Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เปิดบ้าน Povation ปี 2552
Author Message
Mooja Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552

(23-11-2009, 12:27)Mooja Wrote: ตื่นมาก๋ตักหมี่ซั่วต่อ
ฮ่าๆๆๆ ก็กลัวของเหลืออ้ะ

เซ็งอะ!!! กินไม่แบ่งเลยนะน้องเหมียว

ก็แบ่งแล้ว
แต่พี่นิกกี้ไม่อยู่อ้ะ
อุตส่าห์ โทรจิตเรียกละนะเนี่ย
(23-11-2009, 21:58)Panda Wrote: ในที่สุดก็ได้ไปเยี่ยมบ้านเต่า ขอบคุณเจ้าบ้านพี่ป๋อและพี่แดงมากๆๆๆเลยค่ะที่เหน็ดเหนื่อยกับการเตรียมงานที่สุดแสนจะอบอุ่นแบบนี้ และอาหารก็อร่อยทุกอย่างเลยค่ะ โดยเฉพาะตะโก้อันลือชื่อ ชิมไปทุกรส คราวหน้าจะไม่ลืมสั่งกลับบ้านค่ะ ขอบคุณ Mooja สำหรับไอติมแล้วก็ขอบคุณสาคูของพี่ Sukanyastory และที่ลืมไม่ได้ก็คือเสบียงจากพี่ BossaBoss ชิมทั้ง Black Tea และ Federbrau เลยค่ะ Big Grin และก็ยังมีของอร่อยจากพี่ๆคนอื่นๆอีกหลายคนเลยค่ะ มัวแต่หม่ำจนจำไม่ได้ Tongue

ขอบคุณสำหรับทุกๆเพลงวันนั้นด้วยค่ะ ฟังจนเพลินเลย Nicky กับ Mooja ร้องเพราะมากๆ ไว้จะตามไปฟังต่อที่ร้าน

ขอโทษพี่ป๋อที่คราวนี้ไม่ได้ขึ้นไปร้องเพลงไล่แขกนะคะ สัญญาว่าคราวหน้าจะฝึกเล่นให้ได้ซักเพลงค่ะ

มีความสุขที่ได้ไปเยี่ยมบ้านเต่าค่ะ Smile

ขอบคุณจ้า...
เดี๋ยวโอกาสหน้าเราน่าจะหาโอกาสเล่นด้วยกันหนุกๆเนาะ
(24-11-2009, 00:13)pood Wrote: ประทับใจกับงานนี้มากเลยครับ ปลื้มใจแทนพี่ napman จริงๆที่ในงานเลี้ยงรับพี่นี่น่าจะมีคนไปมากกว่างานมิตติ้งอีกเพราะจากตอนเช้าถึงตอนดึกนี่มากกว่าร้อยคนแน่นอน

ผมว่าถ้าเราจัดงานแบบนี้อีกใด้ก็จะใด้สังสรรค์เฮฮาแบบเป็นกันเองกันมากขึ้นนะครับ งานนี้อาหารเครื่องดื่มมีเหลือเฟือเพราะเพื่อนๆหลายคนช่วยกันหิ้วไปคนละไม้คนละมือ มีบางคนที่ติดงานเล่นดนตรีก็ยังจ้างคนอื่นไปเล่นแทนเพื่อจะใด้อยู่นานๆ งานนี้ผมใด้เจอกับหลานที่ไม่เคยรู้ว่ามีอีกต่างหาก]แถมยังร้องเพลงเพราะและเล่นกีต้าร์เก่งแบบไม่เสียชื่อวงศ์ตระกูลซะด้วย

งานต่อไปน่าจะเป็นงานเปิดบ้านประจำปีของผมวึ่งคงจะจัดประมาณวันเสาร์ที่ 26 ธันวาซึ่งช้ากว่าทุกปีเพราะตอนนี้ผมไม่ค่อยใด้อยู่เมืองไทยแต่ก็ดีเหมือนกันเพราะจะใด้ถือโอกาสจัดเป็นงานปีไหม่รวบยอดไปเลย ส่วนเรื่องกีต้าร์นั้นผมจะทะยอยลงในเร็ววันนี้ครับ

งานนี้อยากเชิญพี่ napman มาด้วยนะครับถ้าพี่ว่าง ส่วนหนู mooja กับหนู nicky นั้นรับปากผมเรื่องมาเปิด concert ไว้แล้วนะ เดี๋ยวผมจะ PM ไปเชิญอีกทีครับครับ

ขอบคุณค่ะ คุณลุงกฤษณ์
ขอบคุณมากค่ะ
เหมียวยังไม่ได้มีโอกาสบอกลุงnap เลยค่ะ
ดีใจมากๆๆๆๆ ที่ได้มีโอกาสเจอกันนะคะ
เมื่อวานขอโทษจริงๆค่ะที่ไม่ได้คุยมากมาย
แล้วก็ต้องกลับบ้านก่อน
แต่ว่าเหมียวว่าน่าจะได้มีโอกาสได้คุย
ได้ฟังเรื่องราวดีๆจากลุงnap อีกนะคะ

ดีใจจัง บอกไม่ถูก
ฝากลุงnap เที่ยวเชียงใหม่ด้วยนะคะ
วันไหนลุงnapว่างอยากให้โทรมาค่ะ
หาโอกาสไปทานข้าวตามประสาลุงกับหลานๆๆ
ขอบคุณนะคะ
Sleepless Zone
I Love Mom & Dad
(This post was last modified: 24-11-2009, 02:07 by Mooja.)
24-11-2009, 00:28
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - by Mooja - 24-11-2009, 00:28

Forum Jump: