Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องเครื่องสร้างเสียงประสานครับ
Author Message
pokdeng Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สอบถามเรื่องเครื่องสร้างเสียงประสานครับ
ผมใช้ Harmony G ครับ ข้อดีอีกอย่าง พกสะดวก กระทัดรัด เสียอย่างเดียว เล่น 4 เสียงไม่ได้ อยากร้องเป็นดอมิแนนท์เอาหรูๆ หน่อยไม่ได้ อิๆ ของค่ายดิจิเทค เคยลองแต่ Vocalist รุ่นต้นๆ ชอบตรงที่ประสานได้หลายคู่ มีให้เลือกเลย เอาแบบบีจีส์ บราเธอรส์โฟร์ เลือกเอา นอกนั้นชอบน้อง G มากกว่าครับ
ถ้ามีรุ่นไหนที่ร้องแทนเราได้เลย หรือร้องสอดไลน์กัน ร้องรับกันแบบ ดิ อีเกิ้ลส์ได้ บอกด้วยนะครับ จะรีบไปซื้อ ฮ่าๆๆ
อ้อ หมั่นตั้งสายบ่อยๆ ด้วยนะครับ อาการเพี้ยนอาจเกิดจากสายไม่ in tune ครับ
(This post was last modified: 27-04-2011, 15:34 by pokdeng.)
27-04-2011, 15:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สอบถามเรื่องเครื่องสร้างเสียงประสานครับ - by pokdeng - 27-04-2011, 15:31

Forum Jump: