Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้า Webmaster ขออนุญาตินะคะ Song Hee ฝากมาค่ะ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: น้า Webmaster ขออนุญาตินะคะ Song Hee ฝากมาค่ะ
ให้น้า WEB หาหมอโรคหัวใจมาประจำบ้านสีฟ้าดีไหมครับ...
โดยเฉพาะสมาชิกที่มีอาการ " หัวใจกำเริบเสิบสาน "
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-11-2007, 12:30
Website Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: น้า Webmaster ขออนุญาตินะคะ Song Hee ฝากมาค่ะ
แล้ว..ว.ว... จะให้ยืมมั้ยครับ 100 นึง ตอบด้วยเน้อ... มัวแต่จีบกันไปมา

ผมอ่ะนัดดูหนังแล้วครับ แต่ขาด 100 นึง ใครก็ได้ ช่วยโอนมาหน่อยเร๊ว.....
06-11-2007, 12:30
Find Like Post Reply
san Offline
สัน

Likes Given: 0
quote=dejemerry]
povation Wrote:เดี๋ยวผมไปยืมเงินซองฮีเรียนดีกว่า....ชั้นจะดูใจเธอ!
ป้าแดงเรียนด้วยนะจ๊ะ ขอเผื่อป้าด้วย
[/quote]

สงสารน้าป๋อจังครับSad

ปัญหาครอบครัวก็เกิดกันตรงนี้หละครับRolleyes
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
06-11-2007, 12:32
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

san Wrote:quote=dejemerry]
povation Wrote:เดี๋ยวผมไปยืมเงินซองฮีเรียนดีกว่า....ชั้นจะดูใจเธอ!
ป้าแดงเรียนด้วยนะจ๊ะ ขอเผื่อป้าด้วย

ปัญหาครอบครัวก็เกิดกันตรงนี้หละครับRolleyes
[/quote]
น้าสันโดนขวานที่สันกำแพงตัวสั่นเทาเป็นเจ้าเข้า.. Smileสงสารตัวเองเหอะน้อง..โดนซะขนาดนั้นน่ะ.. Wink
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
06-11-2007, 12:38
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
san Wrote:quote=dejemerry]

[/quote]

ไม่เหมือนน้าดีซ่านกระเซ็นหรอก....
ชีวิตไร้ค่าหามีใครมาประกบไม่...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 06-11-2007, 12:43 by povation.)
06-11-2007, 12:39
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

dejemerry Wrote:
pOoH Wrote:Cutie노래hee... 너는 집Big GrinBig GrinBig Grin안에 절대로 대중적 이다

น้าปุ๊เนี่ย มาเหนือเมฆจริง ๆ ค่ะ กะว่าถ้าน้องซองฮีเข้ามาอ่านก็อ่านแต่ข้อความ
น้าปุ๊ออกคนเดียว เดี๋ยวอังกฤษ เดี๋ยวเกาหลี ร้ายนักนะ... Wink

ปุ๊ไม่เหนือเมฆหรอกครับ แค่ตาดูดาวเท้าติดดิน!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
06-11-2007, 12:44
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ตอนนี้ผมงงไปหมดแล้วว่าใครเป็น ฮา ซอง ฮี หรือว่าไม่มี...
เล่นเอารูปมาแปะกันเต็มไปหมด เห็นแล้ว 사랑안에 가을!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
06-11-2007, 12:47
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

pOoH Wrote:
dejemerry Wrote:
pOoH Wrote:Cutie노래hee... 너는 집Big GrinBig GrinBig Grin안에 절대로 대중적 이다

น้าปุ๊เนี่ย มาเหนือเมฆจริง ๆ ค่ะ กะว่าถ้าน้องซองฮีเข้ามาอ่านก็อ่านแต่ข้อความ
น้าปุ๊ออกคนเดียว เดี๋ยวอังกฤษ เดี๋ยวเกาหลี ร้ายนักนะ... Wink

ปุ๊ไม่เหนือเมฆหรอกครับ แค่ตาดูดาวเท้าติดดิน!

อ๋อ น้าปุ๊จะเรียนภาษาเกาหลีกะเค้าด้วย งั้นลงชื่อจ่ายตังกะป้าแดงเลยนะคะ
ธนาคารสำนักเต่าจำกัด สาขาเกาหลี เดี๋ยวเบอร์ต้องขอน้องซองก่อนนะจำไม่ได้..
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
06-11-2007, 12:49
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ถ้าหนู Song Hee อยากอยู่เมืองไทยและพวกเราอยากช่วยคงต้องรีบดำเนินการหน่อยครับเพราะวิซ่าฝึกงาน
ของเธอจะหมดอายุสิ้นปีนี้ ความจริงแล้วการขอใบอนุญาตทำงานให้คนต่างด้าวไม่ใช่เรื่องยุ่งยากอะไรแต่ส่วนใหญ่
พวกเราไม่เคยขอกันเท่านั้น ทางบริษัทผมยินดีช่วยดำเนินการให้ใด้ครับเพราะทำอยู่ประจำ

ลองอ่านรายละเอียดของพระราชกฤษฏีกาตามนี้ครับ

ข้อ ๕ การพิจารณาออกใบอนุญาตตามข้อ ๔ ให้อนุญาตได้ตามหลักเกณฑ์ดังต่อไปนี้
(๑) คนต่างด้าวเข้ามาปฏิบัติงานในสถาบันการเงินในการกำกับดูแลของธนาคารแห่งประเทศไทยหรือกระทรวงการคลัง หรือหน่วยงานของรัฐซึ่งกำกับดูแลสถาบันการเงิน โดยมีหนังสือรับรองจากธนาคารแห่งประเทศไทย หรือกระทรวงการคลังหรือหน่วยงานของรัฐซึ่งกำกับดูแลสถาบันการเงิน ให้อนุญาตตามจำนวนที่กำหนดไว้ในหนังสือรับรอง
(๒) คนต่างด้าวตามที่มีหนังสือรับรองจากราชการส่วนกลาง ราชการส่วนภูมิภาค ราชการส่วนท้องถิ่น รัฐวิสาหกิจ และองค์การมหาชนตามกฎหมายว่าด้วยองค์การมหาชน ที่เกี่ยวข้องซึ่งระบุชื่อตำแหน่งงาน และระยะเวลาการทำงานของคนต่างด้าวนั้น
(๓) คนต่างด้าวทำงานกับนายจ้างที่มีขนาดการลงทุนจากทุนจดทะเบียนชำระแล้วไม่ต่ำกว่าสองล้านบาท โดยทุกๆ สองล้านบาทให้อนุญาตได้หนึ่งคน หรือนายจ้างจดทะเบียนนิติบุคคลในต่างประเทศและเข้ามาดำเนินธุรกิจในประเทศไทยที่มีขนาดของการลงทุนจากเงินที่นำเข้าจากต่างประเทศไม่ต่ำกว่าสามล้านบาทโดยทุกๆ สามล้านบาทให้อนุญาตได้หนึ่งคน หรือสถานประกอบการที่จดทะเบียนนิติบุคคลในต่างประเทศและเข้ามาดำเนินธุรกิจในประเทศไทย
ก่อนวันที่ ๓๐ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๔๕ ที่ไม่มีหลักฐานการนำเงินเข้ามาจากต่างประเทศให้พิจารณาจากขนาดของการลงทุนจากจำนวนเงินคงเหลือตามที่ปรากฏในรายการเคลื่อนไหวทางบัญชีของธนาคารย้อนหลังหกเดือน จำนวนตั้งแต่สามล้านบาทขึ้นไป โดยทุกๆ สามล้านบาทให้อนุญาตได้หนึ่งคน เว้นแต่คนต่างด้าวมีคู่สมรสเป็นคนไทยซึ่งจดทะเบียนสมรสโดยถูกต้องตามกฎหมายและอยู่กินร่วมกันฉันท์สามีภรรยาโดยเปิดเผย ขนาดของการลงทุนตามที่กำหนดไว้ให้ลดลงกึ่งหนึ่ง ทั้งนี้ให้อนุญาตได้ไม่เกินสิบคนเว้นแต่การพิจารณาอนุญาตตามความเหมาะสมในกรณีหนึ่งกรณีใดดังต่อไปนี้
(ก) ทำงานกับนายจ้างที่ได้ชำระภาษีเงินได้ให้แก่รัฐในรอบปีที่ผ่านมาไม่น้อยกว่าสามล้านบาท
(ข) ทำงานกับนายจ้างที่ดำเนินธุรกิจส่งออกสินค้าไปต่างประเทศและนำเงินตราต่างประเทศเข้าประเทศไม่น้อยกว่าสามสิบล้านบาทขึ้นไปในปีที่ผ่านมา
(ค) ทำงานกับนายจ้างที่ดำเนินธุรกิจท่องเที่ยว ซึ่งนำชาวต่างประเทศเข้ามาท่องเที่ยวในประเทศไทย ไม่น้อยกว่าห้าพันคนในรอบปีที่ผ่านมา
(ง) ทำงานกับนายจ้างที่มีการจ้างงานคนไทยไม่น้อยกว่าหนึ่งร้อยคน
(๔) คนต่างด้าวทำงานกับนายจ้างที่มีขนาดของการลงทุนจากทุนจดทะเบียนชำระแล้วไม่ต่ำกว่าสองล้านบาท หรือนายจ้างจดทะเบียนนิติบุคคลในต่างประเทศและเข้ามาดำเนินธุรกิจในประเทศไทยที่มีขนาดของการลงทุนจากเงินที่นำเข้ามาจากต่างประเทศไม่ต่ำกว่าสามล้านบาท ในลักษณะหนึ่งลักษณะใดดังต่อไปนี้มิให้นำข้อจำกัดในเรื่องจำนวนคนต่างด้าวตามความในข้อ ๕ (๓) มาใช้บังคับ
(ก) คนต่างด้าวทำงานที่ใช้เทคโนโลยีซึ่งคนไทยยังทำไม่ได้หรือมีจำนวนไม่เพียงพอต่อความต้องการของตลาดแรงงานภายในประเทศ โดยให้มีการถ่ายทอดให้แก่คนไทยอย่างน้อยสองคน ภายในระยะเวลาที่กำหนด
(ข) คนต่างด้าวทำงานโดยใช้ความรู้ความชำนาญเฉพาะทางเพื่อให้งานสำเร็จภายใต้โครงการที่มีระยะเวลาแน่นอน
(ค) คนต่างด้าวทำงานในกิจการบันเทิง มหรสพ ดนตรี ซึ่งมีลักษณะการจ้างงานเป็นครั้งคราวมีระยะเวลากำหนดไว้แน่นอน

http://www.krisdika.go.th/lawHtmStaticCo...0-2521-001

ใครมีบริษัทที่มีทุนจดทะเบียนเกินสองล้านบาทก็ขอใบอนุญาตทำงานให้หนู Song Hee ใด้แล้วครับ
06-11-2007, 12:56
nufilmka Offline
แก๊งสาวซ่าส์ ฮาระเบิด

Likes Given: 1
ขอลงทะเบียนเรียนด้วยคนนะคะ
แต่ไม่เรียนรวมกับนักเรียนผู้ชายนะคะ
"A perfect love exist in dreams...but in real life we should learn to appreciate the one that come's along...someone not perfect but real..."

[Image: 14.gif]
06-11-2007, 12:58

Forum Jump: