Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สาน์สถึง น้องGrid.. น้องหนอนชาเขียว..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
สาน์สถึง น้องGrid.. น้องหนอนชาเขียว..
ได้ทราบข่าวจากน้า ๆ
ว่าในวันงานชุมนุมชาวยุทธ
น้องGrid.. ได้ขึ้นร้องเพลงส่งกำลังใจให้ฮูหยินของโฟล์คน้อย
รู้สึกมีความสุขและซาบซึ้งน้ำใจน้องGrid..นัก..
ขอบคุณมาก ๆครับ..

ประกาศพรรคเสี้ยม!

นับตั้งแต่วันนี้ไปจนวันหน้า..
น้องGrid.. เป็นศิษย์น้องเล็กแห่งพรรคเสี้ยม..
และเป็นเขยเล็กของแ๊ก๊งเด็กราด'รี..

หากผู้ใดกลั่นแกล้งศิษย์น้องแม้เพียงปลายผม..
มิว่าด้วยวาจาหรือการกระทำ..
ถือว่ามิให้เกียรติต่อพรรคเสี้ยม และแก๊งเด็กราด'รี..
ให้นับว่าเป็นปรปักษ์.. มิอาจอยู่ร่วมฟ้าเดียวกัน.. อุอุ..

จะโดนตามทุบด้วยหัวเข็มขัดขนาด 9..
ถูกยิงด้วยกระสุนหนังสะติ๊กของพี่กิจจา..
และตามเสี้ยมมมมตลอด 24 ชม.. มิเว้นเวลาเข้าห้องน้ำ.. อุอุ..

ศัตรูน้องGrid.. ก็คือ ศัตรูของน้องGrid
และศัตรูของพรรคเสี้ยม.. ก็จะกลายเป็นศัตรูของน้องGrid.. อิอิ.

สหายของน้องGrid.. ก็กลับเป็นดั่งสหายของพรรคเสี้ยมม..

การกระทำของพรรคเสี้ยม..
มิว่าพรรคเสี้ยมตามเสี้ยมใคร..
ก็ให้ถือว่าเป็นการกระทำของน้องGrid ด้วย..

ส่่วนการกระทำของน้องGrid.. หากศิษย์น้องตามเสี้ยมใคร..
พรรคเสี้ยมบ่รับผิดชอบเด้อ..

อิอิ...

น้องGrid.. ถนอมตัวด้วย..
โฟล์คน้อย..

..........................................

น้องGrid..เอ๋ย.. ขอให้มีความสุขในพรรคเสี้ยมนะจ๊ะ..
อิอิ..

ใครไม่พอใจพรรคเสี้ยม หรือแก๊งเด็กราด'รี..
ก็ปะมือกะศิษย์น้องเล็กไปก่อนละกัน.. อุอุ..

ตัวใครตัวมันเด้อ... น้องGrid อุอุ......
เสี้ยมมมมมมมมมม..
..........................................

ขอโทษน้า ๆทุกคนด้วยครับที่ไม่ได้ไปร่วมงาน..
ไม่สะดวกจริง ๆ..

นี่ผมยังตามอ่าน และก็ดูภาพไม่หมดเลยนะเนี่ย..
น่าสนุกจริง ๆ...
คิดถึงทุกคนครับ.. อุอุ...

เสี้ยมมมมมมมมมมมมม....

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 08-11-2007, 14:03 by โฟล์คน้อย.)
08-11-2007, 13:49
Find Like Post Reply
san Offline
สัน

RE: สาน์สถึง น้องGrid.. น้องหนอนชาเขียว..
น้องกริดยังมีสัญญาอยู่กับแก็ง ล่มกระทู้ นะครับ!!!!

มาดึงตัวกันอย่างนี้

ไม่กลัวโดน เสี้ยมมมมมมมม ใช่มั๊ยครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
08-11-2007, 13:56
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: สาน์สถึง น้องGrid.. น้องหนอนชาเขียว..
กราบเรียน ท่านประมุขพรรคเสี้ยมมมม ที่เคารพ
เสนอ ป้า Myakira อีก1ท่านครับ ลองพิจาณาดู
ผลงานที่ผ่านมา ถือว่า ยอดเยี่ยมทีเดียวครับ
ท่านประมุขฯ
(This post was last modified: 08-11-2007, 14:03 by SARUN.)
08-11-2007, 14:00
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
-น้า Little Folk คับผมมีหลักฐานคับ...อิอิ เพลงที่สองนะคับ Grid in Youtube
-น้า โฟล์ค เอารูปไปลงข่าวให้ด้วยก็ดีนะคับ แหะๆๆ

ป.ล. vdo กำลัง upload อยู่ สมาชิกอดใจรอนิดนะคับ
08-11-2007, 14:01
Website Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

ตอนนี้บ้านเรามีทั้งศึกชิงนาย และศึกชิงนาง.. ตะ..ลัล..ลา...
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-11-2007, 14:03

san Wrote:น้องกริดยังมีสัญญาอยู่กับแก็ง ล่มกระทู้ นะครับ!!!!

ไม่กลัวโดน เสี้ยมมมมมมมม ใช่มั๊ยครับ

ผู้อื่นเสี้ยมบ่กลัวง่ะ...
กลัวแต่เสียมมของน้าป๋ออ่ะดิ.. อิิิอิ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
08-11-2007, 14:05
kitalica Away
Senior member

san Wrote:น้องกริดยังมีสัญญาอยู่กับแก็ง ล่มกระทู้ นะครับ!!!!

ช่ายแล้วครับ ท่านสั่นขา

งานวันนั้นเป็นการแสดง ซึ่งการประชุมแก๊ง ลงมติให้น้องกริดของเราสร้างภาพให้เป็น

ดูดี กินใจสมาชิกบ้านสีฟ้า และน้องกริดก็ทำได้ดียิ่ง

ฮ้า ฮ้า ฮ้า ในที่สุด ทุกคนก็หลงกลของเราหมดเลย เยี่ยวจริงๆ ท่านสั่นขา
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
08-11-2007, 14:06

SARUN Wrote:กราบเรียน ท่านประมุขพรรคเสี้ยมมมม ที่เคารพ
เสนอ ป้า Myakira อีก1ท่านครับ ลองพิจาณาดู
ผลงานที่ผ่านมา ถือว่า ยอดเยี่ยมทีเดียวครับ
ท่านประมุขฯ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า..
ท่านจอหงวนซาร์.. แนะนำทั้งที..
ต้องรับไว้ รับไว้.. อุอุ..

08-11-2007, 14:06

Webmaster Wrote:-น้า Little Folk คับผมมีหลักฐานคับ...อิอิ เพลงที่สองนะคับ Grid in Youtube
-น้า โฟล์ค เอารูปไปลงข่าวให้ด้วยก็ดีนะคับ แหะๆๆ

ป.ล. vdo กำลัง upload อยู่ สมาชิกอดใจรอนิดนะคับ

ขอบคุณครับท่านเจ้าบ้านนนนนนนนนน... อุอุ..
อัลบั้มเสร็จอ๊ะยังงงงงอ่ะ..
เสร็จแล้วอย่าลืมส่งให้ป๋มนะ...
คอร์ดด้วยก็ได้.. จะได้ไม่ต้องแกะเพิ่ม... อิอิ..

08-11-2007, 14:08
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

อัน ยัง ฮา เซ โย.. อุย..ขอโทษค่ะ เข้าผิดกระทู้..ชะแว๊บบบบบบบบ..
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-11-2007, 14:11

Forum Jump: