Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Welcome songdal14
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: Welcome songdal14
แหม...น้าป๋อปลุกป้าแดงน่าร๊ากกกก มากกกกก มากกกกกก
ถึงว่าบ้านเต่าเลยหวานซะ
10-11-2007, 11:15
Find Like Post Reply
bobonuii19 Offline
Senior member

Likes Given: 0
pood Wrote:Welcome to All Solid Blue House,

Please do not hestitate to ask for our assistance regarding employment and
working permit. We have quite a few lawyers, doctors, engineers and business
men in our house. I'm sure everyone here wants you to stay in Thailand.

please ignore the young punks who think they are Don Juan or Cassanova. They are
actually harmless creatures.

Sincerely,

pood

น้า Pood นี่ ภาษาสุดยอดสมกะเป็น Dr.เลยเน้อ ทางการม๊ากๆ อ่านแล้วเหมือนอยู่ที่ทำงานเลยจร้า ไว้ว่าง ๆ ไปฝึกภาษาปะกิต กะ น้า Pood บ้างดีกว่าเน้อ

เดี๋ยวจะ show อันนี้ให้ Song Hee เค้าดูนะคะ แต่ก่อนอื่น ป้านุ้ยบอกทุกอย่างที่น้า Pood สุดใจดี แนะนำมาแล้ว ก่อนอื่น เค้าฝาก ขอบคุณน้า Pood ม๊าก ๆ เลยนะคะ และ ขอบคุณทุก ๆ คนในบ้านที่พยายามช่วยเหลือเค้าทุกคนเลย she พูดประมาณว่า พี่นุ้ย ทำมายยยย ทุกคนไจ๋ดีม๊ากกกกกก น่ารักเนอะ ไอก็แปลกใจม๊ากเลย ทำคนช่วย ไอเยอะเนอะ ไจ๋ดีม๊ากกกกกกก เก่งด้วยนะพี่นุ้ย อะไรประมาณนี้อะคะ
10-11-2007, 11:16
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
น้า pood เคยเล่าว่าคุณพ่อของน้า pood ให้โอกาศได้อ่าน และฝึกภาษาอังกฤษตั้งแต่ยังเด็กๆครับ
10-11-2007, 11:20

san Wrote:
pinkuitarz Wrote:พี่สัน...พอเถอะค่ะ ก่อนที่พี่ซองฮีเค้าจะเกลียดพี่ซะก่อน... Big Grin

น้องปิ๊งเคยดูละครไทยมั๊ยครับ

ที่นางเอก จะเกลียด พระเอก ตอนต้นเรื่องก่อน

ในชีวิตจริง

สาวเกาหลี ก็ จะต้อง เกลียด พี่ก่อน

และพอได้ใช้ เวลา ศึกษา กันและกันแล้ว

หรือรู้นิสัยจริงๆ ของพี่และ งานนี้

เค้าก็จะ เกลียดพี่มาก ถึง มากที่สุด!!!

น้าสัน เนี่ย สุดยอด เค้าถึงเนื้อเรื่องของละครเกาหลีสุด ๆ เลยค่ะ นุ้ยดูมากก็ต้องหลายเรื่อง ยังเข้าไม่ถึงแบบน้า สันเล้ยยยยยยยยยย Tongue เกลียดแล้วต้องมี ตบจูบด้วยเปล่า Big Grin

[/color]
10-11-2007, 11:22
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

Song Hee, เวลคั่ม เวลคั่ม ei ei.. I'm very happy to see you here!...Big Grin

นางฟ้ามาจุติ...

ขอบคุณป้านุ้ยด้วยนะคะสำหรับเรื่อง coffee prince ที่กำลังตามล่าจากเพื่อนมาหลายยก แต่มาได้จากป้านุ้ย ตอนนี้ติดกันทั้งบ้านเลย นางเอกกกก น่าร๊ากกกกก (แต่น้อยกว่า นู๋ซองฮี นิดนึง...Tongue)

ยินดีต้อนรับ นู๋ซอง จ้า... ป้านุ้ยคะ ฝากถามนู๋ซองด้วยว่า อยากได้ชื่อไทยมั้ย

พวกเราจะ เสนอชื่อ เข้าประกวดกัน ในการตั้งชื่อไทย ให้กับ นู๋ซอง จ๊ะ ดีมะ ดีมะ
10-11-2007, 11:37

Ether Wrote:Song Hee, เวลคั่ม เวลคั่ม ei ei.. I'm very happy to see you here!...Big Grin

นางฟ้ามาจุติ...

ขอบคุณป้านุ้ยด้วยนะคะสำหรับเรื่อง coffee prince ที่กำลังตามล่าจากเพื่อนมาหลายยก แต่มาได้จากป้านุ้ย ตอนนี้ติดกันทั้งบ้านเลย นางเอกกกก น่าร๊ากกกกก (แต่น้อยกว่า นู๋ซองฮี นิดนึง...Tongue)

ยินดีต้อนรับ นู๋ซอง จ้า... ป้านุ้ยคะ ฝากถามนู๋ซองด้วยว่า อยากได้ชื่อไทยมั้ย

พวกเราจะ เสนอชื่อ เข้าประกวดกัน ในการตั้งชื่อไทย ให้กับ นู๋ซอง จ๊ะ ดีมะ ดีมะ

ป้า Ether เรื่องนี้ ป้านุ้ยก็ชอบม๊ากเหมือนกันเน้อ ทำมาย ป้า Ether พูดถึงแต่นางเอกอะค่ะ นุ้ยว่า พระเอกก็น่าร๊ากกกกกกกกกกก จิงปะ Tongue ถามป้าแดงดูก็ดร้ายยยยย
10-11-2007, 11:42
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

bobonuii19 Wrote:ป้า Ether เรื่องนี้ ป้านุ้ยก็ชอบม๊ากเหมือนกันเน้อ ทำมาย ป้า Ether พูดถึงแต่นางเอกอะค่ะ นุ้ยว่า พระเอกก็น่าร๊ากกกกกกกกกกก จิงปะ Tongue ถามป้าแดงดูก็ดร้ายยยยย

เรื่องนี้ ผุ้ชายน่ารักเกือบทุกคนเลย

พี่ชายพระเอก ที่เป็นนักแต่งเพลง น่ารัก ดูอบอุ่น
พระเอก ก็น่ารัก ดูสับสนทางเพศดีค่ะ อิอิ Tongue
คนผมยาว ที่เป็นลูกครึ่ง ญี่ปุ่นเกาหลี ก็ดูหล่อขรึมดี
วุ้ยยยย น่ารักไปหมดเลยยยยย

ดูดีทั้งเรื่อง...ชอบๆๆ ค่ะชอบบบบ
10-11-2007, 11:47

[/quote]

ป้า Ether ตั้งเลยค่ะ เดี๋ยวจะให้ she มาเลือก ป้านุ้ยเองก็ไม่เคยคิดถึง ชื่อไทยให้ Song Hee มาก่อนเลยค่ะ แต่ที่แน่ ๆ Song มี หมาตัวนึงมาจากเกาหลี ชื่อยากเหมือนกัน ชื่อ แฮมเบียวล พอมาอยู่เมืองไทย แถวบ้านเค้าเรียกไม่ได้ เค้าเรียกกันว่า มะเหมี่ยว ตลกดี ส่วนตัว Song เอง ตั้งชื่อหมาตัวเองว่า อุปกรณ์ ตลกดี ป้านุ้ยเคยบอกว่า I ว่าคงไม่มีหมาตัวไหนชื่อ อุปกรณ์ แน่ ๆ ทำไม you ถึงให้ชื่อนี้อะ เค้าบอกว่า ก็ I ได้ยิน ในทีวี ในวิทยุ พูดคำนี้เยอะ I ว่า น่ารักเน้อ เออออ อ ก็น่ารักนะ แต่ I ว่าแปลก ๆ Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
10-11-2007, 11:56
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ช่วงนี้ ไวรัส ลงบอร์ดแฮะ...5555
============ เพื่อความบันเทิง =============

10-11-2007, 12:52
Website Find Like Post Reply
บัติ Offline
Member

ไวรัสเยอะเพราะ อากาศเปลี่ยนหน่ะน้ากรรมกร 55555

welcome...
10-11-2007, 13:11

Forum Jump: