Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นิยามสำหรับ นิมิตรกีต้าร์ ของป้าๆน้าๆคืออะไรคะ
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: นิยามสำหรับ นิมิตรกีต้าร์ ของป้าๆน้าๆคืออะไรคะ
เล่นกันถึงโรงถึงศาลเลยเหรอน้าป๋อ 69 Rolleyes

[Image: por69.jpg]
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
12-11-2009, 13:43
Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: นิยามสำหรับ นิมิตรกีต้าร์ ของป้าๆน้าๆคืออะไรคะ
สังคมดนตรี กับสังคมกีตาร์ที่ใหญ่แห่งนึงในโลกอินเตอร์เนท และก็พัฒนาให้เป็นโลกแห่งความเป็นจริง เจอกันแบบตัวเป็น ๆ มีเพื่อนเยอะครับ ด้วยความที่เห็นกันมานาน เลยบางทีก็เห็นอะไรที่ไม่อยากเห็นครับ ได้ยินอะไรที่ไม่อยากได้ยิน แต่เพราะว่ามันเป็นสังคมใหญ่ มีคนเยอะ หลากหลายความคิด บางอันก็ดี สามารถนำไปใช้ในชีวิตประจำวันได้ ผมก็เคยได้อะไร ๆ ที่ดี ๆ มาจากน้า ๆ และก็อะไร ๆ ที่ทำให้ไม่สบายใจมาจากที่นี่เช่นกันครับ สรุปว่า มีครบทุกรสครับ รัก โลภ โกรธ หลง
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
12-11-2009, 14:18
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(12-11-2009, 13:43)ยอดเยี่ยม69 Wrote: เล่นกันถึงโรงถึงศาลเลยเหรอน้าป๋อ 69 Rolleyes

[Image: por69.jpg]

69 นั่นไม่ใช่ถึงโรงถึงศาลแล้วครับ แต่ ถึงพลิกถึงขิง ...ต่างหาก
(12-11-2009, 14:18)Kitja Wrote: สังคมดนตรี กับสังคมกีตาร์ที่ใหญ่แห่งนึงในโลกอินเตอร์เนท และก็พัฒนาให้เป็นโลกแห่งความเป็นจริง เจอกันแบบตัวเป็น ๆ มีเพื่อนเยอะครับ ด้วยความที่เห็นกันมานาน เลยบางทีก็เห็นอะไรที่ไม่อยากเห็นครับ ได้ยินอะไรที่ไม่อยากได้ยิน แต่เพราะว่ามันเป็นสังคมใหญ่ มีคนเยอะ หลากหลายความคิด บางอันก็ดี สามารถนำไปใช้ในชีวิตประจำวันได้ ผมก็เคยได้อะไร ๆ ที่ดี ๆ มาจากน้า ๆ และก็อะไร ๆ ที่ทำให้ไม่สบายใจมาจากที่นี่เช่นกันครับ สรุปว่า มีครบทุกรสครับ รัก โลภ โกรธ หลง

อะไรที่ได้ไปแบบไม่ค่อยดี หรือไม่สบายใจ ก็อย่าเอาติดตัวไปซิครับ
เอามาคืนซะหรือทิ้งลงแม่น้ำไป หรือฝังดินก็ได้

ยึดธรรมะไว้ดีแล้วครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 12-11-2009, 14:29 by povation.)
12-11-2009, 14:19
Website Find Like Post Reply
Mooja Offline
Member

Likes Given: 0
เวปนี้เป็นที่เปิดโลกทางดนตรีของเหมียว
ผู้ที่รู้จักแต่ yamaha jojo sakura และกีต้าร์แม่สายตัวละ200 ฮี่ๆๆ

ความรู้มีเยอะมากๆๆ ทีนี่ทุกคนอบอุ่นและเป็นกันเอง
เป็นที่ๆเราสามารถพบปะตัวเป็นๆของหลายๆคนได้ไม่ยากเลย
มันเหลือเชื่อนะคะ แต่ว่าดีจัง
ยิ่งเห็นน้าๆป้าๆเล่นดนตรีกันเก่งๆ
มันเหมือนไปสะกิดต่อมฮึดให้เหมียวพยายามทำให้การเล่นมันดีขึ้น

เวปนี้เป็นยาเสพติด
เข้ามาวันละหลายสิบรอบ
ถึงแม้จะไม่ได้มาโพส
ก็จะมาหาอะไรอ่านไปเรื่อย
ดีใจที่ได้รู้จักเวปนี้นะคะ

......ฮั๊กหลาย ฮักขนาดเนาะ.....
ตอน ยอน ต๊ะ ตอน ยอน เฮ้ววววววววววววววว
Sleepless Zone
I Love Mom & Dad
12-11-2009, 14:37
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
(12-11-2009, 10:35)thidl Wrote: always the first page after i turn my comp on.Smile

me tooBig Grin
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
12-11-2009, 15:20
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ผมจำไ้ด้ว่า.. มีใครคนนึงในบ้านเราเคยพูดประโยคนี้

".. ผมรักพี่ ผมรักน้อง ผมรักเพื่อน..
พี่เจ็บ น้องเจ็บ เพื่อนเจ็บ
ผมก็เจ็บ.."

ผมรักเจ้าของประโยคนี้
และผมก็รักบ้านนี้ ถึงแม้จะไม่ค่อยได้ป่วนแล้วก็เถอะ

ถึงแม้บางคนชอบค่อนขอดผมว่าทำตัวเป็นเจ้าชายล่องหน
แต่ก็เอาเถอะ.. ยังไงผมก็ยังคงเข้ามาหลอกหลอนอยู่เรื่อย ๆละครับ..
ทุกครั้งที่มีโอกาส..

Big GrinBig GrinBig Grin

.....................

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
12-11-2009, 16:24
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

สิ่งที่ทำให้เรามาเผชิญความจริงกับคำว่า น้ำใจ มิตรภาพ และ ความจริงใจที่ให้กันครับ
ถ้าคิดว่าที่อื่นดีกว่าที่นี่ ผมไม่เคยคิดครับ

ผมรักและรักที่นี่ครับผม
ผมชอบคนรักกัน
12-11-2009, 18:33
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

(นิ)มิตรกีต้าร์ = ที่ที่มีมิตรที่ดี ไม่ว่าเล่นกีตาร์เป็นหรือไม่เป็น แค่รักเสียงเพลงก็พอแล้วค่ะBig Grin
12-11-2009, 21:13
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

นอกเหนือจากดนตรี กีตาร์ ที่เป็นเรื่องหลักๆ น่าจะเป็นมิตรภาพครับ

เราไม่หลอกกัน จริงใจ ห่วงใย ให้อภัย ตามอัตภาพ

ใครที่เข้ามาแล้วไม่จริงใจมักจะอยู่ไม่ยืดยาว เพราะเรามีทีมงานที่แข็งแกร่ง Big Grin

อีกอย่างคือไม่ค่อยมีปัญหาใน forum ซื้อ-ขาย เพราะแทบไม่มีใครวิจารณ์แบบไร้สำนึก

ถ้ามีเพราะหน้าใหม่ก็จะโดนตักเตือนด้วยไม้นวม ถ้ายังไม่รู้สึกก็จะจะโดนขาประจำเสียบล้มไม่เป็นท่าด้วยลีลาการโพสต์เฉพาะตัว

เป็น A warm safe place

เป็น สังคมเล็กๆที่มีระเบียบ

เป็นที่ๆผมมักจะ "ทิ้งตัว" ได้อย่างสบายใจ

และเป็นที่ๆทุกๆวันคือ วันแห่งความรัก ครับ Big Grin Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-11-2009, 21:16
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
(12-11-2009, 21:16).::.pOoH.::. Wrote: นอกเหนือจากดนตรี กีตาร์ ที่เป็นเรื่องหลักๆ น่าจะเป็นมิตรภาพครับ

เราไม่หลอกกัน จริงใจ ห่วงใย ให้อภัย ตามอัตภาพ

ใครที่เข้ามาแล้วไม่จริงใจมักจะอยู่ไม่ยืดยาว เพราะเรามีทีมงานที่แข็งแกร่ง Big Grin

อีกอย่างคือไม่ค่อยมีปัญหาใน forum ซื้อ-ขาย เพราะแทบไม่มีใครวิจารณ์แบบไร้สำนึก

ถ้ามีเพราะหน้าใหม่ก็จะโดนตักเตือนด้วยไม้นวม ถ้ายังไม่รู้สึกก็จะจะโดนขาประจำเสียบล้มไม่เป็นท่าด้วยลีลาการโพสต์เฉพาะตัว

เป็น A warm safe place

เป็น สังคมเล็กๆที่มีระเบียบ

เป็นที่ๆผมมักจะ "ทิ้งตัว" ได้อย่างสบายใจ

และเป็นที่ๆทุกๆวันคือ วันแห่งความรัก ครับ Big Grin Big Grin

ยิงทิ้งอย่างเดียวครับ....
(12-11-2009, 16:24)โฟล์คน้อย Wrote: ผมจำไ้ด้ว่า.. มีใครคนนึงในบ้านเราเคยพูดประโยคนี้

".. ผมรักพี่ ผมรักน้อง ผมรักเพื่อน..
พี่เจ็บ น้องเจ็บ เพื่อนเจ็บ
ผมก็เจ็บ.."

ผมรักเจ้าของประโยคนี้
และผมก็รักบ้านนี้ ถึงแม้จะไม่ค่อยได้ป่วนแล้วก็เถอะ

ถึงแม้บางคนชอบค่อนขอดผมว่าทำตัวเป็นเจ้าชายล่องหน
แต่ก็เอาเถอะ.. ยังไงผมก็ยังคงเข้ามาหลอกหลอนอยู่เรื่อย ๆละครับ..
ทุกครั้งที่มีโอกาส..

Big GrinBig GrinBig Grin

.....................

ไม่ค่อยมีเวลาป่วน แต่มีเวลาโทรมาป่วน เมื่อไรจะมาราชบุรี จะเอาสเต็กให้รับประทาน แบบไม่มีหมกเม็ด อร่อยจริง ๆ ขอบอก ขนาดฝรั่งตา้น้ำข้าว ยังบอกว่า "อาร่อย"
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
(This post was last modified: 12-11-2009, 21:30 by Kitja.)
12-11-2009, 21:28

Forum Jump: