Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มันคือรอยอะไรคับ
Author Message
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: มันคือรอยอะไรคับ
จับได้แล้วตัวการ Tongue

11-11-2007, 23:39
Website Find Like Post Reply
THOCHIO Offline
โดเรม่อนรักปิก้าจูเสมอนะ
**

Likes Given: 0
อย่างงี้ใช่หรือเปล่า

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 11-11-2007, 23:47 by THOCHIO.)
11-11-2007, 23:43
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
เฒ่าทารก Wrote:
boobyblue Wrote:เฮ้........กีต้าร์คุณไม่ธรรมดาเลย
คุณพอใจมันไหม?
เสียงได้อย่างที่คุณต้องการรึเปล่า
หากเป็นไปตามนั้น
ทุกอย่างก็จบ!
ส่วนลายไม้นั้นไม่มีปัญหาต่อเสียงดอกครับ
มันเพิ่มความงามแสดงความเป็นธรรมชาติของไม้ออกมาดูมีเสน่ห์ละไม่ว่า
หากคุณไม่มีความสุขกับมันเพราะว่าไม้ลายไม่เรียบร้อยละก็...
ยกให้ผมเถอะ..ยินดีดูแลให้อย่างดีครับ..

........ช้าก่อนพี่ท่าน!!!
........ตัวนี้ผมจำได้ว่าเป็น lowden ตัวที่อากฤษณ์หิ้วมาจากญี่ปุ่น
........ท่านพี่พิจารณาดีๆว่าใช่ป่าวเอ่ย??

ผมทราบแล้วว่าเป็นlowden
แต่ไม่ทราบว่าเป็นของใคร?
ผมคิดว่าเป็นของผู้ตั้งกระทู้
หากเป็นเช่นนั้นผมคิดว่าอย่าวิตกจริตไปเลยก็เท่านั้นครับ
มิมีเจตนาเป็นพิษเป็นภัยใดๆเลยครับน้า
แล้วยิ่งมาทราบว่าเป็นของพี่กฤษณ์ด้วยแล้วยิ่งมิมีปัณหาเลย
ผู้เลื่อกหิ้วมามิใช่มือสมัครเล่นเลย
เขาเป็นมือระดับเทพ!!
จะหวั่นเกรงไปใย?
11-11-2007, 23:48
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

boobyblue Wrote:
เฒ่าทารก Wrote:
boobyblue Wrote:เฮ้........กีต้าร์คุณไม่ธรรมดาเลย
คุณพอใจมันไหม?
เสียงได้อย่างที่คุณต้องการรึเปล่า
หากเป็นไปตามนั้น
ทุกอย่างก็จบ!
ส่วนลายไม้นั้นไม่มีปัญหาต่อเสียงดอกครับ
มันเพิ่มความงามแสดงความเป็นธรรมชาติของไม้ออกมาดูมีเสน่ห์ละไม่ว่า
หากคุณไม่มีความสุขกับมันเพราะว่าไม้ลายไม่เรียบร้อยละก็...
ยกให้ผมเถอะ..ยินดีดูแลให้อย่างดีครับ..

........ช้าก่อนพี่ท่าน!!!
........ตัวนี้ผมจำได้ว่าเป็น lowden ตัวที่อากฤษณ์หิ้วมาจากญี่ปุ่น
........ท่านพี่พิจารณาดีๆว่าใช่ป่าวเอ่ย??

ผมทราบแล้วว่าเป็นlowden
แต่ไม่ทราบว่าเป็นของใคร?
ผมคิดว่าเป็นของผู้ตั้งกระทู้
หากเป็นเช่นนั้นผมคิดว่าอย่าวิตกจริตไปเลยก็เท่านั้นครับ
มิมีเจตนาเป็นพิษเป็นภัยใดๆเลยครับน้า
แล้วยิ่งมาทราบว่าเป็นของพี่กฤษณ์ด้วยแล้วยิ่งมิมีปัณหาเลย
ผู้เลื่อกหิ้วมามิใช่มือสมัครเล่นเลย
เขาเป็นมือระดับเทพ!!
จะหวั่นเกรงไปใย?

.....จ๊ากกกกก!!!พี่บูผมไม่ได้ว่าอย่างนั้นจ้า ผมหมายความว่าตัวนี้ผมเคยเห็นมาจากกระทู้อากฤษณ์เลยจำได้ เลยบอกว่าตัวนี้มิใช่ของเจ้าของกระทู้เค๊าอ่ะครับ เผื่อพี่บูจะพอจำได้ลางๆเลยเหลาให้ฟังเฉยๆอ่ะครับ ฮี่ๆๆๆๆ
12-11-2007, 00:00
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
มิมีปัณหาครับไม่ต้องจ๊ากกกกกกกกกกก!!!
ผมตีความผิดไปเองครับน้าปิ้ว.......
ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับบบบบบ
12-11-2007, 00:03
ej_sing Offline
Member

อ้าว ยังงี้ ก็ไม่ใช่รอยหมีข่วนจริงๆไช่ไหมครับ
My blog รูปถ่ายตัวเป็นๆ
ร่วมรณรงค์รักษ์ภาษาไทย และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
ประเทศไทยมีตัวอักษรและตัวเลขเป็นของตัวเองนะ บางประเทศยังไม่มีเลย จงภูมิใจในภาษาไทยของเราเถิดพี่น้อง
http://www.yellowmama.com
12-11-2007, 00:08
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ej_sing Wrote:อ้าว ยังงี้ ก็ไม่ใช่รอยหมีข่วนจริงๆไช่ไหมครับ

เอารอยหมูข่วนมั้ยพี่??.. เดี๋ยวผมข่วนให้.. อิอิ..
12-11-2007, 01:15
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
สรุป หมีหื่น!!! เคลียร์...

วิทยาศาสตร์อ้างอิงได้เสมอ ห้ามซักต่อนะ เดี๋ยวลงลึกถึงอะตอม
============ เพื่อความบันเทิง =============

12-11-2007, 11:32
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

O-35 Bubinga สเปคแปลกของน้าปู๊ดนั่นไง...RolleyesRolleyes

ผม save รูปไว้หมดแล้วตั้งแต่เห็น พยายามนอนฝันบ่อยๆ เผื่อตื่นขึ้นมาจะมาอยู่ข้างเตียงCool
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-11-2007, 12:52
art Offline
Member

THOCHIO Wrote:มันคือรอยอะไรเหรอคับ ที่เป็นขีด มันเกิดจากอะไร มีผลต่อกีตาร์อย่างไร ขอบคุณครับ

O35 Bearclaw ของพี่กฤษณ์ตัวนี้ เสียงดี การันตีเลยครับ ผมลองมาแล้ว
ที่พิเศษอีกอย่างก็คือไม้ข้างและหลัง รู้สึกว่าจะเป็น Bubinga เป็นเลื่อมสีทอง เหมือนพวกหินที่มีแร่สีทองอยู่ข้างใน สวย และ แปลกดีครับ เวลาพลิกกีตาร์ไปมา จะเห็นเลื่อมสลับไปสลับมา

ขอบคุณพี่กฤษณ์ที่ให้ความรู้พวกเราโดยตลอด เพิ่งรู้ว่าBearclaw เกิดในไม้ที่แก่มาก ๆ
คงประมาณว่าพอไม้แก่จัดจนเนื้อปริแตก แล้วมันก็คงประสานกันใหม่ เกิดซ้ำเกิดซ้อนจนได้ไม้อย่างที่เห็น
มีหลายคนนิยมชมชอบBearclaw นี้ว่าเป็นของหายากครับ
12-11-2007, 14:04

Forum Jump: