Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆ ท่านไหนเคยใช้ตัวนี้บ้างครับ String Saver
Author Message
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
น้าๆ ท่านไหนเคยใช้ตัวนี้บ้างครับ String Saver
ไปเจอมาจากหนังสือของคุณ เอ๋ วิซาร์ด แกใช้ในกีตาร์ไฟฟ้า ลองเข้าเว็บไปปรากฏว่ามีของกีตาร์โปร่งด้วยครับ

เค้าบอกว่าเป็น TUSQ ด้วย เลยอยากรู้ว่าน้าๆ เคยลองเอามาใช้บ้างมั้ย

สำหรับคนที่ไม่รู้จักนะครับ String Saver เป็น Saddle ที่เคลือบ เทฟลอน เพื่อลดการขาดของสาย ในกีตาร์ไฟฟ้าผมเชื่อว่าคงจำเป็นพอสมควร แต่สำหรับกีตาร์โปร่งนี่สิ จำเป็นรึเปล่า? เค้าโฆษณาว่าเหมาะสำหรับแนว bluegrass shredder หรือคนตีคอร์ดโหด (สงสัยจะเป็นผมเอง)

ถ้าอยากลองเข้าเว็บไปลองดุที่นี่ครับ http://www.graphtech.com/products.html?SubCategoryID=12
ราคาประมาณ 12 - 15 $ ได้ครับ
ป.ล.ดูไปดูมามี TUSQ เป็น Pin กับ Nut ขายด้วยครับ
27-10-2009, 03:16
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: