Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Redwood/Koa กีตาร์ผมครับ
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Redwood/Koa กีตาร์ผมครับ
(24-10-2009, 20:41)pood Wrote: กีต้าร์ตัวนี้ถึงไม่บอกก็รู้ว่าเป็น custom made แน่นอนครับ Redwood/Koa นี่มันเข้ากันใด้ดีจริงๆ (ผมไม่ค่อยชอบหน้าตา spruce/koa เพราะดูแล้วมันขัดลูกตาเหกมือนคนใส่เสื้อแดงกางเกงเขียว ส่วนพวก koa ทั้งตัวนั้นชอบหน้าตาแต่ไม่ชอบเสียงครับ)

pickup ดูในรูปย่อนึกว่าเป็น Sunrise แต่พอขยายดูถึงใด้เห็นว่าเป็น SD เสียงเป็นไงครับ

เสียงไม่คมเป็นเม็ดๆเท่า Sunrise ครับธรรมชาติกว่าหน่อยผมชอบมากกว่า M1 เพราะผมว่า M1 มันเบลอไปนิดครับแล้วตัวนี้มันมี mic blend ด้วยถ้าจะเอาเสียง pu มากกว่าก็ปรับได้ M1 มันปรับไม่ได้ครับ แล้วตัว หมุดรับเสียงก็ปรับได้แถมไม่สูงเท่า M1 เวลาเราตบสายเลยไม่มีเรื่องเสียงรบกวนครับ
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

24-10-2009, 23:52
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Redwood/Koa กีตาร์ผมครับ - by gttle - 24-10-2009, 23:52

Forum Jump: