Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ASTURIAS CLASSICAL GUITAR สามพี่น้อง
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ASTURIAS CLASSICAL GUITAR สามพี่น้อง
ผมอยากทราบ serial number และปีที่ซื้อด้วยครับเพื่อจะรวบรวมเป็นข้อมูลว่า Asturias ในยุคไหนมีรุ่นอะไรบ้าง ผมหาจากเว้บจนตาแฉะแล้วก็ยังไม่ค่อยจะเจอเพราะกีต้าร์ยี่ห้อนี้เจ้าของไม่ค่อยยอมปล่อยกันโดยเฉพาะรุ่นเก่าๆ

น่าเสียดายที่น้าๆในบ้านนี้หลายท่านก็มีพื้นฐานทางกีต้าร์คลาสสิคมาก่อนแต่พวกเรามักคุยกันแต่เรื่องกีต้าร์สายเหล็กเลยไม่มีการรวบรวมข้อมูลและความรู้เกี่ยวกับกีต้าร์คลาสสิคกันเลย เท่าที่ผมทราบตอนนี้ก็มีสมาชิกอย่างน้อยห้าท่านแล้วที่มี Asturias อยู่ในความครอบครอง

ไข่ไก่....3456 John Mills
Yodchula....Standard
โฟล์คน้อย....John Mills JM20
Call.....A10 ปี 2535
Nit GT......A10S ปี 2536

ถ้าดูตามราคาซื้อแล้ว 3456 JM ของคุณไข่ไก่น่าจะอายุมากสุดและคงเป็นรุ่นที่มีป้ายสองป้ายแบบนี้

[Image: img_0321.jpg]

ตัวในรูป serial number แค่สองพันกว่าแต่ผมไม่ทราบว่าผลิตปีไหนเหมือนกันครับ ใครมีข้อมูลช่วยเล่าให้ผมฟังด้วยครับ ยิ่งเอารูปมาโพสต์ด้วยยิ่งดีใหญ่
12-10-2009, 11:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ASTURIAS CLASSICAL GUITAR สามพี่น้อง - by pood - 12-10-2009, 11:06

Forum Jump: