Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
GIBSON มาแล้วครับ
Author Message
Hinekens Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: GIBSON มาแล้วครับ
(16-11-2010, 23:39)pood Wrote: DC Plus มือสองหาไม่ยากครับ ว่าแต่วามือกีต้าร์แจ้สจะเอากีต้าร์ 24 frets ไปเล่นเพลงอะไรครับถึงใด้อยากใด้ ผมว่าเสียงมันก็ไม่ใด้โดดเด่นอะไรครับเพราะผมเคยมีแต่ขายให้น้าแป้งไปแล้วเพราะตอนที่ขายนั้นผมยังไม่มีแอมป์หลอดดีๆซักตัว น้าแป้งใด้ไปก็เอาไปขายต่อเหมือนกัน ส่วนเจ้าของใหม่นั้นเอาไปเสียบ Fender Supersonic แล้วเล่นให้น้าแป้งฟัง พอใด้ยินเสียงมันผ่านแอมป์ดีๆเข้าน้าแป้งก็ขอซื้อคืนแต่เขาไม่ขายครับ

แปลว่าเสียงกีตาร์มันดี หรือ แอมป์ดีครับเนี่ย Tongue

ผมรู้สึกว่า กิ๊บสันพวกรุ่นแปลกๆ (ไม่ใช่รุ่นที่ขายดีแบบ lespaul, sg , semi )
ถูกชะตากับผมยังไงบอกไม่ถูกครับ เหมือนตัวเวกัสที่ซื้อมา คอมันเล่นถนัด เสียงก็ดีกว่า เซมิของ กิ๊บซะอีก ( เท่าที่ผมเคยลองนะครับ)
แล้วก็ชอบที่มันเป็นแชมเบอร์ด้วยครับ แถมเบาอีก

อย่างตัว limited run กับ vegas อีกตัว ของพี่กฤษณ์ สวยมากครับ เสียงดีอีกต่างหาก

แต่ส่วนตัว ชอบทรง DC plus มากครับ รู้สึกว่า ทรงมันวัยรุ่นดีครับ แต่ไม่วัยรุ่นเท่าพวก prs ดู คลาสสิคกว่าเยอะ (ความชอบส่วนตัวนะครับ)
ส่วนเสียง จากที่ลองพวกซีรี่ย์แปลกที่บ้านพี่กฤษณ์มา ผมว่า เสียงมันดีทุกตัวเลยครับ อยู่ที่ถนัดรึเปล่าเท่านั้น ไอ้ตรงแชมเบอร์มันนี่แหละครับ ที่ทำให้ผมอยากลอง

ตอนนี้ไม่มี กีตาร์ที่มี ฟิงเกอร์บอร์ด โรสวูด เลยครับ มี แต่อีโบนี่ กับกราไฟท์ ??? มันเด้งเกินไป บางทีก็อยากได้นุ่มๆบ้าง ผมว่าซาวน์มันน่าจะอุ่นๆดีครับ
น่าเอาไปเล่น you don't know me ให้พี่กฤษณ์ ฟัง Big GrinBig GrinBig Grin

(This post was last modified: 17-11-2010, 23:22 by Hinekens.)
17-11-2010, 23:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: GIBSON มาแล้วครับ - by Hinekens - 17-11-2010, 23:08

Forum Jump: