Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แรงบันดาลใจจาก meeting
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: แรงบันดาลใจจาก meeting
คือแบบนี้ครับน้ามู......
- สมัยเมื่อก่อนผมจะเตรียมเพลงไป เอาเพลงที่เราเล่น เนียน ๆ แน่น ๆ ซัก 10 - 15 เพลง ให้แหวก ๆ แนวกันหน่อย ซักสามสี่แนว สากล 4 ไทยช้า 3 ไทยเร็ว 3 อกหัก 3 เพลง Happy Birthday อะไรเทือก ๆ นี้ครับ

- ต่อไปก็ทำตามที่น้า Sitth ว่าคือ ไปหาร้านที่เราอยากเล่น....ตรงข้อนี้สำคัญครับ จะเป็นตัวกำหนด ทิศทางการเล่นดนตรีของเราได้เลย...เพราะยิ่งเราอยากเล่นมันยิ่งเป็นพลังผลักดันสำคัญ ... ถ้าดันไปเจอร้านที่คนน้อย ๆ ไม่ค่อยฟังเพลง หรือแบบ เราเล่นไปหาวไป นี่ ไม่นานอาจจะต้องจบ เส้นทางสายนี้ครับ.... ดังนั้นข้อนี้สำคัญครับ

- โทรไปที่ร้าน หรือเดินเข้าไปที่เคาเตอร์ ถามเค้าว่า มีเบอร์ผู้จัดการ ดนตรีรึปล่าว หรือร้านนั้นใครดู ออดิชั่นดนตรี .... บางร้านอาจเป็นเจ้าของ บางร้านอาจเป็นผู้จัดการร้าน บางร้านอาจเป็นผู้จัดการดนตรี ...ซึ่งไม่แน่นอนครับ แล้วก็ขอเบอร์เค้ามา โทรนัดวันเวลาที่จะไปออดิชั่นครับ....

- เรื่องร้านเต็ม อย่าไปกลัวครับ คือถ้าเราเก่ง เดี๋ยวนักดนตรี มันก็ขาด ก็ลา อย่างเช่นอีกไม่นานนี้ ผมคง ลา ๆ ไป ๆ แบบที่น้าปิ๋ว ว่าแน่ ๆ เลย... ซึ่งเมือขาดคน เดี๋ยวเค้าก็ตามเราไปเล่นเองครับ

- ตกลงค่าตัว ให้คุ้มที่สุด.....อย่าเกรงใจครับ เพราะค่าตัวเนี่ย ไม่ได้ขึ้น เหมือนหุ้น ผมเคยเจอบางคนเล่นร้านเดิมมาสามปี ค่าตัวเท่าเดิม.... ระวังฮะ แบบนี้ระวัง

ป.ล. เรื่องเบอร์ผู้จัดการร้าน ถ้าแถว ๆ สาธร สีลม จุฬา ข้าวสาร โทรถามผมก็ได้ครับ....
แต่ถ้าแถว อารีย์ พระราม5 ทองหล่อ ทองหยิบ ทองหยอด ทองม้วน โทรถาม Grid ได้ครับ...

ป.ล.2 อันดับต่อจากร้านไปก็คือ เล่นโรงแรม อันนี้ แนะนำให้ถามน้าป๋อ คนมีประสบการณ์ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
06-11-2007, 23:17
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผมอยากไปลองเล่นโรงแรมบ้างแฮะ..ชิลๆ ไม่รู้ความสามารถจะพอไหม ส่วนใหญ่ระดับมืออาชีพล้วนๆ

สงสัยต้องไปหัดเรียนภาษาที่ 3 ให้เป็นข้อต่อรอง อิอิ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
06-11-2007, 23:22
san Offline
สัน

ส่วนผมอยากไปเล่นแถวโรงงาน แนะนำด้วยครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
06-11-2007, 23:43
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

pOoH Wrote:ผมอยากไปลองเล่นโรงแรมบ้างแฮะ..ชิลๆ ไม่รู้ความสามารถจะพอไหม ส่วนใหญ่ระดับมืออาชีพล้วนๆ

สงสัยต้องไปหัดเรียนภาษาที่ 3 ให้เป็นข้อต่อรอง อิอิ

เดา ๆ ว่าน้าปุ๊จะเรียนภาษาขอม..ชัวร์

san Wrote:ส่วนผมอยากไปเล่นแถวโรงงาน แนะนำด้วยครับ

ขอแนะนำว่า น้าสั่นเทาต้องร้องเพลง ฉันทนาที่รักเป็นซะก่อนจ๊ะ
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
07-11-2007, 07:55
Website Find Like Post Reply
kitalica Away
Senior member

Grid.. Wrote:
san Wrote:
Grid.. Wrote:
SARUN Wrote:รอพี่The Rock พี่ Grid และอีกหลายๆท่าน แนะนำได้ แต่ที่แนะ 2 ท่านนี้ เพราะ พี่ๆ เขา เปลี่ยนร้านกันเยอะมาก

ผมมะค่อยเปลี่ยนนะน้า.. มีแต่เค้าไล่ออกเอง..555555

ร้านไหนกล้าไล่น้องกริดของพี่

บอกชื่อร้านมาเลย

พี่จะได้ไปนั่งฟัง!!!!

ไม่ได้ช่วยกันเล้ยยยยย แก๊งเดียวกันป่าวเนี่ย..??

Cool[/color][/size]ผมมาให้ข้อมูลล่าสุด เป็นความจริงที่ไม่มีใครทราบ

ขณะนี้ร้านรวงต่างๆ กว่า 200 ร้าน ในกรุงเทพและปริมณฑล

ได้มีการแจ้งกันภายในเครือข่ายทั้งหมดว่า ให้ระวังและป้องกัน

อันตรายที่อาจจะเกิดขึ้นจากบุคคลคนนี้ ที่ผ่านมาได้สร้างความเดือดร้อน

จนไม่อาจยับยั้งได้ ซึ่งเราทุกท่านรู้จักและทราบพฤติกรรมของเขา

เขาคือ นายซัน สั่น สั้น สั๊น ...สัน [size=xx-large][color=#FF0000]
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
07-11-2007, 09:09
Mue999 Offline
Junior member
**

ขอบคุณทุกท่านคร้าบบ
ต้องไปซุ่มซ้อมเพลงเยอะๆก่อนอันดับแรก เอิ๊กๆ
07-11-2007, 10:06
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

dejemerry Wrote:
pOoH Wrote:ผมอยากไปลองเล่นโรงแรมบ้างแฮะ..ชิลๆ ไม่รู้ความสามารถจะพอไหม ส่วนใหญ่ระดับมืออาชีพล้วนๆ

เดา ๆ ว่าน้าปุ๊จะเรียนภาษาขอม..ชัวร์

จะเรียนภาษารักต่างหากครับ เอิ๊ก!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
07-11-2007, 11:44
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

pOoH Wrote:
dejemerry Wrote:

จะเรียนภาษารักต่างหากครับ เอิ๊ก!

ช่วงนี้หนุ่ม ๆ บ้านเราหลงทางกลับบ้านไม่ถูกกันเป็นแถว
แก๊งล่มกระทู้หายไปลงทะเบียนเรียนภาษาเกาหลีกันหมด..Smile
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
07-11-2007, 12:33
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
สงสัยใจมันสั่น และหวั่นไหวด้วยครับป้าแดง
หรือไม่ก็เป็นการสร้างภาพชั่วขณะ อิ อิ
07-11-2007, 15:01

Forum Jump: