Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้า Webmaster ขออนุญาตินะคะ Song Hee ฝากมาค่ะ
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: น้า Webmaster ขออนุญาตินะคะ Song Hee ฝากมาค่ะ
nufilmka Wrote:ขอลงทะเบียนเรียนด้วยคนนะคะ
แต่ไม่เรียนรวมกับนักเรียนผู้ชายนะคะ
ป้าแดงก็อยากเรียน แต่ความจำไม่ค่อยดี ขี้ลืมจริง ๆ ตั้งแต่มาเป็นป้าบ้านนี้
แก่แล้วแก่เลย แต่อยากเอาใจช่วยน้องซองฮี ส่งน้องปิ๊งกะน้าป๋อไปเรียนแทน
ก็แล้วกันค่ะ ป้าแดงแก่แล้ว..Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
06-11-2007, 13:04
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: น้า Webmaster ขออนุญาตินะคะ Song Hee ฝากมาค่ะ
สำหรับผม เห็นว่า ซอนเยจินจะบินมาสอนภาษาเกาหลีให้ผมเป็นการส่วนตัวครับ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-11-2007, 13:12
Mue999 Offline
Junior member
**

อยากเรียนภาษาเกาหลีก็คราวนี้แหละครับ
06-11-2007, 13:13
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
뿐만 아니라 말하고기 읽기를 위해, 그러나 듣것은 나를 위해 또한 있있다, 백만 그때 나는 한국films..Thanks의 나의 이해를 개량할 수 있는다!

แปลเป็นอังกฤษใด้ความว่า

It talks and only the bay it knows, the flag it reads hazard, the hazard where tut the thing will carry but also there is million that time me Korea films..Thanks it will be able to improve my, gain and loss, Iss,!
06-11-2007, 13:13
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
เธกเธตเน?เธ?เธฃเธชเธญเธ?เธ?เธฒเธฉเธฒเธ?เธญเธกเธกเธฑเน?เธขเธ?เธฑเธ?...

แปลว่า มีใครสอนภาษาขอมมั้ยคับ...
(This post was last modified: 06-11-2007, 13:26 by Webmaster.)
06-11-2007, 13:25
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

povation Wrote:สำหรับผม เห็นว่า ซอนเยจินจะบินมาสอนภาษาเกาหลีให้ผมเป็นการส่วนตัวครับ!

น้าป๋อ ครูซอนเยจิน ชั่วโมงละ 30,000 จะสู้ราคาป่าวคะ
อดซื้อเต่าเลยนะจะบอกให้.. Big Grin
[Image: n2o141234234110on1.png]
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
06-11-2007, 13:41
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
dejemerry Wrote:
povation Wrote:สำหรับผม เห็นว่า ซอนเยจินจะบินมาสอนภาษาเกาหลีให้ผมเป็นการส่วนตัวครับ!

น้าป๋อ ครูซอนเยจิน ชั่วโมงละ 30,000 จะสู้ราคาป่าวคะ
อดซื้อเต่าเลยนะจะบอกให้.. Big Grin
[Image: n2o141234234110on1.png]

สามี-ภรรยา คู่นี้หยอกกันน่าอิจฉานะครับ....
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
06-11-2007, 14:05
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ถ้างั้น....นั่งอยู่บ้านคุยภาษาเต่าดีกว่า!!!!!!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-11-2007, 14:05
art Offline
Member

dejemerry Wrote:
bobonuii19 Wrote:
Grid.. Wrote:
SARUN Wrote:เอ้า....แก๊งกะทู่ล่มว่ายังไงกัน จะเรียนเดี่ยว หรือเรียนเป็นกลุ่ม ???

ผมขอออกตัวแทนชาวแก๊งครับ..

แก๊งเราเคยปรึกษากันแล้วว่า ในโลกปัจจุบันการสื่อสารนั้นสำคัญยิ่ง..

ถ้าเราสามารถรู้ภาษาที่สาม(ที่เป็นภาษาเกาหลี) ก็จะทำให้แก๊งเราได้เปิดโลกทัศน์(ในการป่วนเว็บต่างชาติ)ได้มากยิ่งขึ้น..

เอ้า!! มีใครจะลงเรียนมั่ง..

แต่ผมคงโง่สุดในแก๊ง.. เลยต้องเรียนซัก 2 ปี..

55555... ฮริ้ววววว...

แห่มมมม น้า Grid ถ้าโง่สุดในแก๊ง (อันนี้ป้านุ้ยไม่ได้พูดนะ น้า Grid พูดเอง) แล้วทำไมวันเสาร์ ไม่เห็นมาลองฝึกภาษาเบื้องต้นเหมือนกะคนอื่นเค้าบ้างเลยอะค่ะ เห็นทำตัว ลับๆ ล่อ ๆ อยู่เบื้องหลังตลอดเลยอะค่ะ Rolleyes
ป้านุ้ยขา พวกที่ลับ ๆ ล่อ ๆ ไม่จริงใจแต่จิงโจ้ค่ะ

povation Wrote:เดี๋ยวผมไปยืมเงินซองฮีเรียนดีกว่า....ชั้นจะดูใจเธอ!
ป้าแดงเรียนด้วยนะจ๊ะ ขอเผื่อป้าด้วยจิ...
[Image: 11zn1ro3.gif]

san Wrote:ผมว่ามันชักจะเลยเถิดแล้วนะครับ

ทำไม มาเอาเรื่องเรียนภาษา มาบังหน้าหัวใจ กันหละครับ

น่าจะให้เกียรติ์คุณ Song Hee กับบ้างนะครับ

เดี๋ยวผมจะใช้คำที่เหมาะสม เป็นแบบอย่างให้นะครับ

เพราะรู้สึกว่าน้าๆ ใช้ คำพูดที่ แลดู โฉ่งฉ่าง กันเกินไป

.........

คุณ Song Hee ครับ

ผมรักคุณครับ!!!!

ได้โปรด แต่งงานกับผมด้วยครับ!!!!

ดับเบิ้ล ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

san Wrote:
SARUN Wrote:
san Wrote:ได้โปรด แต่งงานกับผมด้วยครับ
ดับเบิ้ล ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

หน้าไม่อาย

เดี๊ยะ เดี๊ยะ เดี๋ยวโดน จ๊ะเอ๋!!!!!

povation Wrote:เค้าเรียกว่าหน้า....

ด้านได้ อายอด

คนมีครอบครัวอย่างน้าป๋อแล้ว ไม่เข้าใจหรอกครับ

ว่าแก็งล่มกระทู้ ขาดความอบอุ่นแค่ไหน!!!!!

ตาสันกำแพง เค้าจะเรียนภาษาเกาหลี นี่มาขอแต่งงานมาผิดงานแล้นนนนน..
ไม่ดูตาม้าตาเรือเร้ยยยยยยยย..ว่าแต่จะเรียนรึป่าวภาษาเกาหลีอ่ะ ป้าแดงจะ
ให้ยืมเงินก่อน ดอกเบี้ยร้อยละ 20 บาทต่อวันเอาป่าว...

art Wrote:เอาเลยครับเห็นด้วย หน้าตาอย่างน้อย Song Hee เล่นหนังได้สบายมาก อย่าให้หลุดไปอยู่สิงคโปร์เลยครับ เสียดาย จะสอนภาษาก็ดี จะเล่นหนังก็ได้ อยู่เมืองไทยรับรองหางานทำไม่ยากครับ

ขอเสนอพระเอกกล้ามโตแถมไปด้วยเลยดีไม๊ครับ ไม่ใช่ใครอื่นไกลที่ไหน น้องเรานี่เอง

ภาพข้างหลัง ขอเสนอให้เล่นบทผู้ร้ายที่มาชิงนางเอกแล้วกันครับ (อ่ะ ล้อเล่ง.. ล้อเล่ง...Smile

น้าอาร์ทพูดถูกต้องค่ะ ไม่อยากให้น้องไปสิงค์โปร์นะคะ อยู่เมืองไทยงานการเยอะแยะ
แล้วน้าอาร์ทไม่เรียนกะเค้าด้วยเหรอคะ Big Grin

อู้หู....... กระแสน้อง Song Hee แรงจริง ๆ ทำให้บ้านดูสนุกสนานขึ้นอีกเยอะเลย
ยังไงคุณ bobonuii19 แปลให้น้องเค๊าฟังล่ะก็ อย่าลืมบอกว่าพวกพี่ ๆ น้า ๆ ล้อเล่นนะครับ
เดี๋ยวน้องเค้าจะกลัว หนีกลับเกาหลีไปซะก่อน

ส่วนผมเหรอครับพี่แดง ..ขอบายครับ แหะ แหะ ... พอดีที่บ้านมีคนสอนฝรั่งเศสให้แล้วครับ ปีหน้าจะลงเรียนแบบถาวรแล้วครับ
06-11-2007, 14:07
art Offline
Member

call Wrote:
art Wrote:เอาเลยครับเห็นด้วย หน้าตาอย่างน้อย Song Hee เล่นหนังได้สบายมาก อย่าให้หลุดไปอยู่สิงคโปร์เลยครับ เสียดาย จะสอนภาษาก็ดี จะเล่นหนังก็ได้ อยู่เมืองไทยรับรองหางานทำไม่ยากครับ

ขอเสนอพระเอกกล้ามโตแถมไปด้วยเลยดีไม๊ครับ ไม่ใช่ใครอื่นไกลที่ไหน น้องเรานี่เอง

ภาพข้างหลัง ขอเสนอให้เล่นบทผู้ร้ายที่มาชิงนางเอกแล้วกันครับ (อ่ะ ล้อเล่ง.. ล้อเล่ง...Smile

น้า art จะเสนอพระเอกกล้ามโตไปทำอะไรครับ อย่าบอกนะว่าให้คุณ song hee เกาะท่อนแขนเจ้า rock โหนไกวตัวแทนชิงช้า

น้า Call ครับ อย่าเข้าใจผิดครับ ที่เห็นโผล่ออกมาจากแขนเสื้อ Rock ไม่ใช่แขนครับ แต่เป็นขาต่างหาก
แขนใหญ่ขนาดนั้นไม่มีในโลกหรอกครับ Smile

อย่าง Rock นี่ ต้องให้พิศาล อัคร... กำกับให้ครับ ทายซิว่าต้องเล่นหนังสไตล์ไหน..
06-11-2007, 14:14

Forum Jump: