Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ
Code:
[b]dejemerry [/b]

....อบอุ่นยังไงค่ะน้าอ้วน บ้านเต่าเปิดแอร์จนหนาว ป้าแดงป่วยแล้วค่ะ น้าอ้วน
เดินกลับบ้านเหรอคะ อยู่ใกล้กันแค่นี้ไปมาหาสู่กันบ่อย ๆ นะคะขอบคุณน้าอ้วน
มาก ๆ ค่ะ ที่ให้เกียรติมาเยี่ยมและมาแจมที่บ้านเต่าสุขสำราญเบิกบานใจไปตาม ๆ กันค่ะ ตอนนี้ยังเหลือ น้ากาน น้าเต๊ะ น้าปุ๊ค่ะ รายงานสดจากบ้านเต่าค่ะ บายไปนอน
ก่อนนะคะ ปล่อยน้าป๋อจัดการ น้าสามคนค่ะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ..

คุณ dejemerry ครับ...
บางมิติ ความอบอุ่น ไม่ใช่เรื่องทางกายภาพ... สองสามปีก่อน หน้าหนาวคราวนั้น ผมหลงทางเข้าไปหุบเขาแห่งหนึ่ง เที่ยงวันอุณหภูมิติดลบถึง 12 องศาฯ แต่อบอุ่นบอกไม่ถูก เมื่อชาวบ้านคนหนึ่ง นอกจากเปิดบ้านให้อาศัยหลบพายุหิมะแล้ว ยังเลี้ยงดูปูเสื่อคนแปลกหน้าที่พูดกันไม่รู้เรื่อง...

กลับมาที่บ้านเต่า... มิเพียงเราจะพูดกันรู้เรื่องและเลี้ยงดูปูเสื่อ แต่เจ้าบ้านยังใจกว้าง... "อยากเล่นอยากลองตัวไหน..." คำพูดนี้ ใช่จะเอื้อนเอ่ยกันได้ทุกคน...จริงไหมครับ...

แล้วเรื่องเปิดแอร์จนหนาว...หากคิดอีกมุม ก็อบอุ่นเช่นกัน - - ไม่อบอุ่นได้ไง ผมไปถึงประมาณห้าโมงเย็น ออกมาเที่ยงคืน...กี่ชั่วโมงที่บ้านเต่าเปิดแอร์ต้อนรับ...

อยู่ใกล้กันแค่นี้ไปมาหาสู่กันบ่อย ๆ นะคะ ครับ...ขอบคุณในน้ำใจ และผมคิดว่าผมต่างหากที่ต้องพูดคำว่า บ้านเต่าให้เกียรติต้อนรับ...

ยืนยันอีกครั้งเรื่องความอบอุ่น...ก็นี่ 01:39 สหายอย่าง น้ากาน น้าเต๊ะ น้าปุ๊ ยังอบอุ่นกันอยู่เลย...

ีราตรีสวัสดิ์ครับ
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
12-11-2007, 01:40
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - by LittleNomad - 12-11-2007, 01:40

Forum Jump: