัว เพราะคุณใช้แต่ภาษาของคุณ )จากผู้ชายที่คิดว่ามีปัญญาเหนือกว่าคนอื่น อยู่แต่ในมุมของตัวเองก็เท่านั้น ตัวดิฉันเองก็เสียความรู้สึกมากถึงมากที่สุด ตั้งแต่ได้ท่องโลกอินเตอร์เน็ต เพราะดิฉันไม่เคยมีปัญหากับใครเลย ดิฉันขอโทษจากใจอีกครั้งนะคะ ขอแต่ให้เป็นเรื่องที่คุณกับฉันไม่เข้าใจกันเท่านั้นได้ไหมค่ะ อย่าหนีไปจากบ้านนี้เลย บ้านฟ้าไม่ผิดอะไร หรือถ้าอยากเครียร์กับดิฉันโดนตรง เชิญนอกบ้านดีกว่าค่ะ ขอบคุณและขอโทษค่ะ
"Just be myself...that's all"
(This post was last modified: 02-12-2009, 14:14 by Nicky.)
02-12-2009, 13:38
shmoinync Away
Member

สวัสดีรอบบ่ายครับ พอดีไม่รู้มีปัญหาอะไรกับชื่อ log-in เก่า แต่ด้วยความกระวนกระวายใจเมื่อเห็นข้อความที่เหตุเกิดจากเข้าใจผิดกันแบบปะปนชวนฉงนเป็นที่ชวนหัวที่สุดในรอบ 10 ปี ก่อนอื่นอย่างขอโทษคุณ nicky และขอโทษทุกๆคนที่ต้องพลอยกังวลใจไปด้วย คือถ้าให้เรียบเรียงแบบย่อๆเรื่องความเป็นมา คงเริ่มตั้งแต่ผมไป post ข้อความเกี่ยวกับตามหากีต้าร์ทรง palor แล้วเกิดความกังวลใจที่มีสมาชิกผู้นึกบอกว่าผมไปกล่าวถึงชื่อบิดาของท่านนั้นซึ่งผมก็ไม่เคยรู้จักสมาชิกท่านไหนเป็นการส่วนตัว หรือสนิทเพียงพอที่จะไปละลาบละล้วงล่วงรู้ถึงชื่อบิดามารดรแล้นำมาล้อเลียนกันในพื้นที่สาธารณะเลยครับ แล้วสืบเนื่องด้วยในเวลาไล่เลี่ยกันผมก็พึ่งไปสมัครเป็นสมาชิก patid.com ซึ่งจะเกี่ยวกับด้านดนตรีเครื่องมือ studio electronic ต่างๆ แล้วมันก้ตรงกับช่วงที่ผมเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์ในหลายๆท่ีเรื่องการใช้สำนวนภาษาที่น่าเพ่งเล็งจึงพาลทำให้กังวลแล้วพลอยทำให้มุมมองทุกสิ่งทุกอย่างพาลพลิกกลายเป็นลบหมดเลยครับ มันมีหลายๆปัจจัยที่ทำให้ผมต้องมีวิธีสื่อสารในรูปแบบนี้ซึ่งถ้าให้เวลาในการศึกษากันก็จะเข้าใจและไม่รู้สึกว่าแตกต่างจริงๆครับ

ส่วนเรื่องที่พี่ povation แนะนำให้แก้วิธีสะกดคำที่ หัวข้อนี้นั้น ผมยินดี และไม่คิดว่ามันเป็นเรื่องที่เหลือบ่กว่าแรงเลยครับ
ขอบคุณน้า sarun เรื่อง comment ครับ ผมเห็นด้วยเรื่องจุดอ่อนในหลายๆจุดเช่นเดีวกันครับ และพร้อมเปิดกว้างรับฟังทุกมุมมองเพื่อพัฒนาด้วยครับ
ขอบคุณพี่ lek ด้วยครับและที่ลืมไม่ได้พี่ boobyblues ที่คอยฉุดรั้งความไม่เสถียรของอารมณ์ผมให้กลับมาอยู่ในเหตุและผลครับ
ฝากเนื้อตัวอีกรอบครับ
เอ็นดูเจ้าหนูมากมายคนนี้ที่นึงน้าคร้าบบ
02-12-2009, 14:56
Member

ด้วยความสัตย์จริง ดิฉันเคยอ่านกระทู้แนะนำตัว และกระทู้นี้ของคุณเท่านั้นค่ะ ไม่เคยเพ่งเล็งอะไรคุณมาก่อนเลย กระทู้แนะนำตัวของคุณก็ตลกดี ชอบค่ะ ส่วนกระทู้ palor เพิ่งอ่านเมื่อคุณบอกนี่แหละ ท่านเป็นผู้ใหญ่แล้ว คุณพูดด้วยความไม่รู้ ขอโทษท่านแล้ว คุณอาท่านคงไม่ได้ถือสาอะไรหรอกค่ะ ก็อย่าหาว่าสอนนะคะ แลกเปลี่ยนมุมมองแล้วกัน บ้านนี้มีสมาชิกที่หลากหลาย ทั้งนักดนตรี พนักงานบริษัท เจ้าของกิจการ ข้าราชการ แม่บ้าน ฯลฯ แต่ทุกคนเท่าเทียมกันในสังคมค่ะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งสังคมบ้านฟ้า ที่ทุกคนรักในศิลปะและดนตรีเหมือนกับคุณ สังคมที่เต็มไปด้วยน้ำใจ พร้อมจะเปิดรับความคิดทางดนตรีและศิลปะของคุณ ไม่กำจัดเพศและวัย แต่คุณจะรู้ได้ไงว่าใครเป็นใคร นิสัยอย่างไง พูดเล่นด้วยแบบไหนได้ไม่ได้ ขี้น้อยใจ ขี้โมโห หรืออารมณ์ดี ไม่เลยคุณไม่มีทางรู้ถ้าคุณเข้ามาอย่างผิวเผิน ไม่เอาตัวเข้าไปหาสังคมที่คุณอยากสัมผัส และในสังคมไทยนั้น ยังมีความงดงามของ วัฒนธรรม ขนบธรรมเนียม การให้ความเคารพผู้ที่อาวุโสกว่า กาลเทศะ ไม่ว่าท่านนั้นจะเป็นนักธุรกิจพันล้าน หรือคุณตาที่นั่งสีซอเพียงแค่หวังเศษสตางค์ของท่านเพื่อซื้อข้าวกิน ฉะนั้นการที่เราจะสื่อสารอะไรออกไปโดยไม่เคยเห็นผู้รับสาร หรือรู้ที่มาที่ไปของเค้า เค้าก็ไม่รู้ที่มาที่ไปของคุณ จึงเป็นเรื่องที่ต้องใส่ใจมากๆ ค่ะ การพูดจากระเซ้าเย้าแหย่เพื่อหวังให้เกิดความสนุกสนานนั้นก็ดีค่ะ ถ้าใช้กับคนที่เราคุ้นเคย อย่าลืมว่าคุณไม่ใช่พี่โน้ต อุดม หรือ พี่หม่ำ จ๊กหมก ที่ประชาชนรู้จักว่า ลักษณะท่าทาง การพูดจาเป็นยังไง ไม่มีใครรู้เจตนาของคุณถ้าคุณไม่อธิบายให้เค้าพอเข้าใจน่ะค่ะ ถูกที่ถูกเวลา ดีที่สุดค่ะ น้าๆป้าๆที่นี่ ยังอยากฟังผลงานของคุณนะคะ ดิฉันขอรับคำขอโทษ และขอโทษคุณเช่นกันค่ะ ให้แล้วๆกันไปนะคะ เอ...ถ้าloginใหม่ ก็ต้องเป็นน้องใหม่ และก็โดนรับน้องใหม่ด้วยนะคะ น้าๆป้าๆว่าไงคะ เอาเลยมั้ยค่ะ
02-12-2009, 16:22
Mooja Offline
Member

ใจ๋เย็นๆๆๆ

Sleepless Zone
I Love Mom & Dad
(This post was last modified: 02-12-2009, 17:30 by Mooja.)
02-12-2009, 16:32
Member

จะบอกให้น้าๆเค้าเตรียมฐานรับน้องเฉยๆ จ้า
02-12-2009, 16:54
shmoinync Away
Member

จัดมาเลยครับ อย่าเอาให้ผมต้องเสียศูนย์ความเป็นสยามบุรุษหัวอกชำรุดทรุดโทรมก็พอ 555
(รู้สึกวูบๆ ยังไง๊ ชอบกล )
02-12-2009, 17:15
Mooja Offline
Member

ชอบแบบไหนคะ เบาๆหรือหนักๆ ฮี่ๆๆๆ
ยังนึกไม่ออกเลย

อ๋อ...ร้องเพลงโชว์ 10 เพลงรวดค่ะTongue
Sleepless Zone
I Love Mom & Dad
(This post was last modified: 02-12-2009, 17:31 by Mooja.)
02-12-2009, 17:30

Forum Jump: