Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องเครื่องสร้างเสียงประสานครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: สอบถามเรื่องเครื่องสร้างเสียงประสานครับ
ของคุณน้า nap และน้า papachill มากๆๆๆๆ ครับ
..................
น้า nap ครับ เหตุผลที่ผมอยากใช้เจ้าเครื่องนี้ต่างกับของน้าหน่อยนึงครับ
น้าเบื่อซ้อมกับวงแล้ว แต่ว่าผม..........
อยากร้องกับคนอื่น และอยากมีวงนะครับแต่ผมจะมีปัญหามากๆ หากต้องร้องกับมนุษย์ครับ
นั่นคือ....ผมจะร้องตามเสียงที่คนอื่นประสานมาครับ หัดยังไงก็ร้องประสานไม่ได้จริงๆครับ
ถึงแม้มันมันจะสู้เสียงของมนุษย์ไม่ได้ ก็เอาล่ะครับ อยากได้ยินเสียงตัวเองแบบมีคนมาประสานด้วยบ้าง
อยากจะบอกว่าเสียงน้า nap เหมือนฝรั่งเลยครับ ผมฟังแล้วมันเข้ากับการร้องเพลงฝรั่งเก่าๆ ดีครับ
ผมร้องเพลงฝรั่งทีไร มันไม่เข้ากันเลยครับ เสียงบี้ แบนๆ แถมร้องเสียงสูงก็ไม่ได้อีก
..........
ขอบคุณน้าเชนครับ ใช้ดีใช่ไหมครับ
สมมติว่าผมซื้อจริงๆ น้าพลาดแล้วล่ะ เพระผมจะได้มีคนคอยสอนใช้แล้ว 555
คู่มือของมันที่เป็นภาษาอังกฤษคงไม่เหมาะกับผมครับ ให้น้าสอนดีกว่า เอิ๊กๆๆๆ
............................

ยังรอทุกคำแนะนำ ทุกความเห็นของผู้ที่มีประสบการณ์อยู่นะครับ (ประกอบการตัดสินใจซื้อน่ะครับ)
ใครจะแนะนำว่าไม่ควรซื้อก็ได้นะครับ...และเพราะอะไร
ผมรับฟังหมดครับ
ขอบคุณมากครับ
14-10-2009, 16:42
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สอบถามเรื่องเครื่องสร้างเสียงประสานครับ - by dear709 - 14-10-2009, 16:42

Forum Jump: